PDA

View Full Version : Nero

tieutam
27-11-2005, 20:52
Máy tôi có 2 ổ ghi, tôi muốn ghi ra cd 1 lần 2 Cd nhưng không biết cách. Xin các bạn cho tôi lời khuyên.Tôi củng muốn chép vào CD để lần sau còn có thể chép thêm nếu đĩa chưa đầy. xin cám ơn nhiều
Các bạn xin chỉ giúp nhé tôi đang chờ sự giúp đở của các bạn

nobitavietnam
27-11-2005, 22:27
Một lần cùng ghi ở 2 ổ ghi tôi nghĩ là điều không nên, đừng tiết kiệm thời gian để rồi lãng phí mấy cái CD :D
Còn muốn 1 CD ghi được cho nhiều lần thì khi ghi đĩa, bạn chọn chế độ multisession để ghi. Hoặc đơn giản nhất là nếu bạn dùng Windows XP thì nó cũng có hổ trợ việc ghi đĩa kiểu như vậy. Chỉ cần kéo và thả những file nào cần ghi vào biểu tượng của ổ ghi, sau đó nhấn chuột phải vào biểu tượng ổ ghi, chọn "Write ... "

haihangvoi
28-11-2005, 19:39
Cho mình hỏi cách ghi nhiều lần các audio file lên 1 CD thì làm thế nào ? Mình chép 5 bài cũng tốn 1 CD < loại 3k/c > ,thấy nó thừa hơn 600M cũng thấy tiêng tiếc, ......

nobitavietnam
28-11-2005, 19:54
Nếu bạn burn đĩa với định đạng Audio CD thông thường để dùng cho các đầu player gia dụng thì mình nghĩ không thể chép được nhiều lần, cách tốt nhất là mỗi khi bạn burn đĩa thì cố gắng chọn sẵn tất cả các bài bạn thích để burn cho đầy 1 cái CD luôn :D

quang_thacgian
29-11-2005, 06:27
Dùng "Alcohol 120%" burn một lần được nhiều đĩa CD, thông thường burn 3 đĩa bảo đảm chất lượng đều tốt, không bị hỏng đĩa.