PDA

View Full Version : cách đặt password cho admin mặc định của winxp2

nuahonthuongdau
03-11-2005, 21:08
tui xem tài liệu thấy nói nếu ấn F8 lúc khởi động thì vào đựơc safe mode với account administrator mặc định và vooc máy thoải mái . có cách nào đặt password cho account này không mấy huynh.lúc cài hệ điều hành tui quên không đặt pass cho nó. os winxp2

020
03-11-2005, 21:32
Trong khi cài Win có phần đặt Password cho Administrator đó. Còn không thì ông vào tài khoản đó rồi đặt mật khẩu như bình thường :)

tienthanh_tn
03-11-2005, 21:44
Từ tài khoản đang dùng, logout ra màn hình Welcome rồi ấn tổ hợp Ctrl+Alt+Del để mở hộp thoại nhập tên tài khoản, gõ vào user : Administrator ,pass rỗng rồi OK , vào trong tài khoản này rồi vào Control Panel mà tạo pass cho nó.
Hoặc đơn giản hơn là tạo trực tiếp trong tài khoản đang dùng (nếu là quyền Admin) :
Control Panel\Administrative Tools\Computer Management\Local User and Groups\Users
Chuột phải vào Administrator rồi chọn Set Password, nhập pass word rồi OK
Kiểm tra bằng cách logout ra welcome screen rồi vào thử Administrator với pass vừa gõ .

huyhoangcan
06-11-2005, 01:14
Mà bạn ơi, ko hiểu sao lúc cài Windows mình ko cài pass thế mà vào windows mình vào internet để update win, sau khi update xong khởi động lại nó hiện ra bảng đòi nhập pass mà mình thì ko biết pass gì cả vì mình có cài đâu.
Và thế là phải cài lại Win ặc ặc pó tay