PDA

View Full Version : hỏi về chương trình ghost

themummy
14-11-2005, 08:02
Mình có thử ghost bộ win của mình, nhưng khi hoàn thành nó có 2 file:
- file có đuôi *.gho
- file có đuôi *.ghs
mình không biết cái *.ghs là cái gì, sao lại có. Hay có thể lúc ghost mình chọn một cái gì đó mà nó thêm thằng này vào! :bawling: thành ra bộ ghost của mình có dung lượng lớn quá :helpsmili

solutionstnt
14-11-2005, 08:37
Cái file *.GHS là do GHOST tạo ra đó bạn. Khi phần image của bạn hơi lớn thì GHOST sẽ cắt ra thành nhiều khúc. File chính là *.GHO, các file tiếp theo là *.GHS. Các file *.GHS này sẽ có số thứ tự đi kèm.

cuongdm
14-11-2005, 09:14
nếu file ghost lớn, bạn có thể chọn chức năng ghost với compress, hình như có high, fast... thì phải, mình ko nhớ chính xác... :)

themummy
14-11-2005, 09:15
Hơi lớn thì max của nó là bao nhiêu? bạn có thể nói rõ cho mình được không? Mình thấy có khi dung lượng của file ghs còn tương đương với file gho (cùng tên)

solutionstnt
14-11-2005, 23:55
Dung lượng file GHOST tùy thuộc vào dung lượng partition mà bạn định GHOST thôi. Máy tôi ghost ổ C khoảng 13G, dùng 6G thì file Ghost là 4G.

truonghanpy
15-11-2005, 13:39
chao,truoc khi ban ghost thi phai biet cong dung cua no chu,ghost la gi?nhung dac biet ban de y dung luongcua no nua chu,nhung file ghost dung luong cua no ko nhieu nhu ban noi dau,ghost chi la cach copy disk to disk thoi ban ah`hieu chu?