PDA

View Full Version : Do hoa

nguyenhieuhanh
21-07-2002, 21:02
minh muon biet hoc do hoa vi tinh la hoc ve nhung gi va hoc de lam gi?

NKT
21-07-2002, 22:12
Vay thi ban hoi de lam gi????
Hoc do hoa vi tinh tat nhien la hoc ve nhung chuong trinh do hoa tren may vi tinh!!!???.Neu ban co hoi toi nhung chuong trinh do hoa do la gi thi xin thua,do la: Photoshop,CorelDraw,Illustrator,3DMax,AutoCad...

nguyenhieuhanh
22-07-2002, 11:06
minh muon hoc ve do hoa nhung khong biet co phu hop hay khong va minh muon biet ng` hoc do hoa vi tinh se lam nhung nghe nhu the nao?

NKT
22-07-2002, 11:38
Học đồ hoạ trên máy vi tính không giống với học đồ họa thực tế đâu bạn.Học đồ họa thực ,bạn cần phải có đôi tay,học đồ hoạ trên máy tính,bạn cần phải có cái đầu.Bạn đã có những gì rồi?

quaitieutu
22-07-2002, 12:13
Nôm na là như thế này
Ngoài hai màu trắng đen của trang WEb bạn đang xem thì những màu sắc còn lại là do đồ hoạ mà ra
Để trả lời câu hỏi của bạn thì Tiêu Tử sẽ trình bày như vầy
Bạn học là để làm gì ngoài việc cống hiến sức mình cho xã hội ,cho đất nước và cho gia đình ..thế thôi
Còn vần đề học thì .....học cái gi cũng được
Trong xã hội thì nghề nào cũng quí như nghề nào(đao đức hồi tụi mình học tiểu học đó,nhớ không)
Nếu như bạn chọn nghành CNTT để làm " cái cần câu cơm " thì sẽ có nhiều sư lựa chọn cho bạn : Lập trình,mạng,Xử lý thông tin,đồ hoạ....
mỗi cái có đăc thù riêng của cái đó.Trong đó đồ hoạ có thể nói là một môn nghệ thuật(bởi tính sáng tạo của nó,có thể nói là rất đa dạng).Ứng dụng của nó thì khỏi phải nói
Tiêu Tử có thể nói : Chổ nào có máy vi tính là chổ đó có đồ hoạ, ngoài mày vi tính thì nó còn hiển thị khắp nơi : Trên Ti vi : các chương trình quảng cáo đều đi từ đồ hoạ mà ra ,trên các nóc nhà cao tầng,các trang WEb với những mầu sắc sặc sỡ,.....
Muốn thể hiện được như vậy người ta cần : kiến thức nền tảng :qua môi trường đào tạo là trường học,
cái thứ hai là Ý TƯỞNG THỂ HIỆN .Cái này rất cẩn thiết bởi nó có tính quyết định giá trị sản phẩm của bạn
Cái thứ ba là công cụ để biến ý tưởng và kiến thức của mình thành hiện thực : sản phẩm cụ thể .Cái này người ta dùng phần mềm : như bạn thường nghe : corel.photoshop.....và nhiều cái khác
Tóm lại là rất nhiều thứ cần phải bàn.
Hi vọng Tiểu Tử có thể giúp bạn có một cái nhìn khái quát hơn để đi đến những quyết định của riêng mình
Chào thân ái

spring25280
27-08-2002, 11:35
Bài viết được gửi bởi NKT

Này bác ơi, bác nhầm to rồi đấy. Đấy đâu đã được gọi là đồ hoạ chứ.

memory65
01-06-2008, 21:27
vay muốn học dồ hoc ma chi tnthpt thi gom nhung truong ao ma cac anh chi cảm thấy co chất lương thi chi jup em voi

chumchimhoacau
03-06-2008, 09:25
Mình cũng đang cần học đồ họa. Bạn nào có biết về trung tâm tin học quốc gia Đại Học Quốc Gia ko? ở đó họ dạy có chất lượng ko vậy?

AngleNET
27-06-2008, 19:21
Mua một quyển dạy Photoshop về cày cho thật kỹ, rồi dần dần mở rộng thêm ra, trước tiên phải yêu nó đã rồi lúc ấy không phải hỏi đâu

Nguyenchiquyet
03-07-2008, 12:38
Mình đã học hệ KTV Đồ họa của Trung tâm Đỉnh Nghệ - Quận 6. Trung tâm này liên kết với Trường Đại học Sư phạm Kỹ thuật TPHCM. Giảng viên nhiệt tình và phòng máy tốt, nay mình đang làm ở Cty quảng cáo Thanh Bình. Công việc tương đối ổn với thu nhập 3 triệu/tháng. Mình đang học tiếp 3Dsmax tại đây. bạn có thể vào xem www.dnit.edu.vn