PDA

View Full Version : Hỏi về WinMe

lethiminhloan81
16-08-2002, 16:55
Cho em hỏi về Winme.
Hiện tại máy của em dùng WinMe. Không gian đĩa vẫn còn nhiều (ổ C khoang 150 M, còn các ổ khác thì vẫn còn nhiều) nhưng sao hệ thống báo là không còn không gian đĩa (Không thể copy bất kì cái gì thêm vào đĩa). Cho em biết lý do tại sao? Cách giải quyết?
Chân Thành Cảm Ơn
Minh Loan

xitrum82
18-08-2002, 18:44
Có thể 150Mb còn lại là sử dụng cho bộ nhớ đệm rồi, bạn nên bỏ bớt những thứ không cần thiết đi, ổ C mà bạn để như vậy là quá ít đấy.

elephant
19-08-2002, 19:37
Bài viết được gửi bởi lethiminhloan81
Cho em hỏi về Winme.
Hiện tại máy của em dùng WinMe. Không gian đĩa vẫn còn nhiều (ổ C khoang 150 M, còn các ổ khác thì vẫn còn nhiều) nhưng sao hệ thống báo là không còn không gian đĩa (Không thể copy bất kì cái gì thêm vào đĩa). Cho em biết lý do tại sao? Cách giải quyết?
Chân Thành Cảm Ơn
Minh Loan

Thong thuong thi file swap cua win nam chung o dia cai win + default cua no la win tu dieu chinh kich thuoc tuy theo khong gian disk chua file swap ! vi the khi o C cua em con 150Mb thi file swap do win tao ra qua nho !
Khac phuc don gian nhat la em set lai : vao control panel-->system-->performance option-->vitual memory-->let me...--> em chon o dia khac(o nao con nhieu khong gian trong) tao 01 file swap khac khoang 300-500Mb.END
sau do em dung diskcleanup de remove het may file *.tmp, file trong recyclebin...
Thu xem sao nhe!
B2

DTT
26-08-2002, 16:27
Cho em hỏi một tý : Trong Win ME của em , không hiểu vì sao nó bị lỗi file Run trong phần Start ! Click được vào Run nhưng khi type bất cứ cái gì : < ví dụ msconfig.exe or regedit > thi` nó đều im re< không hiện lên những file đó, mặc dù em đã thử type cả Ctrl + Alt + Delete mà vẫn không thấy name 2 file đó hiện lên! Các anh giúp em với, em phải làm sao bây giờ < em đảm bảo là fần set up của win không bị lỗi, em đã mua 3 cái đĩa Win me mới cứng để thử cài lại rồi mà , lần restart đầu tiên thì còn run được, chứ đến lần thứ 3,4 là nó lỗi luôn, giúp em với!