PDA

View Full Version : Mong các bác vào giúp em với !!!

MrYur1
26-08-2011, 09:54
- Em muốn xem main của máy ngay trên máy tính thì phải làm như thế nào. Các loại main nào phù hợp với loại ram nào (DDR 2 , DDR 3). Muốn biết máy mình có thể lắp max là bao gb ram thì phải xem thông số nào !!!
- Em vào MyComputer->Properties-> nó chỉ ghi tên chip vậy...Chip có dung lương không, nếu có thì xem như thế nào ạ. Chip giúp ích gì trong máy tính của mình!!!
- Em muốn tìm hiểu thêm 1 số thông tin về diver nữa ....làm sao để biết máy mình phù hợp với loại diver nào.

Em là mem mới mong các bác giúp đỡ :D!!!
thank các bác !

tam_giang
27-08-2011, 05:55
1. Dùng CPUZ là 1 cách, tuy nhiên muốn biết max RAM thì phải tìm specs của main.
2. Chip (phải gọi là CPU mới đúng vì chip là tên chung cho hầu hết các linh kiện). Nói có cũng đúng mà không cũng đúng vì tuỳ cách hiểu. Đó chính là L1, L2,... CACHE.
3. Rất là chung chung, cần biết đầy đủ linh kiện mới biết cần driver hay drivers gì

Tôi nghi đây là 1 câu nhờ làm bài hộ.

MrYur1
27-08-2011, 14:14
Thank bác đã giúp đỡ :) hiểu được 1 chút rồi. Em muốn học phần cứng thì nên bắt đầu từ đâu bác chỉ cho em với !!!

thuonghieuvn
27-08-2011, 15:27
Thì em đi học đi cũng dễ mà đâu khó đâu đừng sợ

dolanado
28-08-2011, 09:58
Chỉ cần vào google gõ câu hỏi là có rất nhiều giải pháp bạn ah

thichchemgiono1
06-09-2011, 16:23
tự dưng dạo nè trong list yahoo friend của em ý, có mấy đứa bạn mà mặc dù nó vẫn để tình trạng available nhưng trong list của e nó lại cứ invi. Cần phải nói thêm là nó ko để invi vs e đâu nhé. E đã delete đi rùi add lại rùi nhưng chỉ đc 1 lúc, khi nào out nick là lần sau nó lại thế. Bác nào bít chỉ cho e cái.

nino
07-09-2011, 21:24
tự dưng dạo nè trong list yahoo friend của em ý, có mấy đứa bạn mà mặc dù nó vẫn để tình trạng available nhưng trong list của e nó lại cứ invi. Cần phải nói thêm là nó ko để invi vs e đâu nhé. E đã delete đi rùi add lại rùi nhưng chỉ đc 1 lúc, khi nào out nick là lần sau nó lại thế. Bác nào bít chỉ cho e cái.
Lần sau bác nên mở thớt mới, không nên post lẫn vào thớt của người khác bác ạ.
Bác tháo YM, rồi vào trong xem thư mục YM còn gì hay không, nếu còn del sạch, sau đó cài lại YM bản mới nhất coi sao nhé!