PDA

View Full Version : Ai đã từng lập trình với Media rồi nhỉ?

SKM
16-08-2002, 14:40
Xin các Bác vui lòng chỉ giáo!
Tui đang lập một Video Player dùng đối tượng Windows Mediaplayer nhưng có một điều là chương trình của tui chạy không ngon lành với những file nhạc hình KARAOKE, những file này chương trình của tui chỉ phát nhạc mà không có lời hát (Có file vẫn có lời hát) Tui biết là nếu Vào Propeties khi chạy WinMedia rồi tuỳ chọn thì có thể lấy lại được tiếng bằng cách thay đổi kênh phát. Nhưng tui muốn chỉ bằng một nút bấm thôi có thể thay đổi được kênh phát nhạc. Bác nào cao thủ hơn tui thi làm ơn đi
Tui chân thành cảm ơn

JackPhan
19-08-2002, 00:50
thì tạo nút bấm rùi khi bấm tự nó sẽ thay đổi propeties đó
Thế là xong.

SKM
22-08-2002, 18:24
Tui biết là phải tạo nút bấm nhưng nút đó gọi đến Sub nào? Tham số ra sao?
Chứ còn tạo nút bấm thì ai chẳng biết
lol

JackPhan
24-08-2002, 01:13
thế nhá, tạo nút bấm. trong sub của nút bấm sẽ coding dạng như sau.

mediacontrol.property.value=new value

SKM
25-08-2002, 18:42
Tui thật sự bực mình với câu trả lời của Bác. Bác nghĩ thế nào mà lạy dạy tôi cái trò trẻ con ấy nhỉ. Chẳng nhẽ Bác nghĩ tui "củ chuối" đến mức không biết gán giá trị cho một đối tượng và không biết bắt những tác động của nút bấm sao?
Cái đó tui thừa biết rồi. Cái tôi cần là đối tượng Mediaplayer truy cập Sub nào cùng với tham số ra sao để có thể thay đổi được cách phát âm thanh ra loa (Loa trái, loa phải, cả hai loa) Bác đã hiểu chưa.
Dù sao cũng rất cám ơn câu trả lời của Bác và tôi hy vọng sẽ còn học được ở Bác nhiều nữa.
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn

pnthach
30-08-2002, 13:21
Xin lỗi bạn vì mình nhiều chuyện, nhưng thấy bạn trao đổi thông tin trên diễn đàn giống như làm "xã hội đen" không bằng. Nếu ai đó trả lời không đầy đủ hay không chính xác thì bạn có thể hỏi lại đâu cần phải lớn tiếng quá vậy-diễn đàn học tập mà. Nếu bạn muốn mã lệnh điều khiển âm thanh từ loa (trái phải, to nhỏ) thì mình có đây nhưng hãy cho biết địa chỉ E-mail của bạn .
Chào bạn.

SKM
03-09-2002, 18:18
Mình thành thật xin lỗi bạn có gì bạn bỏ qua cho mình. Email của mình luôn xuất hiện cuối mỗi bài viết đó thôi. Mong học được ở bạn nhiều điều khác nữa.
Xin cám ơn.

nnh
12-10-2002, 11:12
có ai biết cách vẽ dàn spectrum khi play file mp3,wav hoặc các file khác (nếu có thể) XIn chỉ giáo.

anhdungsofts
24-12-2003, 16:24
giống như VietKar dzậy hẻ
nều dzậy thì tui có nhe

tidus2002
04-03-2004, 03:15
He he neu em nho khong nham thi hinh nhu Windows Media Player khong chay Karaoke duoc dau nhi.

ITbaby
04-03-2004, 19:58
Thế thì anh lầm rồi nhé ! Làm được Tất lol lol
To anh SKM : nếu mà anh muốn tìm hiểu sâu về Windows Media Player thì anh có thể download bộ SDK của nó về, khá chi tiết và dĩ nhiên cũng khá bự (Hình như gần 200MB đó lol ). Có thể vào link này http://msdn.microsoft.com/library/default.asp?url=/nhp/default.asp?contentid=28000411
Chúc anh thành công, còn riêng Baby thì chịu, wên hết rùi

langthangIT
06-03-2004, 15:14
Bạn vào trang www.tinhocungdung.com hoặc vbcode.com thử nào chắc có thể giúp bạn đấy.

thanhtuananh
06-03-2004, 18:59
bác nào biết cách ghi âm khi có người nói vào micro, còn không có ai nói thì nó ngừng ghi âm không. tui dang viết chương trình đọc 1file text gống nhu sách nói vạy đó. nhưng phần ghi âm thí đang bị vướng vấn đề trên nên file lớn không cần thiết.

nnh
08-03-2004, 16:06
vấn đề đưa âm thanh ra loa của bác skm, có thể dùng thuộc tính balance của windows media player kết hợp với một slider là có thể điều khiển được. CÒn về file karaoke nếu nó là file hình *.mpg,*.mpeg thì ko đáng nói, nhưng là file *.mid,*.kar thì còn tùy vào file, có khi có lời có khi ko, vì thế đôi khi phần lời ko xuất hiện.