PDA

View Full Version : Làm thế nào để SEO trên GG.COM (thế giới)

vq_duy
30-08-2011, 09:41
Chào các bác, em mới tập tọe SEO đc 1 thời gian. EM cũng từng seo cho 1 vài từ khóa, em chỉ biết built link điên cuồng cả web site VN lẫn thế giới (nhưng có lẽ VN là nhiều hơn) và em lên đc ở GG.COM.VN

Bgio em muốn hỏi là nếu em muốn SEO để lên đc top trên GG.com thì em phải làm thế nào hả các bác .
Mong các huynh cho em lời khuyên

nanalove
30-08-2011, 09:47
kiếm backlink ở các quốc gia khác nhau
phân tích từ khóa đó cạnh tranh như thế nào, thấy khó thì nên đi vòng từ khóa dài đến ngắn

akiana
30-08-2011, 09:56
Bạn nên tham gia và post bài trên các trang xã hội như Facebook, Blogger, Twitter, vì những trang này có lượng truy cập đến từ khắp nơi trên toàn thế giới.

vietnamstamp.net
30-08-2011, 10:43
Tiếp tục điên cuồng built link thôi bạn ạ. Mình lập site http://vietnamstamp.net và cũng đang SEO từ khóa VIETNAM STAMP lên google.com, hình như ít ai cạnh tranh từ khóa này nên được vào top 10 rồi. Sau khi viết bài thì share lên facebook, các diễn đàn, ...

vq_duy
30-08-2011, 11:01
Tiếp tục điên cuồng built link thôi bạn ạ. Mình lập site http://vietnamstamp.net và cũng đang SEO từ khóa VIETNAM STAMP lên google.com, hình như ít ai cạnh tranh từ khóa này nên được vào top 10 rồi. Sau khi viết bài thì share lên facebook, các diễn đàn, ...

các bác cho em hỏi là tại sao, các seoer nc ngoài vào web việt nam spam link điên cuồng mà lại ko bị top 1 ở Việt Nam mà lại là top 1 trên gg.com nhỉ :P. newbie nên hỏi hơi ngu tý

good_pear
30-08-2011, 11:10
Cám ơn vì các chia sẽ có ích

OneWayTicket
30-08-2011, 11:17
các bác cho em hỏi là tại sao, các seoer nc ngoài vào web việt nam spam link điên cuồng mà lại ko bị top 1 ở Việt Nam mà lại là top 1 trên gg.com nhỉ :P. newbie nên hỏi hơi ngu tý
Nó spam tiếng Anh hay tiếng Việt? Nó spam ở VN 1 vài link và spam + liên kết ở nhiều nước khác n link,... Bạn hiểu chưa nhỉ?

vietnamstamp.net
30-08-2011, 11:18
Không biết có phải câu này là sốc mình phải không nữa?
Dĩ nhiên với google.com.vn mình vẫn được vào top.
Nói thêm xây dựng link chỉ là một yếu tố, trước hết bạn phải xây dựng website thật tốt,...

vietnamstamp.net
30-08-2011, 11:20
Nó spam tiếng Anh hay tiếng Việt? Nó spam ở VN 1 vài link và spam + liên kết ở nhiều nước khác n link,... Bạn hiểu chưa nhỉ?
Đúng vậy đó! Đi các diễn đàn nước ngoài, có cùng chủ đề mà spam, :)
Trang web dĩ nhiên là xây dựng bằng tiếng Anh rồi.

ltmetal_uras
30-08-2011, 13:11
đừng spam, ở GG.com spam nhiều chỉ tổ thiệt thân. Bác hãy lập những trang xã hội có nội dung tử tế, post những thông tin cần thiết ý. Có 2 cái cực kỳ hiệu quả mà em đang dùng đấy là cái hubpage và everywhere. Bác cứ tạo các liên kết tốt giữa các trang xã hội, la liếm ở một số blog hot, comment ở một số diễn đàn PR cao (tất cả cái này google nhá).

Vậy là ngon. mà trang bác là trang gì

tienhip
30-08-2011, 16:14
Thì cũng như VN thui chỉ có điều chú ý đến Local SEO.

vq_duy
31-08-2011, 00:34
Cam ơn các huynh , em đã hơi hiểu ra, :D
1) Nội dung site = tiếng anh
2) Link built chủ yếu tại site nc ngoài.
Muốn kiểm tra kết quả của google.com thì chắc phải dùng ultrasuft rồi :D

aliseo
31-08-2011, 00:38
qtrong seo/google.com bạn đừng tập trung vào 1 từ khóa , vì cách tìm của họ # với VN rất nhiều , minh có cả trăm đầu từ xếp hạng cao mà vẫn chỉ có 5k visit/day :D

nếu là 1 từ thì sao ???

dungsg
31-08-2011, 08:47
Cam ơn các huynh , em đã hơi hiểu ra, :D

Muốn kiểm tra kết quả của google.com thì chắc phải dùng ultrasuft rồi :D

Đâu cần ultrasuft vào http://www.google.com/ncr là xem được rồi, nhớ log out khỏi google account hay gmail...

sieuhoquanhung
31-08-2011, 22:01
hãy local SEO đến thị trường bạn mong muốn

vq_duy
01-09-2011, 00:18
hãy local SEO đến thị trường bạn mong muốn

dạ đây là em bị đẩy vào thế phải làm chứ em cũng đâu muốn
.
Nói chung là về cơ bản thì em hiểu rồi cám ơn các huynh
Nếu có huynh nào có tuyệt kỹ nào seo trên gg.com thì cứ dạy em nhé :"> em chân thành cảm ơn