PDA

View Full Version : Không gửi mail bằng Outlook được!!

kiddy
22-10-2005, 21:10
Em không gửi mail bằng Outlook được mặc dù đã thay cổng 25 bằng 587 như yahoo nói. Bác nào biết chỉ giùm em với

LaoTrangtu
23-10-2005, 00:01
Nó báo lỗi gì?
Bạn có dùng proxy khi truy cập Internet không, nếu dùng thì phải xem lại cổng 587 có open không?
Có thể bạn phải tăng Time Out lên trong phần Account, More Settings, Advanced.

kiddy
23-10-2005, 19:13
Lỗi của nó đây bác này :
"Your server has unexpectedly terminated the connection. Possible causes for this include server problems, network problems, or a long period of inactivity. Subject 'thu mail', Account: 'pop.mail.yahoo.com', Server: 'smtp.mail.yahoo.com', Protocol: SMTP, Port: 587, Secure(SSL): No, Error Number: 0x800CCC0F"
Em đã thử tăng Time out lên rồi nhưng vẫn không được còn xem proxy ở đâu thì em không biết bác chỉ cho em đi

tienthanh_tn
24-10-2005, 06:23
Mình thấy có 1 chương trình hỗ trợ cho việc gửi và nhận mail từ Yahoo rất đơn giản mà chạy rất tuyệt mà lại mã nguồn mở (tức là miễn phí), đó là chương trình YPOPs! version mới nhất (mà mình đang dùng là 0.7.7). Bạn có thể download từ đây :http://yahoopops.sourceforge.net/
Chương trình đơn giản cực kì, chỉ việc cài đặt nó xong , cấu hình lại 1 chút . Sau đó mỗi lần muốn lấy mail (chẳng hạn dùng Outlook Express) thì chỉ việc chạy chương trình này trước, nó sẽ hiện 1 icon ở system tray, sau đó bạn lấy mail như bình thường .
Chú ý (máy mình bị , còn không biết máy bạn ra sao ) :lần chạy đầu tiên có thông báo lỗi về tranh chấp socket, bạn chỉ cần đặt lại mục này như sau : Configure\Advance Preferences\Network\SMTP Port, bạn đặt lại là một số bất kỳ khác 25 là được,có thể là 587 như yahoo đã yêu cầu, sau đó bạn khởi động lại chương trình, sẽ không có thông báo gì nữa(im re), thế là bạn tha hồ mà gửi nhận email với Yahoo .
Xem thêm hướng dẫn từ phần help của chương trình .
Dùng cái này thì chẳng cần thằng Pop.mail.yahoo.com với cái smtp.mail.yahoo.com gì hết. Dùng luôn IP localhost 127.0.0.1 .

LaoTrangtu
25-10-2005, 06:05
Bạn kiddy thử phần mềm đó xem sao. Ngoài ra bạn thử kiểm tra kết nối tới máy chủ có thông không bằng cách chạy từ command prompt:
1. ping pop.mail.yahoo.com
2. ping smtp.mail.yahoo.com
Nếu báo request time out mà không có phản hồi(reply) thì nên xem lại kết nối mạng ra Internet nhé.

SyphonFighter
25-10-2005, 06:52
Lỗi của nó đây bác này :
"Your server has unexpectedly terminated the connection. Possible causes for this include server problems, network problems, or a long period of inactivity. Subject 'thu mail', Account: 'pop.mail.yahoo.com', Server: 'smtp.mail.yahoo.com', Protocol: SMTP, Port: 587, Secure(SSL): No, Error Number: 0x800CCC0F"
Em đã thử tăng Time out lên rồi nhưng vẫn không được còn xem proxy ở đâu thì em không biết bác chỉ cho em đi

Chiu khó đọc cái này nhá. Chịu khó Google là được mà

Troubleshooting Outlook Express Error 0x800CCC0F
Symptom
When you start Outlook Express or try to send an e-mail message, you may get one of the following error messages:
Your server has unexpectedly terminated the connection. Possible causes for this include server problems, network problems, or a long period of inactivity. Account: 'pop.tiscali.co.uk', Server: 'pop.tiscali.co.uk', Protocol: POP3, Port: 110, Secure(SSL): No, Error Number: 0x800CCC0F

Solution
This problem is often modem related. The first step is to;
check your Outlook Express settings, making sure that the POP3 and SMTP servers are as in the screenshots, and that your full user name and password are correct. (Tip. Watch out for SMTP spelt as STMP, and that commas are not there in place of full points).
If this is OK, read the Modem and connections troubleshooting guide
If you're still having problems, it could be that Outlook Express is itself corrupt. Microsoft's instructions on how to delete it and reinstall it, along with making a backup of your address books etc, are at for Windows 95, 98, and ME and for for Windows 2000.
Other suggestions by Microsoft are available HERE
If this has still not resolved your problem Symantec Security Systems have detailed information on modifying your system settings available here
If you have Norton Internet Security or Norton Personal Firewall and you will need to modify their configuration as advised by Norton and available here
Ensure you do not have email protection setup on your system.

Details on how to remove it are available for older and newer versions of Norton Antivirus

webmanvn11
26-10-2005, 00:47
Giúp mình với.
Mình dùng Outlook 2003 và XP sp2. Mình nhập account bình thường rồi bấm Test Account Settings, thì mọi cái đều OK trừ việc logging onto incomming mail server (Pop3). Thông báo lỗi là: Outlook could not connect to the incomming Pop3 mail server because the server did not your username or password.
Đúng là sau khi bấm Test account settings, outlook luôn hiện ra bảng yêu cầu nhập username and password, mình đã nhập đúng nhưng sao vẫn không được.
Các bạn giúp mình với. Thanks a lot.

SyphonFighter
26-10-2005, 07:52
Giúp mình với.
Mình dùng Outlook 2003 và XP sp2. Mình nhập account bình thường rồi bấm Test Account Settings, thì mọi cái đều OK trừ việc logging onto incomming mail server (Pop3). Thông báo lỗi là: Outlook could not connect to the incomming Pop3 mail server because the server did not your username or password.
Đúng là sau khi bấm Test account settings, outlook luôn hiện ra bảng yêu cầu nhập username and password, mình đã nhập đúng nhưng sao vẫn không được.
Các bạn giúp mình với. Thanks a lot.

Bác có cái goi là ISP không (Internet Service Provider) và hiện tai Email Server cùa Bác là gì, Nếu là YAHOO thì phải thường phài chọn INCOMMING SERVER là POP3-SERVER.YAHOO.COM hoăc là IP address cùa Incomming server.

good luck

webmanvn11
27-10-2005, 06:24
Bạn chưa hiểu rõ ý mình rồi. Lỗi xảy ra ở phần logging onto incoming pop3 server (lien quan đến account, vì nó liên tục hỏi account), chứ phần finding incoming pop3 server và outcoming server (smtp) thì OK. TRong fần khai báo mình nhập 2 địa chỉ server là:

pop.mail.yahoo.com
smtp.mail.yahoo.com
ping 2 anh này cũng OK. Nếu dùng pop3-server.yahoo.com (hay.mail.yahoo.com) đều fail ngay từ vòng Finding, nói gì đến logging.
Bạn xem lại và giúp mình với nhé. Mình thắc mắc tại sao lại là vấn đề account, chẳng lẽ login fải trả tiền trong khi account của mình chưa đóng fí ? Thnks in advance

SyphonFighter
27-10-2005, 07:01
Bạn chưa hiểu rõ ý mình rồi. Lỗi xảy ra ở phần logging onto incoming pop3 server (lien quan đến account, vì nó liên tục hỏi account), chứ phần finding incoming pop3 server và outcoming server (smtp) thì OK. TRong fần khai báo mình nhập 2 địa chỉ server là:

pop.mail.yahoo.com
smtp.mail.yahoo.com
ping 2 anh này cũng OK. Nếu dùng pop3-server.yahoo.com (hay.mail.yahoo.com) đều fail ngay từ vòng Finding, nói gì đến logging.
Bạn xem lại và giúp mình với nhé. Mình thắc mắc tại sao lại là vấn đề account, chẳng lẽ login fải trả tiền trong khi account của mình chưa đóng fí ? Thnks in advance

Có phải Bác đã check Circle-Box "My outgoing server (SMTP) requires authentication" Và chọn "Use same settings as my incoming mail server"
Nếu Bạn làm thế này và Click "TEST ACCOUNT SETTING" chắc chắn sẻ FAIL.

Tốt nhất là ban đừng nên TEST ACCOUNT SETTING nếu đã chọn ENABLE SMTP AUTHENTICATION

webmanvn11
27-10-2005, 09:28
Mình dùng Outlook 2k3. Mình không config như bạn nói đâu, vì mình để nguyên default mà, chỉ gõ mấy thông tin cá nhân và địa chỉ thôi. Mình thử gửi 1 mail đến xem Outlook có nhận được không, thì cũng fail và Outlook lại liên tục hiện bảng hỏi username/password như lúc Test, nếu bấm cancel thì báo lỗi là server doesnot accept ur username and or password. Trong lúc Test và fail thì có báo lỗi và gợi ý là xem lại phần port và SSL trong advanced settings.
Không hiểu sao nữa. Noop quá.

SyphonFighter
27-10-2005, 11:30
Mình dùng Outlook 2k3. Mình không config như bạn nói đâu, vì mình để nguyên default mà, chỉ gõ mấy thông tin cá nhân và địa chỉ thôi. Mình thử gửi 1 mail đến xem Outlook có nhận được không, thì cũng fail và Outlook lại liên tục hiện bảng hỏi username/password như lúc Test, nếu bấm cancel thì báo lỗi là server doesnot accept ur username and or password. Trong lúc Test và fail thì có báo lỗi và gợi ý là xem lại phần port và SSL trong advanced settings.
Không hiểu sao nữa. Noop quá.

Nếu dùng POP server Bác phải có ISP..và phải thuộc vào Mail server của ISP đó để nhận mail. Khi Config Bác phải provide thông tin cá nhân như Username và Password...Những thứ này đươc ISP cấp cho Bác khi Bác đăng ký với họ. Xau khi provide thông tin cá nhân thì Bác phải provide thông tin về Server..
về Server thì có POP3--cho Incomming mails và SMTP--cho Outgoing mails

Nếu Bác dùng Yahoo mail thì sẻ không đươc, nếu muốn sài Yahoo Mail trong OutLook 2003 thì phải config theo dạng HTTP..để sychronize mấy cái Emails.

Hy Vong làgiup đươc chút ít.

Nếu có thể Bác hảy Chi tiết cách SetUp của Bác lên đây coi mọi người giúp được không?

Peace

tienthanh_tn
27-10-2005, 12:49
Mọi người đã ai thử chương trình mình đã nói ở trên chưa vậy , sao mà nói mãi về cái vụ nhận

mail từ Yahoo thế,mình thấy dùng cái YPOPs! vừa đơn giản mà lại hiệu quả. Mình toàn nhận và gửi

mail từ outlook Express hay Outlook 2003 trên XP SP1 và XP SP2 (mới dùng) đều được cả. Ngoài

ra , nó còn có thể dùng được với hầu hết các loại mail client thông dụng hiện nay .Chỉ phải mỗi cái

là cái này chỉ dùng cho nhận mail từ Yahoo thôi .
http://yahoopops.sourceforge.net/
Mà mình nhớ hình như là yahoo mail loại free không thể dùng được pop3 đâu mà chỉ dành cho loại

plus thôi , mà cái này mấy ai ở VN dùng .có lẽ vì thế webmanvn11 không login được trong khi

dùng PING vẫn OK .
Mà nếu khó quá thì chuyển sang dùng Gmail cho dễ, gmail cung cấp sẵn cả chương trình config

cho mình,chẳng phải làm gì cả (tất nhiên nếu mình dùng quen thì có thể cấu hình thêm 1 chút) .
Còn các bạn muốn hỏi về không dùng outlook để nhận mail được thì cũng phải nói rõ là đang dùng

loại nào chứ chứ nói chung chung là không nhận được mail thì làm sao mà trả lời được .

webmanvn11
28-10-2005, 01:33
YPOPs! is an application that provides POP3 access to Yahoo! Mail. It is available o­n the Windows, Linux, Solaris and Mac platforms.

Yahoo! Mail disabled free access to its POP3 service o­n 24th April, 2002. This application emulates a POP3 server and enables popular email clients like Outlook, Netscape, Eudora, Mozilla, etc., to download email from Yahoo! accounts. We do not go against the license agreements of Yahoo! Mail. This application is completely legitimate and well within the realms of legal software.

How do we do it you ask? Well, this application is more like a gateway. It provides a POP3 server interface at o­ne end to talk to email clients and an HTTP client (browser) interface at the other which allows it to talk to Yahoo!

Các experts cho noobie hỏi tí nha:
Yahoo cấm/cho phép những clients nào access trực tiếp pop3 server của họ thế.
Nếu phải đóng fee thì bi nhiu thía.
Soft Ypop đã nói cho phép mình lách luật để access yahoo pop3 server như những clients có đóng phí phải ko ? hay nó có 1 số giới hạn nếu so sánh ?
Nếu mình dùng line internet dạng Dial-up hoặc ADSL thì có khác gì trong cách gửi/nhận yahoo mail via Outlook ? Mình có thể ko dùng Ypop, mà thông qua gateway của ISP (mà mình đăng kí Line internet dialup hay adsl) để send/receive mail từ yahoo thông qua Outlook không ? hay nhất định lúc đó mình phải dùng mail service của ISP cung cấp để gửi nhận thông qua outlook ?
Thank experts very much

kiddy
28-10-2005, 20:45
Mình đã cài Ypop rồi nhưng không biết dùng thế nào cả giao diện của nó không có gì không biết phải khai báo như thế nào nữa. Bác viết chi tiết về cái này giùm cái
Yahoo mới có đuôi @yahoo.com.vn mới dùng được Pop3 mình vẫn nhận được mail bằng Outlook chỉ mỗi tội không gửi được thôi.

webmanvn11
30-10-2005, 04:15
Mình dùng Ypop thì nhận được yahoo mail thông qua Outlook, nhưng

không gửi được mail. Lỗi báo là: "Task pop3.mail.yahoo.com - sending"

reported error (0x800CCC78): " Unable to send the message. Please

verify the email address in ur account properties. The server

responded: 530 authentication required - for help go to

http://help.yahoo.com ....
va:
Task "127.0.0.1-sending" reported error (0x80042109): Outlook is

unable to connect to ur outgoing SMTP email server. If u continue to

receive this message, contact ur server admin or ISP.

Nghĩa là sau khi dùng Ypop (add cua pop va smtp la: 127.0.0.1) mình

nhận được mail nhưng ko send mail được. Giúp mình với.

tienthanh_tn
31-10-2005, 06:05
Các bước thiết lập để có thể nhận và gửi Yahoo mail bằng Outlook Express nhờ YPOPs! :
1.Thiết lập YPOPs :
- Mở hộp thoại Configure YPOPs
- Trong phần EMail Preferences\Receiving Email , đánh dấu chọn các mục
Download emaiks from the Inbox folder và Download only unread emails (nếu là lần đầu chạy mà muốn lấy tất
cả các thư thì chọn mục Download all emails, mục Maximum number of emails to download per session : gõ bao nhiêu tùy thích, nếu mạng nhanh thì chọn số lớn
- Mục Sending Email\Save email in Yahoo's Sent Item Folder : nếu muốn lưu email đã gửi vào thư mục Sent Item trên hộp thư yahoo trên mạng thì đánh dấu chọn mục này
- Trong mục Advanced Preferences cần chú ý đến mục Network :
+) Bind on I.P address : Chọn 127.0.0.1
+) POP3 Port : gõ 110 (mặc định)
+) SMTP port : thay giá trị mặc định 25 bằng 1 số khác bất kì , chẳng hạn 555
Các mục còn lai trong Advanced Preferences thì tùy mỗi máy mà thiết lập , nói chung chẳng cần làm gì ở những mục này
Khởi động lại YPOPs để các giá trị thiết lập được cập nhật

2. Thiết lập Account Yahoo trong Outlook Express :
chọn Tools\Accounts\Mail -> kick chuột chọn account yahoo -> Properties, chọn như sau :
Trong tab Server :
- Mục My incoming mail server is a : chọn POP3
- Mục Incoming mail (POP3) và Outgoing mail (SMTP) : chọn 127.0.0.1
- Mục Incoming Mail Server :
Account name : gõ địa chỉ email (bỏ đi phần từ dấu @ trở đi)
Nếu dùng máy tại nhà thì gõ cả password và chọn Remember password để đỡ phải gõ pass mỗi khi nhận thư
- Đánh dấu mục My server requires authentication
Trong nhãn Advanced :
- Outgoing mail (SMTP) : gõ số giống như đã gõ trong YPOPs (555) thay vì dùng mặc định là 25
- Incoming mail(POP3) để mặc định là 110

kiddy
04-11-2005, 10:42
Mình đã gửi và nhận mail bằng YPOPS rồi. Cảm ơn các bác nhiều lắm

Saphi SPI
24-02-2009, 12:41
Em dùng Outlook và Gmail hay Yahoo cũng vậy, Em đã cấu hình như hướng dẫn nhưng máy của Em báo ko gửi được thư "Send test e-mail message: Unable to send test Message. Please vẻify the E-mail Address field ". Nhà Em để IP tự động. Em đang cần lắm, các bác Pro giúp em với.
Mà cái lạ là tại Advanced nhà em SMTP cho ghi só cổng nhưng không có hộp thoại lựa chọn " Use the follwing type pf emcrypted connection là TLS".
Em dùng office 2003