PDA

View Full Version : Help! Google Adsense

621879
17-11-2005, 12:28
Lúc đăng ký Google Adsense tui nhập Zip code là 084(tui ở TP. HCM) không biết là google có gửi số PIN tới nhà tui không vậy? Có cách nào giúp tui với!:-(

amida
17-11-2005, 12:37
Hình như khi đăng kí nó cho điền địa chỉ mà? Đúng không? Nếu vậy thi nó sẽ send wa đó

621879
17-11-2005, 12:44
Đúng rồi khi đăng ký nó có kều điền đia chỉ nhưng mà sao lâu quá không thấy no gửi PIN cho tui, tui đươc 50ÚD hơn tháng rồi. Không biết cái Zip code như vậy có ảnh hưởng đến việc gửi không?

novaboy
17-11-2005, 20:06
co' ảnh hưởng, bạn edit lại rồi request new PIN đi, mình nhận được PIN sau 1 tháng 20 ngày : )

thesaint
17-11-2005, 22:09
the cho hoi vậy phải điền zip code nhu the nào?
tui ở Lam Đồng thì điền làm sao?

621879
18-11-2005, 08:29
co' ảnh hưởng, bạn edit lại rồi request new PIN đi, mình nhận được PIN sau 1 tháng 20 ngày : )

Tui edit lại thành 70000 rồi nhưng làm sao để request new PIN được? Cám ơn bạn

suachua
18-11-2005, 11:07
Zip code của Việt nam là 70.000 . Mấy bác cứ gõ vào như thế . Tôi thấy zipcode 084 nó vẫn gửi về việt nam . Đc 50usd thì bác phải chờ thêm 25 ngày thì pin code nó mới gửi về cho bác ...

hoiannews
20-11-2005, 20:40
Zip code cũng không quan trọng điều cần thiết là bạn điền đúng địa chỉ của bạn ở Việt Nam thôi, tùy theo nơi bạn ở thì PIN gơi đến nhanh hay chậm thôi, tôi hồi đó 3 tuần là nhận được PIN của nó

chivoi100$
21-11-2005, 11:59
hix... sao các bạn kiếm tìn vất vả vậy. Sao ko dùng dịch vụ kiếm tiền của VN đi

addme
21-11-2005, 17:12
hix... sao các bạn kiếm tìn vất vả vậy. Sao ko dùng dịch vụ kiếm tiền của VN đi
:lick: :lick: :lick: :lick: :lick:
Nước ngoài còn kog tin đựơc, việt nam tin mới sợ :no:
Dẹp cái goso đó qua 1 bên đi

chivoi100$
21-11-2005, 19:21
:lick: :lick: :lick: :lick: :lick:
Nước ngoài còn kog tin đựơc, việt nam tin mới sợ :no:
Dẹp cái goso đó qua 1 bên đi
Bác ko tin? Vậy bác thử đến đi để nghe họ tư vấn cho bạn nhé. Bạn bị nước ngoài lừa đảo nhiều nên mất tự tin chứ gì. Việt Nam thì lừa đảo nhiều thật đấy nhưng cũng tùy bạn ạ. Bạn hãy đến 17T9 đi để nghe họ nói ra sao về cách kiếm tiền khá mới ở VN này.

nhdongphuong
21-11-2005, 22:30
Bác ko tin? Vậy bác thử đến đi để nghe họ tư vấn cho bạn nhé. Bạn bị nước ngoài lừa đảo nhiều nên mất tự tin chứ gì. Việt Nam thì lừa đảo nhiều thật đấy nhưng cũng tùy bạn ạ. Bạn hãy đến 17T9 đi để nghe họ nói ra sao về cách kiếm tiền khá mới ở VN này.

Bạn ơi!
Nói đừng buồn, đọc một cái mail được một vài cent chắc cũng không khá hơn Adsense đâu!

Lại mất công mất thời gian rủ rê người khác thành lập mạng lưới! ;-) Rồi nguời môi giới (là công ty tổ chức) ăn mất phần nhiều, chỉ chia chác cho các bạn chút đỉnh gọi là có cho vui để rủ rê thêm nhiều người khác!

Chúc bạn may mắn, tụi này chỉ thích nghiên cứu cách thức kiếm tiền bằng chính những hoạt động kinh doanh của mình thôi!

addme
21-11-2005, 23:25
nhdongphuong --> bạn nói chí phải

chivoi100$
21-11-2005, 23:47
Bạn ơi!
Nói đừng buồn, đọc một cái mail được một vài cent chắc cũng không khá hơn Adsense đâu!

Lại mất công mất thời gian rủ rê người khác thành lập mạng lưới! ;-) Rồi nguời môi giới (là công ty tổ chức) ăn mất phần nhiều, chỉ chia chác cho các bạn chút đỉnh gọi là có cho vui để rủ rê thêm nhiều người khác!

Chúc bạn may mắn, tụi này chỉ thích nghiên cứu cách thức kiếm tiền bằng chính những hoạt động kinh doanh của mình thôi!
:)) Bạn nói thế tức bạn chưa thực sự hiểu đựơc cách thức chia tiền của nó. Bọn cty tổ chức nó ăn ít lắm bạn à bạn càng mời nhiều người thì bọn cty càng ăn ít. Ngay từ đầu bọn nó chỉ ăn được có 43% còn bọn tôi ăn 57%. Khi bạn đến tầng thứ 8 của lớp người mà bạn đã rủ ( ko mất công rủ đến tầng thứ 8 )thì công ty chỉ ăn có 20% thôi.Trong khi đó bọn nó đã phải mất hàng chục nghìn $ để mua sách và thuê người dịch sách về cho bạn. Bạn nói bạn đang nghiên cứu cách thức kiếm tiền thế tôi hỏi bạn bạn kiếm được bao nhiều tiền rồi ạ? Nó cũng là 1 công việc như nhau cả thôi, bạn nghiên cứu nó chả lẽ tôi ko nghiên cứu tôi còn có những người đi trước tận tình giúp đỡ tôi ngay từ đầu cơ. Bạn làm đựợc mà tôi ko làm được? Dù sao cũng cảm ơn nhưng bạn đừng nghĩ xấu về cty GSO này. Thực sự nó còn rất mới ở VN nhưng nó đã và đang phát triển rồi mọi người sẽ phải tin nó như các bạn tin google.

nhdongphuong
23-11-2005, 20:12
:)) Bạn nói thế tức bạn chưa thực sự hiểu đựơc cách thức chia tiền của nó. Bọn cty tổ chức nó ăn ít lắm bạn à bạn càng mời nhiều người thì bọn cty càng ăn ít. Ngay từ đầu bọn nó chỉ ăn được có 43% còn bọn tôi ăn 57%. Khi bạn đến tầng thứ 8 của lớp người mà bạn đã rủ ( ko mất công rủ đến tầng thứ 8 )thì công ty chỉ ăn có 20% thôi.Trong khi đó bọn nó đã phải mất hàng chục nghìn $ để mua sách và thuê người dịch sách về cho bạn. Bạn nói bạn đang nghiên cứu cách thức kiếm tiền thế tôi hỏi bạn bạn kiếm được bao nhiều tiền rồi ạ? Nó cũng là 1 công việc như nhau cả thôi, bạn nghiên cứu nó chả lẽ tôi ko nghiên cứu tôi còn có những người đi trước tận tình giúp đỡ tôi ngay từ đầu cơ. Bạn làm đựợc mà tôi ko làm được? Dù sao cũng cảm ơn nhưng bạn đừng nghĩ xấu về cty GSO này. Thực sự nó còn rất mới ở VN nhưng nó đã và đang phát triển rồi mọi người sẽ phải tin nó như các bạn tin google.

Tôi chúc bạn thành công! Rất mong bạn thành công.

GSO là nhà tiên phong ở thị trường "kiếm tiền trên mạng" ở VN đấy! Tôi ngưỡng mộ họ đã đi tiên phong và rất tiếc rằng tôi biết đến cách kiếm tiền này quá muộn.

Tôi tin rằng bạn thành công. Tôi chỉ muốn nói với bạn rằng hầu như tất cả những bạn đang vào đây nói chuyện làm ăn trên mạng đều hiểu rất rõ hệ thống GSO làm ăn thế nào, và cái bí mật mà họ không cho các bạn biết nằm ở đâu!

Vì thế tôi muốn tự mình tìm cho mình một cách thức kiếm tiền mà không trực tiếp làm giàu cho GSO, hay cho một ai khác!

Có rất nhiều cách kiếm tiền thông qua các hoạt động marketing trên Internet bạn ạ. Cách mà GSO đang thực hiện cũng là một cách, và do họ sử dụng phương thức MLM nên họ bắt buộc phải chiêu dụ thật nhiều khách hàng. Tính của tôi hơi kỳ một chuyện là cứ nghe ai dụ làm cái gì đó hay hay là tôi làm theo ngay, nhưng dụ tôi hoạt động kiếm tiền một cách bèo bọt vậy thì tôi không thích! :-)

(Bạn có biết rằng chỉ cần tôi giới thiệu cho một ai đó mua một cuốn sách Insider Secret cua Corey Ruld là tôi được 65 USD hoa hồng không? Và bạn có muốn biết tôi đang làm điều đó như thế nào và ở đâu không?)

Nếu bạn có niềm tin rằng chính mình cũng có thể tự sáng tạo được một hệ thống tương tự GSO thì tôi khuyên bạn cứ nghiên cứu và làm theo ý bạn. Nhưng tôi nghĩ là sáng tạo ra một cái gì đó mới mẻ và tự tạo thương hiệu riêng cho mình thì có vẻ hay hơn là ráng sức tuyên truyền cho một hệ thống của người khác bạn ạ.

Bạn có thể vào trang web của tôi và tải về cuốn Affiliate Master Course của Ken Evoy về đọc trước. Đó là một cuốn sách hay để bắt đầu đấy!

chivoi100$
25-11-2005, 11:25
" hầu như tất cả những bạn đang vào đây nói chuyện làm ăn trên mạng đều hiểu rất rõ hệ thống GSO làm ăn thế nào " - Ờ bạn biết đó, tôi chưa biết đâu, bạn chỉ hộ mình họ làm ăn ra sao đi? Chả có công ty nào đã ra đường làm ăn mà ko có lợi nhuận đâu bạn à. Kể cả bạn mời sách cũng vậy, bạn được nhiều họ cũng được nhiều quanh đi quan quẩn lại bạn vẫn là 1 người bán hàng.

Bạn đã ko cho thì bạn đừng có mong nhận lại cái gì. - what you give is what you get -

" Nhưng tôi nghĩ là sáng tạo ra một cái gì đó mới mẻ và tự tạo thương hiệu riêng cho mình thì có vẻ hay hơn là ráng sức tuyên truyền cho một hệ thống của người khác bạn ạ " -> Còn cái câu này tôi đã nghe được hàng trăm lần từ những người bạn của tôi nhưng kết quả ra sao? Vẫn như thế họ vẫn làm việc cho những cty khác để kiếm đồng lương. Bạn giỏi, bạn thông minh bạn có ý tưởng đấy thế đến bây h bạn đã có những gì? Nếu bạn đã giỏi tại sao bạn vẫn chỉ ngồi đây cãi nhau với tôi nhỉ? Hay bạn chỉ biết ngồi đó nói thôi.
Tôi tin chắc tôi sẽ thành công, tôi có thể cho đi hết những cái tôi đang có và có thể tôi sẽ nhận được nhiều thứ hơn tôi đã cho và hơn bạn. Tôi chỉ mới biết đến dịch vụ này có 1 tuần thôi có gí sai xin chỉ bảo.

yuna_admirer
25-11-2005, 13:10
" hầu như tất cả những bạn đang vào đây nói chuyện làm ăn trên mạng đều hiểu rất rõ hệ thống GSO làm ăn thế nào " - Ờ bạn biết đó, tôi chưa biết đâu, bạn chỉ hộ mình họ làm ăn ra sao đi? Chả có công ty nào đã ra đường làm ăn mà ko có lợi nhuận đâu bạn à. Kể cả bạn mời sách cũng vậy, bạn được nhiều họ cũng được nhiều quanh đi quan quẩn lại bạn vẫn là 1 người bán hàng.

Bạn đã ko cho thì bạn đừng có mong nhận lại cái gì. - what you give is what you get -

" Nhưng tôi nghĩ là sáng tạo ra một cái gì đó mới mẻ và tự tạo thương hiệu riêng cho mình thì có vẻ hay hơn là ráng sức tuyên truyền cho một hệ thống của người khác bạn ạ " -> Còn cái câu này tôi đã nghe được hàng trăm lần từ những người bạn của tôi nhưng kết quả ra sao? Vẫn như thế họ vẫn làm việc cho những cty khác để kiếm đồng lương. Bạn giỏi, bạn thông minh bạn có ý tưởng đấy thế đến bây h bạn đã có những gì? Nếu bạn đã giỏi tại sao bạn vẫn chỉ ngồi đây cãi nhau với tôi nhỉ? Hay bạn chỉ biết ngồi đó nói thôi.
Tôi tin chắc tôi sẽ thành công, tôi có thể cho đi hết những cái tôi đang có và có thể tôi sẽ nhận được nhiều thứ hơn tôi đã cho và hơn bạn. Tôi chỉ mới biết đến dịch vụ này có 1 tuần thôi có gí sai xin chỉ bảo.

u nói không phải không có lý.

Hầu hết các bạn VN ta đều vổ ngực tuyên bố sẽ sáng tạo ra 1 cái gì đó nhưng khi làm thì lúng túng chẳng đến đâu, chẳng biết phát triển ra sao cả.... cuối cùng tan đàn sẽ nghé.

cuối cùng thì chỉ có 2 loại làm giàu đc từ ý tưởng thui

1. Loại chôm ý tưởng và claim lại của mình....
2. Loại sử dụng ý tưởng của người khác 1 cách hiệu quả.... và thừa nhận chuyện đó

Loại 1 hơi nhiều.

cucai
28-11-2005, 13:16
Cho tui hỏi thăm một chút. Khi minh đạt được 50 USD vào ngày đầu tháng (VD khoảng 5/11) thì đến ngày mấy Google gửi PIN cho mình?

manhha83
28-11-2005, 18:20
5/11----> 5/12 cham nhat la co the nhan duoc

hanoiapartment
02-12-2011, 14:14
cám ơn đã chia sẻ........

nguyendactuyen
02-12-2011, 14:19
Ông này đảo mộ kinh quá !

Duongbkaka
02-12-2011, 14:47
mình mới đăng ký GA xong, có phải đặt quảng cáo cho nó luôn ko các bác, truy cập GA được nhưng vẫn đang chờ duyệt, ko biết có phải làm gì nữa ko?

gameraoe
02-12-2011, 15:03
chung tay đào mộ :-)!

tn88
02-12-2011, 15:04
bác này đào topic này từ năm 2005 kinh quá. thời điểm 2005 em chỉ có biết chát mỏ cò 1 ngón trên yahoo. mà các bác đã chơi Ga rùi. khâm phục thật