PDA

View Full Version : Please submit your tax information - Google Adsense

3in1
28-10-2005, 02:30
Các bạn ơi cho mình hỏi :
Mình vào tài khoản GA(Google Adsense) của mình thì nhận dc thông báo như này :

Your payments are currently on hold. Action is required to release payment. Click here for details.

Sau khi click thì nó hiện ra cái này :

Required Action
Please submit your tax information <---- Cho em hỏi cái này dùng để làm gì ?

Và nếu mình chưa điền cái này, thì tiền của mình có dc nhận hay ko ? Và nếu điền thì

Em đã điền PIN và cách nhận tiền vào rồi, chỉ còn mỗi cái này. Mong mấy anh chị chỉ bảo em với.

3in1
28-10-2005, 18:30
Mấy anh Admin có bao giờ vào đây trả lời đâu.

Cho mình hỏi, mình ở Us thì điền như nào ?

nhdongphuong
28-10-2005, 22:40
Bạn vào My Account --> Payment Information --> Chọn form khai báothích hợp, nếu bạn ở US thì có lẽ là form W-9. Có thể Google bắt bạn phải in form này ra để gửi theo đường bưu điện bình thường đến họ. Theo Google thì đây là thủ tục bắt buộc của IRS.

duc9009
01-11-2005, 21:17
Bạn vào My Account --> Payment Information --> Chọn form khai báothích hợp, nếu bạn ở US thì có lẽ là form W-9. Có thể Google bắt bạn phải in form này ra để gửi theo đường bưu điện bình thường đến họ. Theo Google thì đây là thủ tục bắt buộc của IRS.
Ai hiểu rõ chỉ dùm cái, nếu như vậy thì phải làm sao ??

someone`
02-11-2005, 01:10
:o Ở US mà tiếng Anh không biết hả dời , vốn tiếng Anh vứt đi đâu vậy :-/

3in1
03-11-2005, 09:08
Em mới qua Us thôi, chứ qua lâu rồi thì hỏi mấy anh làm gì ?
Em còn nhỏ, nhưng em muốn kiếm dc tiền, để làm cho ba mẹ em thấy, nên ko nhờ họ dịch giùm ỏ giúp đỡ giùm, chỉ nhờ mấy anh thôi... Giúp em với

tuankd
13-03-2008, 15:28
No, they don\'t require those living outside of the US to pay taxes in the US for the Adsense earnings. You simply have to click on the option that says that you need not be taxed. Go to your Tax Information page under your My Account tab where you will agree to a statement to that effect.
Read the tax information page of Adsense
https://www.google.com/adsense/static/en_US/TaxInfo.html?sourceid=asos&subid=ww-ww-et-HC_entry&medium=link

Đơn giản là VN ko cần đóng thuế nên bạn chỉ cần kick vao tùy chọn và nói rằng ko cần phải đóng thuế ở VN... dịch sơ xác như vậy :D

noomrm
13-03-2008, 17:44
nhỏ mà chơi GA là phạm luật rồi, kiểu gì chả phải nhờ ba mẹ lĩnh $$$$$$$