PDA

View Full Version : How to get money from my website?

phoipha
19-10-2005, 04:58
Chào các bạn
Ngoài cái google adsense, hông biết còn cách nào để kiếm xiền từ website của mình không?
Google thì thấy nhiều người ca thán là nó gửi tiền chậm (nếu không có credit card)
Mình muốn hỏi lại chắc chắn là nếu mình đăng ký địa chỉ nhà tại VN, thì khi kiếm được bao nhiêu nó mới gửi tiền cho mình?
Có người nói 100$, có người nói 200$, nó người nói không khi nào, hic

Website về nhạc của mình lượng truy cập cũng khá, xếp hạng 107.000 alexa, không biết nên kiếm tiền bằng cách nào thì hợp lý nhất nhỉ
Mình chỉ mong có đủ tiền trả host là mừng lắm rồi, chứ hiện 1 tháng gồng mình trả 20$ thì chắc em chết sớm quá

Mong các bác tư vấn giùm

nhdongphuong
19-10-2005, 05:14
Trời ạ, có khoảng 100.000 ngàn người truy cập một tháng là tuyệt vời quá rồi, trên cả tuyệt vời!

Ở mức độ này bạn có thể tham gia các chương trình Affiliate khác chứ không riêng Google Adsense. Bạn có thể search những chương trình Affiliate từ Google để đăng ký tham gia quảng cáo cho họ.

Nói chung việc kinh doanh và kiếm tiền trên mạng thì có nhiều cách nhưng cách nào cũng phải bỏ thời gian nghiên cứu hết á!

Tôi có cuốn Webmaster Business Masters Course của Ken Evoy rất hay, hướng dẫn các Webmaster tìm cách kiếm tiền từ chính web site của mình.

Bạn đến trang này để download về, FREE:

Sách Kinh Doanh Trên Mạng (www.affiliatefreeguide.com/download.php)

Ở trang này còn một số cuốn khác cũng rất hữu ích! Tất cả đều Free cả.

phoipha
19-10-2005, 06:06
Hơ, tôi có nói 100.000 người truy cập 1 tháng đâu, chỉ là nói xếp hạng 107.000 alexa thôi mà
Web tôi 1 ngày chỉ 1000 người, nghĩa là 30.000 1 tháng

thanks anyway!

ghostape
19-10-2005, 20:47
Em cũng có 1 trang lượng truy cập cũng khá định làm adsense nhưng hôm trước bị trả lời là not support langguage
Có bác nào giúp em với ko?

lqv77
20-10-2005, 09:39
Có cách nào cụ thể hơn không ??? Post lên cho anh em tham khảo nha !!! :) :) :)

hona
20-10-2005, 18:02
em có vào adsense cuả google đăng kí, nhưng em chưa hiểu rõ về cái này lắm , mong các anh các bạn đã đăng kí được chỉ bảo cho lovekids với.

Product Selection
Product(s): [?] AdSense for Content
AdSense for Search
Website language: English

em tick cả 2 cái này, sau đó submit nhưng họ từ chối vì ko site của em là site tiếng việt

Issues:

- Unsupported Language

em thấy rất nhiều site tiếng việt có thể đăng kí được, mong các anh chị chỉ giúp em với

em xin đa tạ

nhdongphuong
21-10-2005, 00:53
Để chắc ăn, trước khi đăng ký bạn có thể thiết kế một site bằng tiếng Anh. Lúc đầu tiên tôi cũng làm như vậy với một trang rất tào lao ở host miễn phí Anglefire.com và cũng được chấp nhận!!

Còn câu hỏi về: AdSense for Content là quảng cáo trên trang web bằng các Texts hoặc Banners. AdSense for Search là quảng cáo bằng cách đặt một hộp tìm kiếm của Google trên trang web của bạn, nếu khách hàng tìm kiếm từ trang web của bạn rồi click vào bất cứ một result nào thì bạn cũng được tiền!

Bạn có thể tìm hiểu thêm trên trang của tôi: http://affiliatefreeguide.com/v_google_money.php về cách đăng ký thiết lập tài khoản và lấy code để đặt trên trang web của bạn.

ghostape
22-10-2005, 02:53
Hay là em làm 1 trang index bằng tiếng anh rùi cho nó chạy khoang 10 giây rùi redirect nó đến trang chủ chính của mình dc không nhỉ?
Mong có ai có kinh nhiệm trong vụ này chỉ cho em với
Thanks

azteam
23-10-2005, 03:14
Hơ ... Bi giờ kiếm tiền qua Google nghe hơi bị mệt roai`.Ở Việt Nam số người nhận đc PIN có lẽ chỉ đếm đầu ngón tay.(Theo như em đc biết :D).Nếu muốn có PIN của Google thì bác nào đăng ký dùng Address VN thì nhanh nhanh change sang Address nước ngoài, Nếu không muốn nhận đc Email có Title kiểu :"Google AdSense Account Disabled " :D.
"It has come to our attention that invalid clicks have been generated on
the Google ads on your site(s). We have therefore disabled your Google
AdSense account. Please understand that this step was taken in an
effort to protect the interest of the AdWords advertisers.

A publisher's site may not have invalid clicks on any ad(s), including
but not limited to clicks generated by:

- a publisher on his own web pages
- a publisher encouraging others to click on his ads
- automated clicking programs or any other deceptive software
- a publisher altering any portion of the ad code or changing the
layout, behavior, targeting, or delivery of ads for any reason

Practices such as these are in violation of the Google AdSense Terms
and Conditions and program polices, which can be viewed at:

https://www.google.com/adsense/localized-terms?hl=en_US
https://www.google.com/adsense/policies?hl=en_US

Publishers disabled for invalid click activity are not allowed further
participation in AdSense and do not receive any further payment. The
earnings on your account will be properly returned to the affected
advertisers.

Sincerely,

The Google AdSense Team
"

addme
23-10-2005, 04:00
vì bạn ăn gian nên mới bị ban thôi

azteam
23-10-2005, 04:29
Làm j có ăn gian.Acc có address Vn không sớn thì muộn sẽ bị Dis thôi.Đấy chỉ là lý do để Google Dis cái Acc thôi. :)).Nếu không tin thì mọi người thử xem !!!!

vietid
23-10-2005, 05:19
Làm j có ăn gian.Acc có address Vn không sớn thì muộn sẽ bị Dis thôi.Đấy chỉ là lý do để Google Dis cái Acc thôi. :)).Nếu không tin thì mọi người thử xem !!!!

tại trước kia bác đặt googleads ở cái trang music thebestvn.com nên bị ban chứ rì, google nó ko cho đặt ở trang music mà , ban là phải rồi

azteam
23-10-2005, 05:46
;)) .Lại nhầm rồi.:D.Thebest ăn đc cũng kha khá tiền Google đấy ;).

phoipha
23-10-2005, 08:19
vậy rốt cuộc là sao hở trời

azteam
30-10-2005, 04:42
thebest ăn được 2 tháng tầm 500$ sau đó cheat nên bị BAN .
Khi đó add ben ÚC.
Sau này chuyển về VN thì bị BAN tiếp.
Giờ đang run với add bên US chắc là được thôi miễn đừng có cheat là được nha !
Tham khảo : http://azteam.net nha anh em !!!