PDA

View Full Version : Có nên như thế không ?

Halobie
23-08-2011, 10:55
Năm nay em học cấp 3 , và em cảm thấy trong người không còn cảm thấy "nuốt" nổi mấy cái chữ trên trường nữa :( . Em đam mê tin học nên định xin phép ba mẹ cho em nghỉ học để đi học Vi Tính và Anh Văn . Các bác cho em hỏi nếu em nghĩ học mà chưa xong ct cấp 3 thì ra xin việc làm có ảnh hưởng không ? :( và có chỗ nào đăng kí học Tin học mà không cần phải tốt nghiệp cấp 3 mà vẫn có thể ra có thể kiếm đc việc làm không ạ ( học tốt Tin Học ) ? :(
Em rất nghiêm túc trong chuyện này và nó ảnh hưởng đến cuộc đời của em , các bạn nào tư vấn nghiêm túc cho em với :(

trantuan11
28-08-2011, 16:31
Mình là người ko coi trọng bằng cấp, nhưng nếu bạn ko tốt nghiệp được cấp 3 thì bạn rất khó, khó thành công. Billgate cũng phải hoàn tất cấp 3. vì đó là kiến thức cơ sở của xã hội
nếu bạn ko qua nó, tất là bạn sẽ được xã hội đánh giá rất thấp. và bạn khó mà kiếm được việc làm như trong thời buổi ngày nay (trừ TH ngoại lệ Gia đình có tiền, hoặc thân thế bạn hiển hách ko cần làm mướn người khác làm giùm cho bạn), còn sao cấp 3 bạn muốn làm gì cũng được tùy bạn. Mình chỉ suy nghĩ theo cách của mình còn tùy vào bạn nghĩ sao thì thì nghĩ vì cuộc đời ko ai nói trước được điều gì hết