PDA

View Full Version : USB đọc được nhưng không thể ghi dữ liệu vào

hrice
19-11-2005, 08:34
USB của mình tự nhiên dở chứng, không thể ghi dữ liệu vào. Nó vẫn nhận ra USB bình thường, vẫn thấy được dữ liệu trong đó, có thể chép dữ liệu vào máy tính bình thường. Nhưng khi ghi dữ liệu từ máy tính vào USB thì nó thông báo write protect, access denied gì gì đó, không cho ghi dữ liệu và USB, không cho format.

Lúc đầu mình nghĩ là do nó bị "cài chốt" write-protect nên đã lấy ra để gạt chốt lại. Nhưng kết quả còn thê thảm hơn, nó nhận ra USB nhưng không nhận được dữ liệu trong đó, ( mở property lên xem thì thấy USB trống rỗng và tất cả đều là con số 0 ). Không thể format, không thể check error, không thể làm gì trên nó mà chỉ thấy là có nó trong máy thôi.

Như vậy nó bị cái gì vậy? Nó chỉ là USB 64Mb thôi, tại mình chưa có tiền nên không mua cái mới được.

Có bác nào biết giúp mình với.
Thanks

anh_dang_co_don
19-11-2005, 10:35
Pác gạt chốt lại rùi format lại thử xem sao.

tunga218
09-03-2006, 22:06
cái của em cũng bị như thế. kingston 128mb. không có chốt. Vẫn nhận bình thường, đọc được dữ liệu bình thường. nhưng ko copy vào được, ko format được. làm thế nào bây giờ giúp tớ với

330
11-03-2006, 19:21
đem bảo hành, mấy con đó hay bị tưng tưng lắm

PhilongXPCT
11-03-2006, 19:33
Các bác thử đem mấy con đó sang mấy cái máy đời "cổ" một chút thử xem, em có bị trường hợp này một lần ở trên máy WinXP nhưng khi đem nó sang win95 thì format tốt

nintama
12-03-2006, 02:56
thế con usb của bác hiệu gì, nếu sony vault, coi chừng hàng lụi