PDA

View Full Version : Việc làm

tien2104
14-11-2005, 19:43
Tôi là thành viên mới. Vào đây thấy mọi người nói chuyện hấp dẫn quá.
Xin được hỏi để anh em chỉ giáo giúp. Tôi rất vui được làm bạn với mọi người.
Tôi chỉ học trung cấp có 1 năm kinh nghiệm triển khai phần mềm và sử dụng C#. Vì cảm thấy công việc không có sự phát triển nên tôi muốn tìm một việc làm liên quan đến software nhưng không thấy ai tuyển trung cấp cả. Các đại ca nghĩ sao?. Khi tôi muốn tìm một việc làm như vây. Tôi đang băn khoăn quá.!!!

Xin chào !

trongthao
21-02-2006, 09:50
Theo tôi, bạn nên học thêm để nâng cao trình độ chuyên môn của minh.
- Bạn vẫn có thể làm thêm việc gì đó để có tiền tiêu vặt trong quá trình học tập.
- Bạn có thể thi vào các học viên CNTT gần nơi bạn ở.
Chúc thành công!

Pagan
27-02-2006, 18:53
Tôi là thành viên mới. Vào đây thấy mọi người nói chuyện hấp dẫn quá.
Xin được hỏi để anh em chỉ giáo giúp. Tôi rất vui được làm bạn với mọi người.
Tôi chỉ học trung cấp có 1 năm kinh nghiệm triển khai phần mềm và sử dụng C#. Vì cảm thấy công việc không có sự phát triển nên tôi muốn tìm một việc làm liên quan đến software nhưng không thấy ai tuyển trung cấp cả. Các đại ca nghĩ sao?. Khi tôi muốn tìm một việc làm như vây. Tôi đang băn khoăn quá.!!!

Xin chào !
Thế trình độ sử dụng máy tính / tiếng Anh của bác thế nào? Ngoài C# bác có biết dùng ngôn ngữ nào khác không?

Làm CNTT thì thường họ không yêu cầu bằng cấp (tất nhiên là có thì càng tốt), nhưng bác phải đáp ứng đủ nhu cầu của họ cơ, chứ chỉ có C# thôi thì hơi khó.

tien2104
17-07-2009, 13:49
tks mọi người,

Mình đã học thêm cao đẳng, cũng đi làm ở 2 nơi về viết soft. Lương cũng tạm đủ, định học tiếp. Thời gian đầu bao giờ cũng khó khăn cả. Mọi người hãy cùng cố gắng