PDA

View Full Version : Xin hỏi về Winzip?

honghanguyen
04-11-2005, 11:55
Tôi tải về một tập tin có đuôi là .xls,khi mở bằng winzip thì ko đúng phông chữ,các bạn giúp tôi với.Xin cảm ơn nhiều.

hxnghia1992
04-11-2005, 12:16
Sao bác không chuyển ua dùng WinRAR thử xem. Đều là phần mềm nén và giải nén nhưng WinRAR đọc được nhiều dạng hơn WinZip mà sức nén của nó cung mạnh hơn WinZip.
Hiện nay đang có phiên bản mới nhất là 3.5
Còn nếu kiên quyết dùng WinZip thì thử giải nén rồi đọc thử xem
(Ý bác là file .xls nhưng được nén bằng WinZip phải không ?)

CodeForBeer
04-11-2005, 12:28
Minh chua hieu ro~ rang cho lam...Ban noi ba.n co' cai file voi duoi la` .xls <-- cai nay la MS. Excel file ma` ba.n du`ng Winzip mo? ra lam gi ?
Co`n neu ba.n noi la` ba.n muo'n NE'N cai file .xls nay thanh nho? hon voi cai duoi la` .zip thi` la` chuyen kha'c...Ma` sao lai ne'n ko duoc nhi?...minh chi? biet neu ne'n ko dc la` do cai winzip ban down ve ko co' work hoan chi?nh thoi...chu chua bao gio nghe cai gi ma` Winzip ne'n ko dc..chi? la ne'n ko nho? hon nhu y' muon thoi thi co' :)

tuanth2005
04-11-2005, 12:45
*.xls mà lại mở bằng ZIP hay Rar sao???? Tớ chả hiểu bạn định đùa hay thật

Bao Sa Mac
04-11-2005, 14:23
Chào bạn !
Với file có đuôi là .XLS như bạn nói là một file Excel mà. Bạn chỉ cần cài đặt bộ phần mềm MS Office thôi là có thể đọc được rồi. Nếu file đó có dung lượng quá lớn mà không đủ copy vào đĩa thị bạn mới cần dùng đến chương trình nén file thôi. Hiện nay phổ biến vẫn là Winzip và Winrar là dễ dùng nhất. Bạn có thể gõ từ khóa tìm kiếm trên Internet để dowloads hoặc đến cửa hàng bán đĩa phần mềm tìm mua được mà.
Chúc vui !

honghanguyen
04-11-2005, 15:05
[QUOTE=Bao Sa Mac]Chào bạn !
Với file có đuôi là .XLS như bạn nói là một file Excel mà. Cảm ơn bạn ,mình làm được rồi,cứ tương đơn giản hóa ra ko phai,điều bạn chỉ cho mình rất hay.

honghanguyen
04-11-2005, 15:15
Cảm ơn các bạn,cứ tưởng giản đơn....may là vào ddth.Đa tạ.