PDA

View Full Version : Help....me.........

canhochoinhieu
24-08-2011, 23:39
Mình dùng laptop lenovo không hiểu sao mấy hôm nay khi dùng máy thì biểu thượng pin cứ nhấp nháy, cả đèn báo pin cũng vậy. khi dùng chuộc chỉ vào pin thì vẫn báo 84%. Các Bác cho em hỏi là nó dư vậy là bị làm sao? Có phải hỏng pin rồi không? Em dùng chả bao giờ thao pin vì dọc trên diễn đàn thấy bảo không cần tháo pin khi cắm nguồn vì nó dùng theo hai con đg khác nhau nên không sợ chai pin. Nhờ các bác chỉ giáo em cái. thanks

longruoi
25-08-2011, 15:54
Phải tháo pin thì mới đúng chứ.Tôi mua máy bên bán hàng bảo thế mà

huuan17
26-08-2011, 08:37
bác cần học hỏi nhiều không hiểu rồi . đúng là khi cắm nguồn thì dòng điện sẽ vừa cung cấp cho máy chạy và vừa sạc pin. không phải là chỉ và pin và máy dùng điện từ pin. tuy nhiên pin chai là do nhiệt độ của máy nóng làm pin chai thôi. bác không bao giờ thao pin ra thì chai cũng là đúng thôi.Chia buồn với bác

Rao.Vặt.Của Tui
26-08-2011, 11:49
bác thử hạn chế sạc pin xem ...

hanlap
26-08-2011, 11:53
Không tháo pin ra thì thế nào cũng bị chai pin, còn nếu tháo ra rồi gặp lúc cúp điện đột xuất làm máy tắt bất ngờ thì về lâu về dài thế nào cũng bị hư main. Bác cứ so sánh pin với main đi rùi rút ra kết luận có nên tháo pin hay không nha.

tam_giang
27-08-2011, 05:42
Phải tháo pin thì mới đúng chứ.Tôi mua máy bên bán hàng bảo thế mà
Nên hỏi họ xem khi cúp điện thình lình thì máy có bị gì không ??? Và nếu trong trường hợp máy chết luôn thì họ có đền không nhé !!!

Riêng chủ topic, tắt máy, rút điện, tháo pin ra rôi làm ngược lại xem ra sao - 99% là pin không sạc khi cắm điện.

canhochoinhieu
30-08-2011, 22:04
Mình công nhận là máy lenovo của mình dùng nóng kinh khủng, nhưng các bác ợ nếu cứ để nhấp nháy vậy dùng cũng phải đc 2 tiếng em online và nghe nhạc thì em nghĩ không phải pin chai. Có thằng em nó bảo máy anh con chíp sạc có vấn đề rồi, khi con này có ván đề thì pin khi sạc rất nhanh chai vì nó không biết đầy vơi thế nào cả. nó bảo anh có đi thay thì cũng thay đồ cũ thôi nên tốt nhất là thay pin. Em xin ý kiến các bác ợ

td2111
31-08-2011, 10:04
May em nay thi pin cung hoi bi chan

nadugroup
02-09-2011, 20:50
KHi nào bạn dùng gần hết pin thì cắm sạc vào. đầy thì rút sạc ra. như thế sẽ ko bị chai pin.

jnomanh
04-09-2011, 11:57
Bạn thử hạn chế sạc pin xem

canhochoinhieu
11-09-2011, 17:40
Ko ai co cau tra loi thoa dang ca. Buon ghe hix hix...

tam_giang
11-09-2011, 18:01
>> không hiểu sao mấy hôm nay khi dùng máy thì biểu thượng pin cứ nhấp nháy, cả đèn báo pin cũng vậy. khi dùng chuộc chỉ vào pin thì vẫn báo 84%.
Hôm nay tôi mới đọc topic này, lần trước trả lời người khác. Bạn xem lại vì coi bộ pin không còn được sạc nữa. Khi bạn thấy 84% bạn có thấy thêm hàng chữ "Charging" không ???