PDA

View Full Version : Help giùm em cái này đi

stephanie
07-11-2005, 21:42
Các anh chị ơi cho em hỏi sao lúc em nhấp vào chữ e để vào trang yahoo.com thì nó hiện ra bảng thông báo là: "the web page u have requested is not available." Sau đó nó bắt mình phải click vô chữ connect thì mới cho mình vào xem, còn nếu mình click vào chữ working offline thì khi lướt web, trên tiêu đề trang web sẽ đóng mở ngoặc chữ "working offline".Như vậy là sao vậy, các anh chị chỉ em cách giải quyết đi ^_^ Thanks.

SyphonFighter
07-11-2005, 22:03
Trời đất, có vậy má cũng không biết. Cái này là do Em sài Dial-up connection, Máy cùa Em không phải lúc nào cùng connect to internet, cho nên khi Em Click IE thì nó hiên lên như vây. nếu không muốn thấy hiện tượng trên nửa thì Em CONNECT to internet trước rồi mới CLICK vô IE (Chử E đó..IE= Internet Explorer)
Working OFFLINE là trạng thái làm viêc. khong cấn connect to inetnet, nhưng cái náy chỉ có thế coi lai nhửng gì đươc STORED trong conputer của EM thôi, ví dụ như ngày hôm trước Em váo YAHOO coi news thì hôm nay khi dùng IE offline thì Em củng chỉ coi được những thứ ngày hôm trước thôi.
Chúc Em may mắn.

stephanie
08-11-2005, 18:11
không phải đâu SyphonFighter ơi! Em đã NỐI MẠNG RỒI mà nó vẫn hiện cái bảng đó ra. Ai bít thì chỉ giùm em đi. Cám ơn nhìu.

SyphonFighter
08-11-2005, 22:42
không phải đâu SyphonFighter ơi! Em đã NỐI MẠNG RỒI mà nó vẫn hiện cái bảng đó ra. Ai bít thì chỉ giùm em đi. Cám ơn nhìu.

Sao Em biết là Em đã nối mang rồi ??? Em nói rỏ tí đươc không?

stephanie
10-11-2005, 21:06
Là vầy nè:sau khi đã dial vô 1284 rồi, khi em sign in vô yahoo messenger hay bấm vào IE để coi web thì nó lại hiện cái bảng thông báo "the web page you requested is not available offline. To view this page, click connect". Dưới hàng chữ này là 2 nút: 1 nút là "connect", nút kia là"stay offline". Nó bắt mình phải click vô chữ "connect" thì mới cho mình vô coi web. Vậy đó, SyphonFighter coi giúp em được ko. Cám ơn trước nha^_^

SyphonFighter
10-11-2005, 21:50
Là vầy nè:sau khi đã dial vô 1284 rồi, khi em sign in vô yahoo messenger hay bấm vào IE để coi web thì nó lại hiện cái bảng thông báo "the web page you requested is not available offline. To view this page, click connect". Dưới hàng chữ này là 2 nút: 1 nút là "connect", nút kia là"stay offline". Nó bắt mình phải click vô chữ "connect" thì mới cho mình vô coi web. Vậy đó, SyphonFighter coi giúp em được ko. Cám ơn trước nha^_^

OK, Em mở IE ra rồi vào FILE menu (chữ FILE trên góc trái của IE bên trên mủi tên BACK đó), khi Em click FILE thì sẻ thế cái CHECK MARK bên cạnh chữ WORK OFFLINE, Em Click vô đó để UNCHECK nó, chỉ vậy thôi. Sau này mở IE sè không bị hỏi CONNECT hay STAY OFFLINE nửa.

Chúc Em may mắn.

PEACE

stephanie
11-11-2005, 19:44
Em đã coi rồi, ko có check mark ở bên cạnh chữ work offline ạ. Nghĩa là nó vẫn hiện cái bảng thông báo đó dù mình ko chọn work offline đó ạ. SyphonFighter coi thử còn cách nào giúp em được ko. Dù sao thì cũng cám ơn SyphonFighter đã nhiệt tình giúp đỡ ^_^