PDA

View Full Version : [Q] card & modem?

ouryous
12-12-2002, 16:26
các bác cho mình biết cách sử dung cạc và modem để kết nối internet và cách nào hiệu quả hơn về độ ổn định.
chức năng của nó ra sao, mong các bạn chỉ giúp, xin cảm ơn tât cả các bạn, nếu có về cài đặt phần cứng thì càng tốt ...

vantruong
12-12-2002, 18:15
Bài viết được gửi bởi ouryous
các bác cho mình biết cách sử dung cạc và modem để kết nối internet và cách nào hiệu quả hơn về độ ổn định.

Không hiểu được ý của bạn.???:rolleyes: Card và modem cái nào ổn định hơn là sao(card internet huh)???hay là ý bạn hỏi về card modem PCI int và modem gắn ngòai EXT???.
Nếu là ý sau thì nên mua cái modem EXT ah.:) :)
Cách sử dụng thì rất đơn giản.Nếu là modem INT thì gắn vô khe PCI sau đó cài driver .còn cái Modem EXT cũng tương tự gắn vô(cổng USB hay Com) và cài driver :) :)

Timer
12-12-2002, 20:40
Hay ý bạn nói Card internet trả tiền trước ...:) Muốn kết nối internet bạn phải có Modem ( gắn trong hoặc ngoài ), khi kết nối bạn phải trả phí : truy cập internet và cước điện thoại. Card Internet là loại trả tiền trước, giống như điện thoại di động thôi.

vthien
17-12-2002, 06:23
OK !
Card thì nen FPT card nhung neu duoc thi` sign up han 1 cai account dang hoang cua FPT ay' card hay bi disc lam ,minh thay Card FPT co qua nhieu nguoi dung cho che do hau mai tot ma`.
Co`n MOdem thi` sai` Robottic loai na`o cua no' cung tôt ,nhung neu co dieu kien nen dung EXT di co voice hay khong do nhung ca`u cua nguoi d`ung .
MInh dung EXT RObottic va FPT dung on dinh ma` gan nhu khong bi disc ,modem Robottic co chuc nang nen du lieu chay kha ngon.