PDA

View Full Version : [Q] Giúp với, một hiện tượng chưa từng gặp...

binhdq
11-12-2002, 01:02
Mình đang sử dụng Win98SE, trước đây cài Office 97, sau đó mình đã update len Office XP sau đó máy có hiện tượng tất cả các ký tự đều đánh được, duy nhất trong Word không đánh được dấu = mà các ứng dụng khác ngoài Windows như Notepad, Worldpad... đều đánh được, bàn phím vẫn tốt, máy hoạt động bình thường. Mình đã xoá sạch Office XP, cài lại Office 2000, rồi Office97 nhưng không hiệu quả. Ai biết cách xử lý xin chỉ giúp... rất cảm ơn.

ngoccong2001
17-12-2002, 14:32
bạn coi lại trong option coi thử, trong đó có phần grammer , bạn vào đó coi thử bạn có hạn chế nó không, cũng có thể là do bộ gõ của bạn bị lỗi, dùng bộ gõ khác thử coi,

LuXuBu
27-12-2002, 18:42
+ Cho tôi hỏi bạn là khi bạn nhấn dấu = con trỏ vẫn đứng nguyên một chỗ hay là có dịch chuyển sang chỗ khác.
+ Bạn đã vào Auto Corect kiểm tra xem có ai gán dấu bằng không ? (Nếu có thì xoá nó đi)
+ Bạn thử bỏ đánh dấu mục:
Replace text as your type. Trong Tool Auto Correct.
+ Bạn vào mục Tool -> Marco -> marco xem trong đó có cái gì khác là không ? Có ai tạo ra macro nào không ? Nếu có thì xoá đi.

Trong trường hợp bạn thử hết các cách ở trên mà vẫn không được thì Mail cho tôi nghen.

(Hỏi nhỏ một câu: Bạn có phải là bạn của Phan Trường Sơn không ?)

ltthang
01-01-2003, 01:36
Bạn xem lại thử xem bạn có dùng stickey không?Nếu có hãy chỉnh sửa lại.Vào \Control panel\accessibility options

gauden
07-01-2003, 17:44
Tôi đang sài Win98SE lâu rồi, trước đó có format vài lần và cài Win XP, nhưng đã cài lại Win98SE htì xảy ra hiện tượng la nhiều lúc tắt máy thì máy chạy tới hình WINDOW 98 thì bị treo, tắt bằng tay thì không được, phải restart lại bằng tay để nó chạy scandisk, trở lại màn hình Windown thì mới tắt máy được.
Cho tôi hỏi hiện tượng này là sao?

BacNgao
08-01-2003, 17:44
Bài viết được gửi bởi gauden
Tôi đang sài Win98SE lâu rồi, trước đó có format vài lần và cài Win XP, nhưng đã cài lại Win98SE htì xảy ra hiện tượng la nhiều lúc tắt máy thì máy chạy tới hình WINDOW 98 thì bị treo, tắt bằng tay thì không được, phải restart lại bằng tay để nó chạy scandisk, trở lại màn hình Windown thì mới tắt máy được.
Cho tôi hỏi hiện tượng này là sao?

Win 98Se thường bị lỗi khi shutdown , bạn kiếm dĩa Pham Hồng Phước có chương trình sửa lỗi này( không nhớ là dĩa số mấy ). Chạy nó là xong.
Lúc trước máy mình cũng vậy , sau khi chạy thì ..OK.