PDA

View Full Version : Siêu host - Đúng là siêu mà lại

sialthuong
23-08-2011, 13:18
Hôm nay cái domain tại đây. Tính chuyển qua godaddy từ năm ngoái nhưng họ không unlock cho. Đành chịu chứ biết làm sao.

Bây giờ thì mail hỏi thăm để còn gia hạn. THì nó như thế này đây:

https://lh5.googleusercontent.com/-NXaoDNsz_cc/TlNIFtufEqI/AAAAAAAAAkI/5BE1jiVoP84/1.png
https://lh3.googleusercontent.com/-VVImBMwwbiQ/TlNIFz0cVEI/AAAAAAAAAkQ/VyHN-AQd1Pw/s512/2.png
https://lh6.googleusercontent.com/-5Yu4qqKK-Ek/TlNIF8N_I1I/AAAAAAAAAkM/HTQZFPmvBSY/3.png

sialthuong
23-08-2011, 13:32
May cho mình cái domain này không quan trọng lắm. Chứ lỡ domain của khách hàng thì chắc đâm đầu vào tường.

dasklney
23-08-2011, 18:23
Support nói chuyện vui quá nhỉ :D "Có mỗi cái domain đăng ký dùm chứ có không có ăn lời đồng nào đâu" =))

sialthuong
24-08-2011, 12:47
Thì thế mới bảo là họ Siêu mà. :D

wilsoninlove
24-08-2011, 22:54
Em cũng đang oải vụ transfer, domain còn khoảng 1 tháng thì transfer đc ko nhỉ ???

thaidesign
24-08-2011, 23:36
Support nói chuyện vui quá nhỉ :D "Có mỗi cái domain đăng ký dùm chứ có không có ăn lời đồng nào đâu" =))

Nhân viên hỗ trợ mà viết email trả lời câu cú lủng củng.

Chưa nói đến dùng từ "giùm" thì vì "dùm".

Đúng là siêu ... :)

AkuVn
25-08-2011, 11:13
Biết mà né, em thì chẳng dám tin tưởng cách làm việc của những nhà cung cấp ở VN vì thiếu chuyên nghiệp kể cả những nhà cung cấp lớn!

sialthuong
25-08-2011, 11:18
Thì cái này mình mua từ mấy năm trước, lúc chưa biết gì search trên mạng thấy cái tên Siêu Host nên mình tin tưởng.

Năm ngoái đòi unlock để transfer sang Godaddy mà ko ăn thua. Haiz

Nói mãi vẫn thế, chán chả thèm nói.

SieuHost.Com
25-08-2011, 11:31
Khách hàng đăng nhập vào tài khoản gửi yêu cầu gia hạn domain, trả tiền thanh toán invoice trên website.
Yêu cầu thanh toán trực tuyến mà đơn giản việc dùng website không rõ thì làm thế nào.
Thanh toán tiền mặt chuyển khoản, paypal credit card đều có đủ không biết chị muốn hình thức nào khác?

Thì cái này mình mua từ mấy năm trước, lúc chưa biết gì search trên mạng thấy cái tên Siêu Host nên mình tin tưởng.

Năm ngoái đòi unlock để transfer sang Godaddy mà ko ăn thua. Haiz

Nói mãi vẫn thế, chán chả thèm nói.

Trả lời từ năm ngoái nhé

Posted on: 29 Jun 2010 12:38 PM
Xin Chào,

Khách hàng quản lý domain tại
http://dns.sieuhost.com bao gồm chứ năng unlock domain và lấy authcode.

Trân Trọng,
SieuHost Support

Chị không biết hoặc không tin khách hàng có quyền unlock domain và lấy authorization code thì cứ post login lên forum xem có member nào transfer được domain đi không.

dasklney
25-08-2011, 15:51
Người ta không biết nên mới cần hỗ trợ chứ :-s Nhưng với cách hỗ trợ như trên thì rõ ràng là không xem khách hàng ra gì rồi :no:

sialthuong
26-08-2011, 14:26
Dạ thưa Siêu Host, tôi là Anh chứ ko phải chị,

OK, tôi ko quan tâm control panel của bạn hiện đại cỡ nào, cũng chả quan tâm có unlock un liếc gì đc không? Tôi gửi cho bạn 1 email lịch sự hỏi, và bạn cho tôi 1 câu trả lời theo kiểu "mày ngu thì mày chịu", thế thì tôi cũng chịu thua rồi còn gì nữa.

Còn chuyện năm ngoái, dạ thưa bạn đưa cho tôi cái Domain control panel hao hao của Netfirm thì phải, và tôi đã mò cả buổi để rồi tìm ko ra, cuối cùng mail support thì chả ra sao. có cần tôi public nốt mấy cái mail ấy không?

Chưa kể bạn nói ko đúng sự thật ở câu: có mỗi cái domain đăng ký dùm chứ có không có ăn lời đồng nào đâu Dạ thưa bạn ghi trên cái banner to đùng là 7$ nhưng vào trang đăng ký thì 10$, tôi cũng thanh toán cho bạn 10$. Nhưng 1 domain thực ra chỉ mất khoảng 7-8$ để đăng ký hay gia hạn. Thế ở đây bạn có ăn lời không thế?

haipham
21-09-2011, 20:40
Cải domain haynhat.com của mình vừa hạ cánh an toàn tại Godaddy hôm nay, trước đây mình đăng ký quản lý domain tại sieu host này. Do không truy cập email quản lý domain nên không đọc được thong báo gia hạn, đến khi domain hết hạn mình chuyển tiền thanh toán renew 2 năm và gởi mail cho sieu host đê renew. Mail gởi đi 2 ngày trời vẫn không nhận được 1 câu trả lời (mình gởi mail rất lịch sự: vui lòng renew giúp......). Hoảng quá mình transfer sang Godaddy luôn, tự nhiên đóng tiên ngu $20 :-D.

dasklney
22-09-2011, 07:37
Mà hình như sieuhost dùng bản null của WHMCS thì phải? :lick:

HostingSvietnam
22-09-2011, 08:33
Xin chào các member,bản thân mình cũng là nhân viên của nhà cung cấp dịch vụ domain,hosting,...
NHưng với cách trả lời trong topic này của sieuhost thì thật sự không thể chấp nhận được.
_ Đã là kinh doanh mà nói chỉ đăng ký dùm mà không lời thì xin lỗi sieuhost chứ bạn mở công ty kinh doanh chùa à??? Chỉ khi trường hợp khuyến mãi thì có thể chấp nhận là không có lời ngay thời điểm đó.
_ Khách hàng cần hỗ trợ,với tư cách là nhà cung cấp dịch vụ thì sieuhost đã nhận được quyền lợi(tiền) thì phải có nghĩa vụ chăm sóc cũng như hỗ trợ cho khách hàng hết sức có thể. Không thể quăng cái control ra mà bắt khách hàng tự mò rồi khi khách hàng mò không ra nhờ hỗ trợ thì nói là khách hàng không biết thì khách hàng chịu.
Mình nói đến đây thì cái sự vô trách nhiệm của nhân viên siêuhost nói rieng mà của toàn thể công ty nói chung, 1 cách làm ăn quá vô trách nhiệm và cẩu thả. Lên tới trên topic này mà còn trả lời kiểu trên đầu khách hàng như vậy,thật không còn lời nào để nói.

Aston_Martin
22-09-2011, 09:39
Nói chung là thế giới phẳng, cạnh tranh khốc liệt, cậu nào chất lượng kém, làm ăn tồi rồi tự die thôi

hostot
22-09-2011, 10:20
Sieuhost 4-5 năm trước và bây giờ vẫn chưa thay đổi nhiều nhỉ

maixuanvdc
26-09-2011, 10:38
Biết mà né, em thì chẳng dám tin tưởng cách làm việc của những nhà cung cấp ở VN vì thiếu chuyên nghiệp kể cả những nhà cung cấp lớn!

Chào bạn,

Mình hiểu những nỗi bất bình của các bạn, khi nhận những dịch vụ kém chất lượng, sự hỗ trợ thiếu trách nhiệm từ nhà cung cấp dịch vụ.

nhưng nói theo cách bạn thì hơi "quơ đũa cả nắm" quá, vẫn có nhà cung cấp hết lòng trân trọng từng cơ hội hợp tác với khách hàng, vẫn có người nhân viên hỗ trợ nhiệt tình, ân cần mỗi khi khách hàng cần hỗ trợ, tư vấn...vì họ hiểu rằng chỉ có sự tin tưởng yêu quý của khách hàng mới là nền tảng phát triển bền vững nhất

Hy vọng bạn sẽ tìm thấy những nhà cung cấp tốt cho mình

......................................
Mai Thị Mỹ Xuân
0122 6776 175
VDC cùng bạn bước vào kỷ nguyên thông tin

gacon325
26-09-2011, 10:47
siêu host support "thân thiện" ghê nhỉ, may mà không mua domain ở đây