PDA

View Full Version : Dùng MÁY CHIẾU để chơi GAMES ?

vietmanage
23-11-2005, 22:12
Chào các bạn , :) đã có ai thử máy chiếu để chơi GAMES,chiếu phim ,làm đồ họa chưa ạ ??

Hiện mình đang dùng màn Plasma 42'' ( PT-42PD3-P) để chơi games , tuy có hơn cái màn hình PC 24'' cũ nhưng vẫn không hơn được thằng này . Hôm trước nhìn thấy thằng bạn nó tổ chức tổ chức Film triển lãm trong Viện Goethe bằng cái ' treo tường ' 4*6m (vuông ) mà shock - thật sự SHOCk .Các bạn cho mình hỏi nếu mình định mua máy mới ha . Mua máy projecto nào để có thể chiếu đảm bảo độ mịn cao ,để chuyển động đẹp ,không giật lắc ,màn hình chiếu to ,rộng ,rõ ràng trong môi trường ánh sáng bình thường ,độ ẩm lớn ,không có sự ảnh hưởng lớn ( trong phòng + ngoài trời ) .Các con số cần thiết khi mua Projecto mới , nơi sửa chữa , bảo hành . .. ?

Ai đã dùng cho mình ít info nhớ . Hiện nay USB truyền TV vệ tinh đang được bán nhiều trên mạng , người dùng TV box cũng nhiều ,nếu mà projecto mà chiếu sáng đẹp thì nhiều người sẽ mua . Đặc biệt là các ông cá độ bóng đá .:) Thế nhé , cho mình xin luôn cả $$$ nhé . Hiện ở HN thì mua projecto ở chỗ nào tốt các bạn nhờ . Tư vấn giúp mình nhớ .

Cảm ơn rất nhiều .

antighost2891
23-11-2005, 22:24
Nếu có trên vài ngàn đô thì hãy thực hiện ý tưởng này.
Còn bằng không thì gọi là : chảnh

vietmanage
23-11-2005, 23:34
Chào bạn AntiGhost , cảm ơn bạn cái đã còn cái PJ nó không đắt như bạn nghĩ đâu , tôi đã nhắm được 1 con Pana AE700 mua cũ có ~ 1000 $ thôi nhưng chưa ưng lắm . Config của nó hơi nhẹ nhàng nên cũng chưa lấy , độ tương phản : 2000 :1 , độ sáng : 1000 lumen ,độ sâu : 1280 * 720 ( LCD ) ... ,nói thật budget của mình cũng chỉ xông xênh trong khoảng 1000 ~> 1500 $ thôi . Nhưng nếu có cái mình thích thì bán con Plasma đi là xong , không phải nghĩ nhiều . :)

Diễn đàn cũng ít người ăn chơi quá ha , ai có gì thêm thì cho biết nhé. :) Mình có tai mà, có tai thì phải nghe chứ . Các bác làm film đâu rồi , Ai có nói thật to vào nhé . :) Đang rất cố gắng để nghe kịp các bác đây .

YuRiPa
24-11-2005, 22:36
thực ra chơi game với màn hình khổ lớn ko phải là hay, vm đang dùng màn 42', kích thước đó chỉ cần ngồi cách màn 1,5m là bao quát được cả màn hình,nhưng với màn 100',( trong khi các projector thông thường hiện giờ đều có thể phóng lên 300') thì bao quát hết cả màn là khó khăn đấy
tuổi thọ của proj cũng ngắn,hic nhìn vào số giờ BH đèn chiếu mà thấy tủi cho số tiền bỏ ra
à, nếu dùng con Pana đấy thì khi chơi game nhớ tắt đèn nhé
vài lời góp ý, sai thì bỏ qua nhé

yuna_admirer
24-11-2005, 22:50
PJ cũ dỏm... níu đã chơi ngông thì chơi đồ xịn, đừng bắt chước bọn ất ơ đua đòi,

chơi bằng máy chiếu có điều hơi bất tiện là không nhìn thấy cái bàn phím. Em nào chưa quen cứ phải ngó lên ngó xuống hoài.

erafc
24-11-2005, 23:36
Híc, mấy thằng cướp của người giàu chia cho người nghèo đi đâu hết rồi nhỉ, có hàng nè...

YuRiPa
25-11-2005, 19:42
vui 1 tý
khi Robinhood được hỏi:
1. sao anh lại cướp của người giàu chia cho người nghèo?
2. tại sao anh ko cướp của người nghèo?
Ro trả lời:
1. chia cho người nghèo để bịt miệng chúng nó, để chúng nó còn bao che cho
2. người nghèo thì làm gì có gì mà cướp

vietmanage
26-11-2005, 05:55
vui 1 tý
khi Robinhood được hỏi:
1. sao anh lại cướp của người giàu chia cho người nghèo?
2. tại sao anh ko cướp của người nghèo?
Ro trả lời:
1. chia cho người nghèo để bịt miệng chúng nó, để chúng nó còn bao che cho
2. người nghèo thì làm gì có gì mà cướp

Hà hà . Robinhood : Tại sao lại phải cướp , tôi đã phát triển đến 1 trình độ cao hơn là giết người rồi . Cắt túi ư ( $$$ ) không . Cắt cổ . Có . :)

Các bạn cứ tiếp tục cướp nhé . Phải cướp sạch vì có những người tích lũy tài sản nhưng lại nghèo đi đấy . Cũng xin lỗi luôn, con Panasonic AE700U giá brand ~ 1 050 $ ,BH bóng đèn ~ 60 000 h . Đã thấy chiếu sáng không ngả sang mờ ( không cần tắt đèn ) . Có khi phải bán thêm 1 hòn đảo nữa để mua cái PJ này thui . . . Cảm ơn kinh nghiệm quí báu của các bạn , hy vọng không phải sờ soạng lung tung khi xem film như bạn Yuna-admirer đã phải sờ . :)

Xin cứ tiếp tục . ha ha . Ai biết cái dấu ' lăn ra cười ' là cái dấu gì chỉ hộ được không , cười mãi 1 kiểu nó không . . đẹp lắm :)