PDA

View Full Version : help help help!!!

Raid
24-10-2005, 00:08
Không hiểu sao tự nhiên máy tính của em mất command "RUN" trong Start. Có đại ca nào biết chỉ dùm cách lấy lại command RUN. Xin cảm ơn vô cùng!
Thân

hunghoai
24-10-2005, 00:13
To remove the Run command from Start Menu and also prevent users from launching the Run dialog via pressing the Windows Key + R, apply the following Windows NT / Windows 2000 Registry hack :
Hive: HKEY_CURRENT_USER
Key: Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies \Explorer
Name: NoRun
Type: REG_DWORD
Value: 1

NoRun corresponds to the Remove Run menu from Start Menu Group Policy at:
User Configuration
AdministrativeTemplates
Start Menu & Taskbar

đây là cách để bỏ command " RUN" làm ngược lại xem có được ko .

Raid
24-10-2005, 00:21
Tôi đã làm theo cách của bạn nhấn tổ hợp phím start + R nhưng Win XP thông báo như sau:
This operation has been cancelled due to restrictions in effect on this computer. Please contact your system administrator.
Như vậy là sao? xin chỉ dùm cách lấy lại command RUN!
Xin cảm ơn!

tuanth2005
24-10-2005, 12:47
Control Panel >Appearance and Themes> Taskbar and .....> Start Menu> Customize
Đến đây tự tìm nhé

Raid
24-10-2005, 17:46
Xin cảm ơn bạn tuanth2005 đã lưu tâm nhưng mình đã làm theo cách của bạn vào control panel nhưng thú thật là mình ko tìm thấy phần "Appearance and Themes" như bạn nói vì vậy nếu được bạn chỉ rõ cho mình chút nữa nhé, xin cảm ơn!

SyphonFighter
25-10-2005, 06:59
Control Panel >Appearance and Themes> Taskbar and .....> Start Menu> Customize
Đến đây tự tìm nhé

RightClick on START/Properties/Customize
Tiếp đến là Click ADVANCED TAB, Tìm và CHECK box Run Command

Chiu khó dọc chut đi sẻ hoc được nhiều điều hơn.

Raid
25-10-2005, 17:44
Xin cảm ơn bạn nhưng thú thật là làm theo cách của bạn khi mình Right click on start winXP hiện ra hộp thoại Taskbar and start menu properties trong đó có hai phần start menu và classic start menu sau đó mình click tiếp vào phần customize hộp thoại của customize mình đã cẩn thận tìm hết trong đó nhưng không có box run command. Xin chỉ rõ thêm chút nữa,
"hic không nhẽ lại đi cài lại win" :((

330
25-10-2005, 17:53
Tìm mục Display run, check vào đó hoặc mục Run command, good luck
Xem bài này đi bạn http://ddth.com/showthread.htm?t=77188 :)

Raid
26-10-2005, 00:07
Xin cảm ơn bạn 330 đã chỉ dẫn mình đã đọc bài của bạn và cũng đã làm theo cách như bạn chỉ dẫn và kết quả là không tìm thấy những gì như bạn nói có lẽ là mình phải làm theo cách cuối cùng mặc dù không muốn là cài lại Win. Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm.

330
26-10-2005, 00:48
Trời ơi!+_+ tìm kĩ lại đi sao lại không có, tui chưa gặp trường hợp nào như vậy, bạn không ghost lại à, dùng ghost đi, khỏi phải cài lại HDH mất thời giờ (mà cần chi cái trình Run đó chứ, có thể chạy các chương trình trong trình Run từ thư mục Window hoặc system32 ...)

SyphonFighter
26-10-2005, 07:30
Xin cảm ơn bạn nhưng thú thật là làm theo cách của bạn khi mình Right click on start winXP hiện ra hộp thoại Taskbar and start menu properties trong đó có hai phần start menu và classic start menu sau đó mình click tiếp vào phần customize hộp thoại của customize mình đã cẩn thận tìm hết trong đó nhưng không có box run command. Xin chỉ rõ thêm chút nữa,
"hic không nhẽ lại đi cài lại win" :((

Man RIGHT CLICK với LEFT CLICK củng không biêt sao?

Left Click sài ngón trỏ, Right Click sài ngón giữa.