PDA

View Full Version : Chất lượng máy MP3 JVJ

hoangtien
28-10-2005, 05:13
em đang dự tính mua một máy MP3 (:D dạo này trong lớp học quá trời đứa nghe mp3 nên em wuyết định sắm một cái) nhưng không biết nên chọn hãng nào cả...
ra ngoài xem quá nhiều máy đẹp, quá trời chức năng, giá của cũng rất hợp lí, tuy nhiên em chú ý nhất là JVJ X6 <-- very cool, anh nào dùng con này rồi cho em xin ý kiến được không?

kokz86
28-10-2005, 17:49
mình cũng đang định mua cái 128MB mà chưa biết mua loại nào, thấy nhiều người dùng quá nên cũng muốn tìm 1 cái về nghe chơi
ai biết loại nào tốt thì giới thiệu mình với

nguyenduylong
28-10-2005, 18:11
99% hàng MP3 ở Việt Nam bán là hàng "nhái", những cái MP3 xịn giá ít nhất cũng hơn 2 triệu (128 MB) :D, nếu có người thân ở nước ngoài thì nhờ họ mua, còn ko thì phải chấp nhận mua mấy cái đó (cũng nghe được thôi, nhưng âm thanh dở, chóng hỏng).

U.N.I.X
28-10-2005, 18:24
Dạo nọ đi ăn, mình có thấy 1 ông mua cái máy MP3 hơn 1 chai (JVJ), nhưng với giá khoảng 40$ em cũng có thể mua được 1 máy MP3 128MB.
Vậy cho hỏi điểm khác biệt giữa 2 giá đó là gì? Sao mà chênh lệch quá vậy ?

nguyenduylong
28-10-2005, 18:36
tất nhiên là đâu tiên phải kể đến chất lượng âm thanh, âm thanh của những cái máy "nhái" kia so với máy xịn cũng chênh lệch (những tui thấy ko nhiều). chênh lệch thật sự ở chỗ chất lượng sản phẩm kia, những cái máy "nhái" tui thấy chúng nó hỏng hoài (nhiều người hỏng rồi), còn hàng xịn thì có va chạm trầy xước cũng chẳng xi nhê (tất nhiên ko nặng quá), dùng được lâu hơn :D

Alex_del
28-10-2005, 21:24
...uh, máy mp3 JVJ nghê được đó, mình có dùng JVJ X1 màu đen, JvJ X6 như you nói cũng được đó, nghe hay ,hơn máy mp3 trung quốc nhiều, có pin xạc mà giá lại rẻ ..có khoảng 6x $, . ..Mua ở Bách Khoa Computer là hàng khá đảm bảo ( nghe nói là nhà PP chính thức )...Có tội là lớp Sơn dễ tróc, và phím thao tác ko chắc chắn lắm...nhưng với tiền tầm 1 chai thì lựa chọn này là chính xác....

kiamoto_85
30-10-2005, 20:18
Uh loại này tốt lắm đó.
Nghe nahcj rất hay còn không thì mua con sony 6.1 cũng đc,>700k

chungmayyeutao
31-10-2005, 04:14
Sony thì siêu lởm, em trông 1 phát đã mất cảm tình luôn.
Em vote phát cho JVJ 6x
Nếu bác chịu khó đàu tư thêm 1 chút thì bác nên mua creative. em đang có 1 con Creative TXFM, nghe phê lém...,

hoangtien
01-11-2005, 20:27
cảm ơn anh em nhiều, đọc trên báo thấy giới thiệu JVJ X6 có âm thanh cực hay, nào là 3D suround + giả lập âm thanh 4.1, không biết có thật hay không
hàng sony china nghe cũng tạm thôi, còn mp3 của creative hay apple thì chắc không đủ sức rồi, chắc đành fải đánh một cái JVJ thôi

babylearnit
01-11-2005, 20:42
Thêm chút xiền sắm luôn con JVJ X9 đi, con này ngon hơn con X6 1 chút! Tất nhiên, giá khác mà!!

Quote:
Dạo nọ đi ăn, mình có thấy 1 ông mua cái máy MP3 hơn 1 chai (JVJ), nhưng với giá khoảng 40$ em cũng có thể mua được 1 máy MP3 128MB.
Bán đồ Trung Quốc lời hơn hàng xịn là vậy, rẻ->dễ mua, lại hàng trôi nổi nên dễ nâng giá, nhưng mua hàng rẻ rồi ôm hận nhá!!

vkmobile
01-11-2005, 21:01
Mình thấy MP3 thì mình thấy MSI nghe rất đã

babylearnit
01-11-2005, 21:14
msi mà cũng chen chân vào thế giới MP3 player àh, nghe hơi lạ nhỉ!!
Chắc hàng nhái ròai ông cụ vk ui!!
Có ai nghe qua chưa, tui chưa nghe wa MP3 player hiệu MSI bao giờ!

vkmobile
02-11-2005, 00:19
msi mà cũng chen chân vào thế giới MP3 player àh, nghe hơi lạ nhỉ!!
Chắc hàng nhái ròai ông cụ vk ui!!
Có ai nghe qua chưa, tui chưa nghe wa MP3 player hiệu MSI bao giờ!
trùi !vậy là ông hổng bíêt gì hết rùi!msi nghe đã lắm!biết sao người ta hông rành lắm hông?vì giá tiền của nó cao!nhưng chất lượng âm thanh rất tuyệt
ông tham khảo tại link này nè : http://www.msi.com.tw/program/products/ia/ia_index.php
http://www.allison.com.vn/products.aspx?cateID=17&lnkMN=10

chatterbox
02-11-2005, 07:46
Vậy hàng Creative Muvo thì sao nhỉ. Em thấy con này nghe hay đó chứ.

fop1985
02-11-2005, 10:19
99% hàng MP3 ở Việt Nam bán là hàng "nhái", những cái MP3 xịn giá ít nhất cũng hơn 2 triệu (128 MB) :D, nếu có người thân ở nước ngoài thì nhờ họ mua, còn ko thì phải chấp nhận mua mấy cái đó (cũng nghe được thôi, nhưng âm thanh dở, chóng hỏng).

Rất đồng ý với ý kiến này!! :)

Ở VN, máy MP3 gì mà méc thấy ớn lun á (khỏi nói chắc mí Bro cũng bít nhỉ)!! :( Hàng nhái gì đâu mà có khi giá = hàng thật ở nước ngoài bán nữa!! :bawling:

Nhu cầu là combo (nghe nhạc + thu âm), nếu là mình sẽ chọn Creative, Samsung,... dĩ nhiên phải nhờ người thân bên nn mua giùm!! :)

Còn ko thì mua TDK cũng đc á, ở VN thấy có bán...

Alex_del
02-11-2005, 11:22
...Mua JVJ : nghe khá nhưng ko phải siêu sao như bạn nào đó nói, nghe chấp nhận dc thôi, Bass ko chắc đâu,tai nghe ko dc xin lắm...chỉ là ổn với giá 1 chai, Creative nghe rất hay, nếu gắng dc thì chơi con Creative 128 mb có Fm tầm 80 $ thì hay hơn hẳn...