PDA

View Full Version : NTLDR là cái khỉ gió gì vậy?

One
07-11-2005, 23:09
Tôi cài lại Win, nhưng cứ chạy winnt.exe -> copy file vào HDD -> restart là Win báo NTLDR is missing Press c+A+delete to restar.

Tức quá mà không biết làm cách nào. Các cao nhân ở đây có cao kiến gì không?

Thanh kìu

tuanth2005
07-11-2005, 23:23
Là một trong File quản lý phân vùng NTFS? Boot= CD Win Đến màn hình lựa chọn đầu tiên thì nhấn R và chờ đợi kết quả. Good luck !

kakalot-x
07-11-2005, 23:25
Kiểm tra lại ram đi. Lỗi này hay xảy ra do Ram hư lắm á.
Nếu Ram hư ->Sữa -> cài lại win

U.F.O
08-11-2005, 00:13
Bạn cài lại WIn từ bootCD nhé hay copy 1 file khác cũng đựoc
Cái NTLDR chỉ là 1 file trong ổ C thoai .Không nghiêm trọng mấy
VỚi lại bạn post sai nơi ròai .Trong box W và box THCB có bài nói về cái nyaf rồi.bạn tìm kĩ lại nhé
CHúc may mắn

One
08-11-2005, 02:30
ờ đúng là tôi format theo NTFS thật. Muốn vào box W với lại THCB xem mà không biết đó là box nào :((

Tôi cũng chưa thủ nữa nhưng hỏi trước thế này: Tôi chép cả đĩa CD WINXP vào D: sau đó install. Đến khi restart thì vẫn chọn restart bằng CD thay vì bằng HDD à?

Chưa hiểu lắm, ai giải thích hộ với hay là chỉ cho tôi W với THCB là nằm ở đâu trong cái forum này vậy?

Thanks

monalisa
08-11-2005, 05:42
Vào mục Tin học căn bản trang 22 , đọc bài ( không khởi động được máy tính ) của monalisa

SyphonFighter
08-11-2005, 22:22
Bạn cài lại WIn từ bootCD nhé hay copy 1 file khác cũng đựoc
Cái NTLDR chỉ là 1 file trong ổ C thoai .Không nghiêm trọng mấy
VỚi lại bạn post sai nơi ròai .Trong box W và box THCB có bài nói về cái nyaf rồi.bạn tìm kĩ lại nhé
CHúc may mắn

NTLDR mà không quan trọng ha..Thiệt tình, NTLDR = NT Loader...Cái File này rất qua trọng nó dùng để Check Hardware configuration của Computer, nếu File này bi. corrupted thì window sẻ không Load đươc.

Cái WinXp mà Bạn đang sài là đồ dõm, đồ an cắp bản quyền...Đôi khi mấy cái CD này khi copy thì cái file NTLDR bi corrupted nên khi install Bạn bị tình trạng trên, mươn cái CD khác, hoăc mua cái mơi vế copy cái File này vào CD cùa Bạn rồi install lại chắc chắn sẻ được. Củng có thể GOOGLE tìm cái File này rồi chép lại xong copy vào WINNT folder trong 386i folder là sẻ intall được.
good luck

U.F.O
08-11-2005, 23:54
Chưa hiểu lắm, ai giải thích hộ với hay là chỉ cho tôi W với THCB là nằm ở đâu trong cái forum này vậy?
W= Box Window
THCB= Box Tin học Căn bản .Nói vầy mà tìm thấy thì tui cũng chịu bạn ^_^

Vào mục Tin học căn bản trang 22 , đọc bài ( không khởi động được máy tính ) của monalisa
Mona ơi bài đấy không vào thẳg vấn đề bằng 2 bài " NTDLR mising ..."trong box W và THCB .
Bạn gì ơi chịu khó tìm nhé bởi cũng khá lâu ròai .bạn seacrh với " NTDLR is Mi ....."

NTLDR mà không quan trọng ha..Thiệt tình, NTLDR = NT Loader...Cái File này rất qua trọng nó dùng để Check Hardware configuration của Computer, nếu File này bi. corrupted thì window sẻ không Load đươc
Hix nói như bạn thì file nào cũng quan trọng vậy ta .Dữ liệu và các thiêt lập mình bỏ công sưc ra mới là các thứ quuan trọng nhất .Còn cái file đó trực tiếp làm gì cho ta ? Với lại chữa nó quá dễ dàng .Nó chỉ gây hoảng loạn lần đầu(chú ý từ lần đầu) cho newmem ( như tôi ^_^ ) thôi .

p/S : tốt nhất là Ghost lại cho nhanh ^_^

One
10-11-2005, 17:57
Cám ơn mọi người, lỗi là hư RAM. hic

kakalot-x
10-11-2005, 22:07
He he, đã nói trước là hư ram rồi mà

One
11-11-2005, 00:33
Hư RAM mà ông này cười nham nhở thế?

j/k