PDA

View Full Version : thay máy mới mà không cần cài lại windows?

nghitan
27-11-2005, 21:55
hi . mong các bạn giúp đỡ . nếu mình nâng cấp máy mà không muốn cài lại windows thì làm thế nào? thz a lot

tuikhongten
28-11-2005, 07:59
bạn vô nick tuikhongten2005@yahoo.com.vn rùi mình hướng dẫn cho.

jakcyvnn1981
03-12-2005, 12:57
có gì đâu,ban cứ việc cài đặt win,nhưng ơ phần cài đặt bạn chọn repair la` được.

jakcyvnn1981
22-01-2006, 06:48
nhờ người khác cài giùm thì bạn đâu phải cài đâu

ducmai
22-01-2006, 17:47
nâng cấp máy là sao? nâng các phần khác và giữ lại ổ cứng? nếu giữ lại thì cứ việc gắn vô, cài thêm driver các phần nâng cấp(nếu có) là chạy bình thường, cài lại làm gì?

nếu thay luôn cả ổ cứng thì chả có cách nào không cài lại cả.

dly
22-01-2006, 18:12
Theo tôi bạn cài máy lại là hay nhất dù nó sẽ làm mất của bạn một ít thời gian nhưng Windows và các chương trình bạn sử dụng sẽ ổn định hơn trên cấu hình của máy mới.

Giả sử bạn lấy ổ cứng của máy cũ qua máy mới, Bạn cìa đặt drivers của máy mới trên nền của hệ điều hành cũ. Máy vẫn chạy bạn tiết kiệm thơi gian nhưng thực chất máy Windows đã mất chức năng tôi ưu của nó Vì những file .DLL của drivers máy cũ và driver máy mới sẽ tranh chấp nhau.

Nó cũng giống như bản ghost của các DV hay làm cho khách. Họ chỉ cân bung file ghost họ có add driver và người sử dụng phải chịu nhiều phiền phức không đáng có.

Thêm nữa khi bạn íntall chương trình đó là lúc bạn kiểm tra được thiết bị của mình Ram hay HDD của bạn có bị lỗi hay không bạn biết ngay.

Đôi dòng góp ý và người quyết định là bạn