PDA

View Full Version : Lỗi Yahoo, ko biết vì lý do gì đây

cafe rock
28-11-2005, 19:26
Ai có kinh nghiệm về vụ này giúp tui gấp với :
_ Máy của tui cài yahoo vô thi` bình thường nhưng khi login vô để chát thì bị lỗi, chương trình yahoo bị treo, bị suốt mấy ngày nay tiêu hết tin ofline rùi, chán ghê. Máy cài winxpsp2, đầy đủ driver hết rùi, đã format cả đĩa luôn nên chắc ko bị virus gì đâu, yahoo thì thử cả bản 6.0 cho đến bản 7.x luôn nhưng vẫn ko được, tui chuyển qua cài win2k thì cũng bị vậy luôn. (thỉnh thoảng chương trình window explore cũng bị lỗi)
---> Ai biết lý do vì sao xin chỉ giáo với ???

phamduyvt
28-11-2005, 19:30
coi chừng cái nguồn yahoo của bạn bị lỗi đó, vào http://soft32.com mà down về dùng thử coi.

cafe rock
29-11-2005, 14:49
coi chừng cái nguồn yahoo của bạn bị lỗi đó, vào http://soft32.com mà down về dùng thử coi.

ko phải vậy đâu bạn, vì cái nguồn yahoo đo' mình cài trên nhiều máy rồi mà đâu có chuyện gì đâu.
đây là một lỗi hết sức khó chịu, mình chẳng thể đoán được là lỗi gì hết, pó tay !!!!

moondial
03-12-2005, 09:50
tui thi` lai bi out moi khi right click

jakcyvnn1981
03-12-2005, 10:24
cái này là do yahoo bị đụng với mấy thằng win version mới,hãy cài lại win sp1 trở xuống xem sao.

kakalot-x
03-12-2005, 11:44
Nếu thỉnh thoảng windows explorer cũng bị lỗi thì có thể phần cứng có vấn đề. Kiểm tra kĩ phần cứng lại đi

cafe rock
03-12-2005, 15:59
Nếu thỉnh thoảng windows explorer cũng bị lỗi thì có thể phần cứng có vấn đề. Kiểm tra kĩ phần cứng lại đi

uh !!! tui cũng nghĩ như bạn, nhưng giờ mình kiểm tra như thế nào đây : đem ổ cứng đi làm cái low format hay là kiểm tra Ram đây (ram thì 2 cây 128 ddram)
hix, mấy cài này tui ko rành gì hết, chán chết
để tui về rút bớt 01 cây ram thử coi đã , rùi báo cáo bà con sau

doanvanhauntm
04-12-2005, 14:51
Ban a! Khong chi yahoo bi loi do ma tat ca cac chuong trinh khac tren may cua ban cung thinh thoang bi loi nhu vay. Qua kiem tra (Vao Add/remore Programes de go yahoo, chon repair, ban se thay thong bao loi o "C:\Documents and Settings\{User name}\Local Settings\Temp"
Va tat cac chuong trinh nao bi loi (Hien bang bao loi cos tuy chon "Don't send" va "Send") thi cung nam o vi tri do.
VD: Windows Explorer, Internet Explorer,Windows Media Player, ...
Minh nghi la loi o:
1. Phan cung may tinh: chu yeu la Hard disk, ram.
2. Virus, spyware, ... Vi n\may co noi mang.
3. Xung dot voi Norton Antivirus.

cafe rock
05-12-2005, 19:08
Ban a! Khong chi yahoo bi loi do ma tat ca cac chuong trinh khac tren may cua ban cung thinh thoang bi loi nhu vay. Qua kiem tra (Vao Add/remore Programes de go yahoo, chon repair, ban se thay thong bao loi o "C:\Documents and Settings\{User name}\Local Settings\Temp"
Va tat cac chuong trinh nao bi loi (Hien bang bao loi cos tuy chon "Don't send" va "Send") thi cung nam o vi tri do.
VD: Windows Explorer, Internet Explorer,Windows Media Player, ...
Minh nghi la loi o:
1. Phan cung may tinh: chu yeu la Hard disk, ram.
2. Virus, spyware, ... Vi n\may co noi mang.
3. Xung dot voi Norton Antivirus.

máy của bạn là trường hợp khác, còn máy mình thì khác mình xin nhắc lại với các bạn một lần nữa (đề nghị các bạn đọc kỹ trước khi phát biểu linh tinh ok ?) :
+ máy mình hoàn toàn sạch sẽ , đảm bảo 99,99% là ko co' virus gì hết (máy mình format cả ổ đĩa rồi cài win --- > cài macafee phiên bảo mới nhất --- > cài yahoo )
+ Các phần mềm cài vào máy ko hề co' lỗi : tui đã cẩn thận test thử cả với winxp pro, win2k, rùi cả với yahoo 7.***. lẫn yahoo 6.*** .
+ co' một máy cấu hình tương tụ như máy của tui và tui cũng cài như thế với các phần mềm đo' thì chẳng bị lỗi gì hết , đau đầu luôn.
+ theo bạn kakalot-x là bị lỗi phần cứng (tui cũng nghĩ vậy ) và đã kiểm tra như sau : lấy ổ cứng của máy ko bị lỗi bỏ qua thì lại bị lỗi như vậy , thay luôn Ram thì cũng như vậy luôn ---> vẫn bị lỗi ----> pótay luôn ---> kiểu này chắc bị lỗi main rồi , hix

KingHoang
05-12-2005, 19:20
lỗi phần cứng gì mà chỉ mỗi yahoo mà ko vào được nhỉ ?
Bạn thử remove tuốt các phần mềm được cài vào máy kể cả yahoo.
Xoá temp, kiểm tra máy xem có nhiễm virut gì ko.
Bạn có thể vào các khoá sau trong registry HKCU\software\microsoft\windows\current version\run (và những khoá cạnh đấy có từ run ở đầu): xem bên phải có các khoá nào thì xoá đi
và khoá HKLM\software\microsoft\windows\current version\run (và những khoá cạnh đấy có từ run ở đầu)
cài lại yahoo, vào internet options chọn delete cokies và delete files.

cafe rock
07-12-2005, 18:13
Bạn có thể vào các khoá sau trong registry HKCU\software\microsoft\windows\current version\run (và những khoá cạnh đấy có từ run ở đầu): xem bên phải có các khoá nào thì xoá đi
và khoá HKLM\software\microsoft\windows\current version\run (và những khoá cạnh đấy có từ run ở đầu)

làm ơn đọc kỹ lại đi, đừng co' phát biểu linh tinh, chán lắm .................F**K

KingHoang
07-12-2005, 18:42
bạn thật là bất lịch sự, tôi có ý muốn giúp bạn và đưa ra các nhận xét mà theo hiểu biết của tôi là như thế.
Cái mà tôi nhận được lại là một lời nói thật là khó nghe.
Nếu bạn vẫn như thế thì sau này sẽ chẳng có ai muốn giúp đỡ bạn cả.

cafe rock
08-12-2005, 20:03
bạn thật là bất lịch sự, tôi có ý muốn giúp bạn và đưa ra các nhận xét mà theo hiểu biết của tôi là như thế.
Cái mà tôi nhận được lại là một lời nói thật là khó nghe.
Nếu bạn vẫn như thế thì sau này sẽ chẳng có ai muốn giúp đỡ bạn cả.

Sorry !!! Sorry
nhưng tôi ko hiểu tại sao mọi người chẳng bao giờ đọc kỹ những gì tôi đã trình bày vậy nhỉ, thật khó hiểu !!!,
Cứ đọc loáng thoáng qua rồi theo cảm tính mà phát biểu thì bó tay ---> bạn muốn giúp người ta nhưng thực ra nếu bạn làm như vậy thì còn làm khó họ thêm :
tôi đã ghi như thế này :
+ máy mình hoàn toàn sạch sẽ , đảm bảo 99,99% là ko co' virus gì hết (máy mình format cả ổ đĩa rồi cài win --- > cài macafee phiên bảo mới nhất --- > cài yahoo )
+ Các phần mềm cài vào máy ko hề co' lỗi : tui đã cẩn thận test thử cả với winxp pro, win2k, rùi cả với yahoo 7.***. lẫn yahoo 6.*** .
+ co' một máy cấu hình tương tụ như máy của tui và tui cũng cài như thế với các phần mềm đo' thì chẳng bị lỗi gì hết , đau đầu luôn.
+ theo bạn kakalot-x là bị lỗi phần cứng (tui cũng nghĩ vậy ) và đã kiểm tra như sau : lấy ổ cứng của máy ko bị lỗi bỏ qua thì lại bị lỗi như vậy , thay luôn Ram thì cũng như vậy luôn ---> vẫn bị lỗi ----> pótay luôn ---> kiểu này chắc bị lỗi main rồi , hix

mà bạn còn góp ý như thế này :
Được gửi bởi KingHoang

thì chảng biết bạn co' bao giờ chịu đọc bài viết của người khác ko vậy

dù sao tôi cũng xin lỗi tất cả

myburin
11-12-2005, 12:23
Có khi là bị ở cái đồng hồ đó. Yahoo là chương trình chát thời gian thật. Có khi đồng hồ của bác nó ở năm 2050 là Yahoo nó không nhận đâu à. Em bị kiểu này 1 lần roài, cũng cài đi cài lại mãi mà không được cuối cùng hoá ra là cái đồng hồ.

restart
11-12-2005, 13:02
- Gỡ thằng Mc.Afee 8 ra
- Dowload và install Flash player mới về tại đây: http://www.macromedia.com/downloads
- Cài lại Mc.Afee version 7 thôi.

Gook luck man!

tiepkhac24
12-12-2005, 11:54
fomat Win:
cai` từng phần mềm 1
đừng cài hết luôn
kiểm tra từng thứ 1
hy vọng là lỗi phần mềm
^_^

drache
15-12-2005, 00:49
Xin hỏi bạn là trước đây bạn vẫn chát với cái nick ấy hay là đã tạo hòm thư từ lâu rồi mà chưa vào phòng chát bao giờ