PDA

View Full Version : Thanh toán check của adsense!

thesaint
02-11-2005, 21:39
các bạn cho hỏi khi mình nhận đuọc check cua adsense voi tên chẳng hạn là: Thanh hung Nguyen chứ ko phải là Nguyen Thanh Hung như tên việt nam thì mình có thể đổi được tiền ko? và cho hỏi chỗ nào thanh toán những cái này!
Các bạn có kinh nghiệm hãy chia sẻ những từ khóa mà adsense trả maximum cho vietnamese chúng ta hoc tập ok?
làm ơn chỉ mình Thanks

dungpt2003
03-11-2005, 09:10
Bác cho hỏi, sau khi được $50 thì sau bao lâu bác nhận được cái PIN thế?
Em chờ lâu quá rồi. :(

hiepsi@
04-11-2005, 14:19
100 $ mới nhận được PIN.
To: Thesaint
Mình cũng bị như bạn: An Nguyễn Văn chứ không phải Nguyễn Văn An nhưng sau khi điền số PIN vào rồi Nó đòi mã số thuế gì đó:

IMPORTANT: Your payments are currently on hold. Action is required to release payment.

Click the Required Action(s) below for information on resolving your hold. Changes made to these settings after the 15th of the month may apply to either the current or next payment cycle.

Required Action
Please submit your tax information

Vậy phải xử lý caí này như thế nào để nhận được check của google vậy ?

dungpt2003
04-11-2005, 17:49
Your PIN was sent to this address:

Your most recent PIN was generated:
Oct 18, 2005

To continue using AdSense, you must enter your PIN by:
Oct 18, 2006

Có fải cái này ko ạ?
Pác nào cho bít bao lâu nhận đc PIN với. Ko bít cái PIN của em đã tới biên giới VN chưa?

hiepsi@
04-11-2005, 18:08
Gần 1 tháng mới nhận được PIN. Nhận được PIN rồi điền PIN vào và phải làm sao để nhận được check rút tiền ????

someone`
04-11-2005, 18:21
Die`n dia chi , die`n thue' , die`n PIN , cho.n ca'ch gui? se'c , nhan sec ro`i sau do' ra bank .

hiepsi@
04-11-2005, 19:09
Xin bác nói rõ thêm 1 chút đi.
Điền địa chỉ: Có phải điạ chỉ nhà, lúc đăng ký hình như đã điền rồi
Điền thuế: Cái này bác có thể chỉ chi tiết hơn 1 chút được không
Điền PIN: điền rồi
Chọn cách gửi Séc: hình như là chọn Check - Standard Delivery * hoặc Check - Secured Express Delivery ($25.00 Processing Fee)

Xin hỏi thêm 1 chút cái Payment Holding là gì vậy? Check vào nó hay không check vào nó có tác dụng gì vậy?

someone`
04-11-2005, 19:46
Điền thuế thì cứ làm theo cái Wizard của nó , rất dễ hiểu . Điền cho VN thì chỉ cần điền cái tên của mình là xong ( tên theo cách viết tiếng Việt cũng được ) .

Payment Holding là giữ lại tiền chưa muốn nhận .

Check - Secured Express Delivery ($25.00 Processing Fee) trong vòng 1 tuần là có séc .
Check - Standard Delivery chưa xài bao giờ nên chưa biết nhưng tui có nhận mấy cái check của nước ngòai không có tùy chọn gửi nhanh thì cũng tầm 15 đến 30 ngày .

hiepsi@
04-11-2005, 21:30
Vậy trong phần này mình chọn Yes hay No

Or, use this wizard to find the correct form:
Are you a U.S. person (for example a U.S. corporation, a U.S. partnership, a U.S. citizen or a U.S. resident alien)?

someone`
04-11-2005, 22:26
Chọn No !
Nó hỏi là bạn có phải người Mỹ không ? Cứ trả lời thành thật , tui không phải người Mỹ nên no , tiếp theo nó hỏi bạn có dùng cái gì đấy ở Mỹ không như hosting ... chọn No tiếp Rồi sẽ đến chỗ cho ghi Full Name , lúc đấy điền tên mình vào , điền như kiểu Nguyễn Tất Thành , Hồ Chí Minh ( tất nhiên là bỏ dấu )

thesaint
04-11-2005, 22:36
nhưng mà không ai trả lời nếu để tên như vậy có thanh toán được check ko?
xem hướng dẫn: http://tinhocvietnam.us

someone`
04-11-2005, 23:35
:O ! Lấy tiền bao nhiêu lần rồi mới nói chứ , chậc chậc .

duc9009
05-11-2005, 00:14
Có thông báo gì mới nè ! ai rành tieng Anh dich dum cái

What's New - November 2005
Spread the word while increasing your earnings through referrals

With our new referrals feature, you can increase your revenue while increasing your users' awareness of useful products and services. By adding a referral button to your site, you can direct users to sign up for AdSense and monetize their web content, or to download Firefox with Google Toolbar and improve their web browsing experience.

While your users learn more, you can earn more -- US $100 for every new AdSense publisher who earns $100 and up to $1 for every new Firefox user.

You can begin referring users immediately - just visit the Referrals tab within your account, choose the product and the referral button you like best, and add the associated snippet of code to your site. Specific instructions for adding a referral to your site can be found here.

If this answer does not resolve your issue, please try searching or browsing AdSense Support for more assistance. If you are unable to find your answer, please contact us.

someone`
05-11-2005, 02:15
Về vấn đề thuế .
Foreign publisher with no U.S. Activities
Click vào cái đấy và điền tên vào thế là xong .

hiepsi@
05-11-2005, 08:45
Vậy còn phone nó kêu không đúng có cần sửa lại không vậy?

someone`
05-11-2005, 12:43
Nó đưa thông báo đó không có nghĩa là không đúng , nó hỏi là hãy kiểm tra số phone của bạn xem có đúng hay không vì rất có thể bạn sẽ nhận được phone của Google .
VN chắc chả bao giờ nó gọi :)

thesaint
06-11-2005, 20:20
cái thông báo đó đại loại là nếu bạn giới thiệu đươc 1 người khác gia nhập vào adsense khi họ kiếm được 100$ thì bạn cũng nhận được 100$ (tiền thưởng) chỉ 1 lần thôi. Cái này bạn cũng phải đạt một đoạn mã do google đưa cho để đạt vào web sẽ có cái hình cua adsense trên trang của bạn khi có người nào click vào và đăng ký thì ok! Cái này thì cực kỳ khó nhằn vì những ai biết về adsense đều tham gia hết rùi mà cũng chẩng ai muốn cho người khác 100$ tự nhiên thà có thằng bạn thì còn tạm ac ac.
các ban xem cái hình này ở dưới cùng của trang http://tinhocvietnam.us

addme
07-11-2005, 01:00
cái thông báo đó đại loại là nếu bạn giới thiệu đươc 1 người khác gia nhập vào adsense khi họ kiếm được 100$ thì bạn cũng nhận được 100$ (tiền thưởng) chỉ 1 lần thôi. Cái này bạn cũng phải đạt một đoạn mã do google đưa cho để đạt vào web sẽ có cái hình cua adsense trên trang của bạn khi có người nào click vào và đăng ký thì ok! Cái này thì cực kỳ khó nhằn vì những ai biết về adsense đều tham gia hết rùi mà cũng chẩng ai muốn cho người khác 100$ tự nhiên thà có thằng bạn thì còn tạm ac ac.
các ban xem cái hình này ở dưới cùng của trang http://tinhocvietnam.us

Hình như là google còn tăng thêm :present: 1$ :present: trên mỗi accout đăng ký nếu có dùng Firefox và google toolbar, tùy theo nơi ở của người đăng ký nữa

Cái này hơi khó hiểu :confused:

someone`
07-11-2005, 01:04
Ca'i Firefox vo'i Google Toolbar chi danh cho bo.n My~ thoi , ai o nuoc khac ko co' cai do' dau .

thesaint
07-11-2005, 19:34
bạn someone` nói rất đúng chương trình 1$ chỉ dành cho dân US only! http://tinhocvietnam.us

cuongdm
08-11-2005, 01:01
mình hỏi lại cho chắc là 50$ hay 100$ thì mới được gửi PIN vậy các bạn, thời gian gửi PIN từ 2-3 tuần thì phải...

nhdongphuong
10-11-2005, 13:29
mình hỏi lại cho chắc là 50$ hay 100$ thì mới được gửi PIN vậy các bạn, thời gian gửi PIN từ 2-3 tuần thì phải...
được 50USD là có PIN, trong vòng 2-4 tuần thì PIN sẽ về theo đường bưu điện đến bạn. Rồi đến khi nào bạn được 100USD thì đến kỳ thanh toán của tháng sau Google sẽ chuyển tiền về cho bạn! Có nghĩa là nếu đến cuối tháng 11 bạn được đủ 100USD thì đến kỳ thanh toán của tháng 12 (xin lỗi tôi không nhớ vào ngày mấy hàng tháng) Google sẽ chuyển tiền về cho bạn.

621879
10-11-2005, 15:24
Cho mình hỏi là khi Google gửi số PIN nó có thông báo là nó đã gửi số PIN cho mình không?

nhdongphuong
10-11-2005, 17:34
Google chỉ thông báo là số PIN sẽ được chuyển khi bạn kiếm đủ 50USD trong phần thông tin về payment thôi!

Theo Google thì ngay sau khi webmaster kiếm được 50USD, Google sẽ yêu cầu mình điền PIN vào để tiếp tục sử dụng dịch vụ ADsense, số PIN đồng thời được gửi theo đường bưu điện về cho mình.Mất khoảng 2-4 tuần.

Trong thời gian đợi số PIN thì những khoản tiền phát sinh cũng vẫn được tính cho mình.

(Thấy cái kiểu làm ăn mà không được mặn mà lắm này sao buồn quá, Google ơi là Google!!!!) :D

cuongdm
21-11-2005, 12:00
đó là quy định của google mà các bạn, ở Us hay ở đâu thì giai đoạn đầu cũng phải chờ thôi, đành chiu vậy...

hiepsi@
22-11-2005, 22:35
Vậy cho em hỏi, từ khi điền được số PIN cho tới khi nhận được tiền phải chờ trong bao lâu ?

jandonggao
23-11-2005, 16:36
NHẢM NHÍ QUÁ
Tui nộp cái sec cho Vietcombank 2 tháng rùi có ai nói gì đâu. Chắc chả được đồng nào, xuống nộp thêm cái nữa hỏi cái trước thì nói chưa có, chắc 10 năm nữa we' :lick: . Mấy bác dẹp hết đi cho khỏe.

mIn hEe
24-11-2005, 09:47
NHẢM NHÍ QUÁ
Tui nộp cái sec cho Vietcombank 2 tháng rùi có ai nói gì đâu. Chắc chả được đồng nào, xuống nộp thêm cái nữa hỏi cái trước thì nói chưa có, chắc 10 năm nữa we' :lick: . Mấy bác dẹp hết đi cho khỏe.

Lại nhảm nhí, Bác thanh toán tại bank nào ??? Tôi thì làm của VCB tầm 45-50ngày sẽ đc thanh toán, cái này tùy thuộc vào thằng VCB bên Mỹ nó có làm cho mình nhanh hay ko thui, và đã có sec rồi, gần như tiền vào túi rồi, nóng vội để làm gì, bình tĩnh mà chờ tiền đi.Theo như tôi thì làm 1 cái TK tại VCB rồi nhờ nó thanh toán vào đó, nhanh hơn là bạn nhờ nó thanh toán rồi chờ nó thông báo lúc nào có tiền.

vietdragon
29-11-2005, 12:42
Khi đưa check cho ngân hàng , họ có giấy biên nhận cho các bạn không ? nếu mất hay thất lạc thì sao ?

jandonggao
30-11-2005, 15:20
Lại nhảm nhí, Bác thanh toán tại bank nào ??? Tôi thì làm của VCB tầm 45-50ngày sẽ đc thanh toán, cái này tùy thuộc vào thằng VCB bên Mỹ nó có làm cho mình nhanh hay ko thui, và đã có sec rồi, gần như tiền vào túi rồi, nóng vội để làm gì, bình tĩnh mà chờ tiền đi.Theo như tôi thì làm 1 cái TK tại VCB rồi nhờ nó thanh toán vào đó, nhanh hơn là bạn nhờ nó thanh toán rồi chờ nó thông báo lúc nào có tiền.

KAKAKAKAK.... THIỆT MÀ VCB BẾN CHƯƠNG DƯƠNG
4 tháng rùi. chả được cái mốc xì gì hết. Giờ vụ thanh toán GOO quên đi, ngân hàng nói ráng chờ thêm vài năm nữa :eek:
Nhưng lỡ nhận tấm séc thứ 2 nên cũng nộp luôn cho dzui thôi

disconnect
30-11-2005, 17:33
chắc có sự cố gì
Tôi mất gần 40 ngày để nhận tiền

thesaint
30-11-2005, 18:56
tôi thấy check chi co gia tri trong 180 ngày. hehehe moi nhan được check cua thang linkshare dang dợi mang ngân hàng đổi

phoipha
30-11-2005, 20:26
EM vừa mới nhận được PIN của adsense, mà mới được 94$
Sau khi 100$ thì bao lâu nữa mới nhận được check hở mấy bác??

hiepsi@
15-12-2005, 22:50
Em mới nhận được check, tên của em là Nguyen Van A, nhưng trong check ghi là A Nguyen Van, liệu em có nhận được tiền không vậy hả mấy huynh, nếu nhận được tiến thì mất khoảng bao lâu? Ra đâu để rút tiền ? Và tiền sẽ gửi cho mình như thế nào ?
Cám ơn !

makkenoza
16-12-2005, 07:58
When do I get paid?
We'll send your check or EFT payment within approximately 30 days of the end of the month in which your account balance reaches US$100, unless a payment hold exists or unless otherwise agreed to in writing (including electronic mail).

For example, if you earn $40 in January and $70 in February, we'll send payment to you by the end of March.

If your account balance is less than US$100 at the end of the month, we'll roll your earnings over to the following month, until the payment threshold is reached. Balances include the combined earnings of AdSense for content and AdSense for search pages.

Please note that if a publisher's account is found to be in violation of our Terms and Conditions or policies, we may at any time withhold payment (beginning from when Google initiates its investigation of potential violations), charge back the publisher's account, and/or refund advertisers for clicks received on the publisher's site or AdSense for search results page. In addition, if a publisher is past due on any payment to Google in connection with the Google AdWords program, we reserve the right to withhold payment until all outstanding payments have been made.

For a complete description of payment terms, please refer to the AdSense Terms and Conditions.

Hình nhu hôm nay Google chuyen tien qua tai khoan ne !

cuongdm
16-12-2005, 14:33
em xin được tổng kết cái thread này 1 tí cho sáng sủa nhé
1. kiếm 50$ đầu tiên
2. nhận PIN - điền vào Account
3. kiếm 100$
4. nhận cheque
5. đem ra VCB Bến Chương Dương đổi
6. chờ đợi (có thể đăng ký thêm 1 tài khoản VCB)
--- a. 40 ngày nhận được
--- b. ko nhận được
-----------------------------------------------
Vậy thôi đúng không các bác :)

addme
16-12-2005, 16:07
hơn 50$ 2 tuần rồi
mà chưa thấy mail PIN đâu
trong accout cũng kog thấy thông báo ????

hiepsi@
16-12-2005, 20:16
Nếu không có tài khoản gì cả liệu có nhận được tiền mặt không vậy?

vietdragon
16-12-2005, 20:29
Em mới nhận được check, tên của em là Nguyen Van A, nhưng trong check ghi là A Nguyen Van, liệu em có nhận được tiền không vậy hả mấy huynh, nếu nhận được tiến thì mất khoảng bao lâu? Ra đâu để rút tiền ? Và tiền sẽ gửi cho mình như thế nào ?
Cám ơn !

CÓ thể là không ( 90 %) vì thằng ngân hàng nó " nguyên tắc " lắm . Tôi cũng đã gặp trường hợp này và phải email cho bọn support yêu cầu cancel cái check cũ , đổi tên và gởi check mới !

khonggiannet
30-05-2011, 07:57
Các bác ơi. Nên chọn hình thức thanh toán là check hay WU vậy các bác? Cái nào đỡ tốn phí hơn? Chậm 1 2 tháng đối với tôi không thành vấn đề.

Mà sao các bác toàn nhận check thế?

Giàu Nhờ Gà
30-05-2011, 08:18
Các bác ơi. Nên chọn hình thức thanh toán là check hay WU vậy các bác? Cái nào đỡ tốn phí hơn? Chậm 1 2 tháng đối với tôi không thành vấn đề.

ôi vãi hàng chuyên gia đào mộ cổ

Quảng Ngãi
30-05-2011, 13:25

Chọn WU vừa không tốn phí, vừa nhanh gọn, có mã có tiền. Còn check thì chờ nó về tới lúc ra ngân hàng đổi cũng mất gần 2 tháng, xui rủi nó BAN lúc chưa gửi check thì .... lên đây chém gió chứ biết làm sao :D .

Topic này từ thời 2005, lúc đó chưa có WU đâu.

khonggiannet
30-05-2011, 17:21
Chọn WU vừa không tốn phí, vừa nhanh gọn, có mã có tiền. Còn check thì chờ nó về tới lúc ra ngân hàng đổi cũng mất gần 2 tháng, xui rủi nó BAN lúc chưa gửi check thì .... lên đây chém gió chứ biết làm sao :D .

Thank bác, mà không mất phí là sao bác? Nghĩa là Google gửi bao nhiêu mình nhận đủ bấy nhiêu à? Thế thì WU ăn cái gì. Hay là phí gửi tiền Google trả?

Quả thực không hiểu lắm.

Quảng Ngãi
30-05-2011, 17:39
Thank bác, mà không mất phí là sao bác? Nghĩa là Google gửi bao nhiêu mình nhận đủ bấy nhiêu à? Thế thì WU ăn cái gì. Hay là phí gửi tiền Google trả?

Quả thực không hiểu lắm.

Phí WU Google chịu hết, trong acc bác có bao nhiêu là ra nhận bấy nhiêu thôi.

Mấy bác trên này có biết phí WU chiếm bao nhiêu % của 32%(ads for content) của google không nhỉ ?

Kal-el
30-05-2011, 18:14
Google Mới đổi rule hay sao thế các bác. Bữa trước 10$ đã có thể request PIN rồi mà. Sao bữa nay nó lên tới 50$

0906173173
30-05-2011, 18:32
Google Mới đổi rule hay sao thế các bác. Bữa trước 10$ đã có thể request PIN rồi mà. Sao bữa nay nó lên tới 50$

lên 50 rùi à mình k để ý

Quảng Ngãi
30-05-2011, 19:03
lên 50 rùi à mình k để ý

Phải ko vậy, đọc trong TOS vẫn còn 10$ mà ?