PDA

View Full Version : BitComet problem

Nicholaspopup
13-11-2005, 17:51
Chả là mình đang dùng BitComet v0.60, không biết có ai bị hiện tượng vầy không : Khi dùng bc để download thì không tài nào surf web được nữa dù cộng tất cả các task đang download thì chỉ khoảng 50kb/s trong khi max download speed của em là 160kb/s. Không biết có setting nhầm cái gì không nữa, các cao thủ giúp với.

diepthanh
13-11-2005, 22:40
To Nicholaspopup!
Mình đang xài BitComet v0.59, vừa down vừa lướt Web được mà.
Mình thấy giao diện tiếng Việt, phần tùy chọn, cấu hình theo sở thích đề nghị: để tốc dộ upload tối đa cho tổng các tác vụ nên hạn chế lại, mình thường để <10kB/s.
Nhưng sao Speed của bạn cao thế nhỉ, ban ngày mình thấy chỉ tầm 20kB/s, giữa khuya tối đa 80kB/s (đối với file Torrent mới, có nhiều Seeder).
Down 1 file 200Mb phải mất hơn 2 ngày là chuyện bình thường, mặc dù xài ADSL Mega có cánh!
Có cách nào setting để tăng tốc cho BitComet không, nhờ Nicholaspopup và các cao thủ chỉ giùp.
Thân!

Nicholaspopup
14-11-2005, 02:32
To Nicholaspopup!
Mình đang xài BitComet v0.59, vừa down vừa lướt Web được mà.
Mình thấy giao diện tiếng Việt, phần tùy chọn, cấu hình theo sở thích đề nghị: để tốc dộ upload tối đa cho tổng các tác vụ nên hạn chế lại, mình thường để <10kB/s.
Nhưng sao Speed của bạn cao thế nhỉ, ban ngày mình thấy chỉ tầm 20kB/s, giữa khuya tối đa 80kB/s (đối với file Torrent mới, có nhiều Seeder).
Down 1 file 200Mb phải mất hơn 2 ngày là chuyện bình thường, mặc dù xài ADSL Mega có cánh!
Có cách nào setting để tăng tốc cho BitComet không, nhờ Nicholaspopup và các cao thủ chỉ giùp.
Thân!
Cái đó là nhiều task cộng lại mới đc nhiêu đó. Mà hình như bitcomet báo sai thì phải, vd bitcomet báo download speed của torrent đó đang là 100kb/s thì và xem chỉ thấy tăng khoảng 20kb/s thôi. nói chung torrent nhanh chậm phụ thuộc vào lượng seeders thôi, nhiều seeders nhưng nhiều người down không up thì torrent đó cũng đâu nhanh đc nhiêu