PDA

View Full Version : Làm sao để download lại các file = IDM

E8_Tuan
18-10-2005, 04:34
Tôi xin hỏi 1 vấn đề như sau :
Tôi dùng IDM để download 1 file (giả sử là 400mb), tôi dùng máy tính ở trường có kết nối internet. Quá trình download thuận lợi và ko gặp khó khăn gì, nhưng giả sử khi download được 350mb thì hết giờ truy cập internet, mọi người phải tắt máy về. Vậy làm sao để tôi có thể download 50mb ở lần truy cập kế tiếp (cũng dùng máy ở trường). Cho rằng server hỗ trợ redownload ! Tôi đã thử mọi cách, từ export (download queue, file, all files) cho tới việc copy data trong thư mục IDM nhưng vẫn ko được (khi import lại thì IDM tự động...download lại từ đầu :( ).
Xin các bạn hãy giúp đỡ !! Thx a lot !

kebenle_00
18-10-2005, 04:41
cái gì mà import,export rồi copy lung tung vậy chỉ cần chọn file bạn đã download dở dang nhấn resume là nó load tiếp thui

E8_Tuan
18-10-2005, 04:49
cái gì mà import,export rồi copy lung tung vậy chỉ cần chọn file bạn đã download dở dang nhấn resume là nó load tiếp thui
BẠn đã sử dụng IDM như tôi nói lần nào chưa ?

hunghoai
18-10-2005, 05:08
Đúng là chỉ cần resum là được, nhưng nếu download ở rapidshare thì pó tay .

dhmbc
18-10-2005, 06:36
Chỉ cần Right click vào file đó trong list của IDM rồi resume thui.

tuanth2005
18-10-2005, 07:04
Có thể là File nằm trong tài khoản thì không Resume được

kebenle_00
18-10-2005, 07:15
BẠn đã sử dụng IDM như tôi nói lần nào chưa ?
potay.com......................

babylearnit
18-10-2005, 07:31
Chú ý xem thằng thư viện trường mạng đang xài có phải bootrom hay có cài deepfreeze ko!
350MB đâu có nhiều, ra ngoài ngồi chừng 1h là xxong chứ gì mà phải vào trường!

E8_Tuan
18-10-2005, 18:14
potay.com......................
Ừm, bạn kebenle_00 này ko hiểu ý của mình.
Nếu như file đã có trong list của IDM thì mình đã ko đặt ra cái topic làm gì !!
Máy trường sử dụng Deepfreeze nên sau mỗi lần khởi động thì dữ liệu IDM bị delete hết nên mình mới phải export ra USB.
Các bạn lưu ý giúp mình nhé ! Do download các gói module được chia sẻ trên www.megaupload.com nên tốc độ tối đa có 10kbps thôi. 50mb mà mất tới ...gần 3 giờ đồng hồ !
Vì vậy ý mình muốn hỏi là làm sao để có thể sau mỗi lần khởi động thì IDM sẽ vẫn giữ lại file đang download trong list của nó để mình có thể resumedownload !
Cám ơn các bạn đã giúp ! :)

solutionstnt
18-10-2005, 18:38
Các bạn lưu ý giúp mình nhé ! Do download các gói module được chia sẻ trên www.megaupload.com nên tốc độ tối đa có 10kbps thôi. 50mb mà mất tới ...gần 3 giờ đồng hồ !

Nếu tui nhớ không nhầm thì trang megaupload này không cho phép resume. Mọi cố gắng là vô ích đối với megaupload.

Ghost1982
18-10-2005, 22:09
Bỏ tiền ra mua ACC Premium của site đó thế là nó cho Resume tuốt lol

Bó tay thôi bạn ạ. Bạn phải tìm link khác tốt hơn thôi. Nếu ko thì nhờ ai đó download dùm :)

E8_Tuan
19-10-2005, 05:50
Nếu tui nhớ không nhầm thì trang megaupload này không cho phép resume. Mọi cố gắng là vô ích đối với megaupload.

Đúng ! Nhưng mình dùng megaleecher và USP (Universal Share Downloader) để hack host của megaupload nên resume được ! (nhưng dạo này megaupload đã vá lại lỗ hổng megaleecher sử dụng để hack nên ko vào bằng đường trực tiếp được, hack speed = 50kbps, ko hack speed = 9kbps)

P/s: ai có kinh nghiệm gì về vấn đề hack megaupload và rapidshare xin chỉ bảo nhé (thật ra cũng ko muốn hack làm gì nhưng mà mua Account prime hoài ko được nên phải dùng hack) :)

Thx for reading !

green_apples002
19-10-2005, 06:13
Tui tải từ MegaUpload vẫn resume bình thường thôi !!!! Ko cần Premium gì hết, có điều RapidShare thì ko lần nào tải được hết !!!!!
đúng là bị cài Deep Freeze là pó tay !!!!

addme
19-10-2005, 09:58
Đúng ! Nhưng mình dùng megaleecher và USP (Universal Share Downloader) để hack host của megaupload nên resume được ! (nhưng dạo này megaupload đã vá lại lỗ hổng megaleecher sử dụng để hack nên ko vào bằng đường trực tiếp được, hack speed = 50kbps, ko hack speed = 9kbps)

P/s: ai có kinh nghiệm gì về vấn đề hack megaupload và rapidshare xin chỉ bảo nhé (thật ra cũng ko muốn hack làm gì nhưng mà mua Account prime hoài ko được nên phải dùng hack) :)

Thx for reading !
share gấp thằng megaleecher dùm :present:
cám ơn :D

tpthien
19-10-2005, 10:56
ko rõ lắm hình như thằng flashget làm đc điều này ,các file down chưa xong có đuôi .js(hình như vậy) bác thử copy file đó rồi import hay làm gì đó xem :D sorry máy mình đang khùng nên ko test dùm bác đc lol

E8_Tuan
19-10-2005, 18:36
ko rõ lắm hình như thằng flashget làm đc điều này ,các file down chưa xong có đuôi .js(hình như vậy) bác thử copy file đó rồi import hay làm gì đó xem :D sorry máy mình đang khùng nên ko test dùm bác đc lol

Cái này thì tôi đã thử từ lâu nhưng ko có tác dụng. Sau mỗi lần restart thì Deepfreeze xóa toàn bộ dữ liệu nên dùng flashget cũng bị như vậy. Khi export ra USB, sau đó import lại vào flashget thì trình hỗ trợ download này tự động...download lại từ đầu :( (như thằng IDM)

share gấp thằng megaleecher dùm
cám ơn

Được, mình sẽ gửi cho các bạn 3 soft dùng để hack megaupload và rapidshare nổi tiếng nhất hiện nay :
megaleecher
rapidleecher
USDownloader

P/s: nếu ko cài Deepfreeze thì sau mỗi lần restart, IDM (or Flashget) sẽ vẫn lưu lại các "broken download" mà trước đó đang trong quá trình tải về ----> nó phải lưu dữ liệu này trong 1 file nào đó or 1 dòng lệnh nào đó (nhưng mình vẫn chưa tìm ra). Nếu ta tìm ra thì có thể xuất ra thiết bị lưu trữ, khi download ở các máy có deepfreeze thì có thể import trở lại giống như máy ko cài deepfreeze vậy. Các bạn xin hãy cùng mình tìm hiểu nhé :)

Xin lỗi bạn, ko hiểu sao mình ko thể upload bằng công cụ "manage attachment" mặc định của website (file mình dạng : ".rar" --> phù hợp với định dạng upload --> nhưng vẫn ko upload được, chắc phải hỏi lại anh Vi Khoa) nên mình sẽ gửi link download cho các bạn sớm.

P/s : các bạn có thể tìm thấy chúng ở www.irdown.com . Vào
http://www.irdown.com/search.php để search tìm software megaleecher, usdownloader hay rapidshare

polaris2490
19-10-2005, 20:29
megaleecher
rapidleecher
ko dùng được (too much IP connection) :(

E8_Tuan
21-10-2005, 01:47
megaleecher
rapidleecher
ko dùng được (too much IP connection) :(
Sao lại ko ?
Cái megaleecher tôi vẫn đang sử dụng tốt, ko có vấn đề gì cả mà. Tuy nhiên, megaleecher ko cho sử dụng thông qua proxy. Nếu bạn connect thông qua proxy server thì ko được.
Hướng dẫn megaleecher : paste link của megaupload vào (ex: www.megaupload.com/ABCDEFGH/....). Bấm leech và đợi cho đến khi xuất hiện direct link.

Chú ý :
1/ Đôi khi megaleecher ko thể truy xuất đến server của megaupload để lấy link nên phần mềm sẽ tự động...treo --> bạn phải tắt megaleecher đi và khởi động lại nó.
2/ Cũng có trường hợp, megaleecher ko thể đưa ra direct link (lỗi: not connect) thì bạn khởi động lại rồi lặp lại các thao tác ở trên cho đến khi nhận được direct link.
3/ Trường hợp cuối cùng, nếu megaleecher hiện ra : "all done, link copied to clipboard" mà bạn ko thấy link nào hiện ra ở "direct link" cả thì có 2 lý do: file đó đã hết hạn và bị delete by megaupload; hoặc là megaleecher bị quá tải, hãy thử log off lại xem sao !

Còn về rapidshare thì từ trước tới giờ, tôi chỉ dl được đúng...2 lần (cũng là lỗi IP . Nhưng ko hiểu sao trên các forum (nước ngoài) họ bảo rapidshare dùng rất tuyệt !!!! :( và hướng dẫn tôi sử dụng rapidleecher (cái này thì tôi cũng sử dụng ko được nhưng vẫn post lên để mọi người tham khảo và hy vọng có ai đó ở VN sử dụng tốt công cụ này) .

kebenle_00
21-10-2005, 05:41
đối với rapidshare theo tui thì dùng thằng HideIP là tuyệt nhất. chì cần del cookies and change proxy là down được tuốt hết.

Ghost1982
21-10-2005, 19:17
Xin mời đọc bài hướng dẫn
Oanh tạc Rapid với Hide Ip Pla 1.73 (http://www.updatesofts.com/forums/showthread.php?t=9562)

E8_Tuan
21-10-2005, 19:41
Oanh tạc Rapid với Hide Ip Pla 1.73 (http://www.updatesofts.com/forums/showthread.php?t=9562)
Tôi dùng máy ở trừơng đã qua 1 proxy server, nay dùng thêm cái này nữa thì sao nhỉ ???

Ghost, thx for ur advance! :)

kebenle_00
21-10-2005, 19:48
tôi sử dụng máy ở cơ quan vào net phải thông qua một proxy cố định cũng đã thừ dùng thằng Hide IP nhưng mà không được, nó không thể change proxy được. Không biết có ai đã làm qua cái này không chỉ giùm một chút.

bestwestnmq
21-10-2005, 20:09
hình như link die rồi hở shost

P/s : các bạn có thể tìm thấy chúng ở www.irdown.com . Vào
http://www.irdown.com/search.php để search tìm software megaleecher, usdownloader hay rapidshare
mình down duoc cái megaleechernhưng file zip, thằng con lại đặt pass nữa. file TXT có pass nó cũng cài pass luôn. làm sao mở đây

E8_Tuan
21-10-2005, 20:12
new way to beat the rapid share : http://anonymouse.org/anonwww.html
Copy link rapidshare vào đó và ấn surf anonymouse --> thao tác giống như rapidshare !
gl hf

To kebenle_00 : ko change proxy được đâu ! bạn dùng proxy server mà !!

Zeo
19-11-2005, 04:05
Bạn thử xem trường bạn xài phiên bản nào DF?????
Nếu là 4.0x thì đã có chương trình chống DF phiên bản này đấy ( Disable Deep Freeze 4.0x )

Còn nếu xài phiên bản 5.x trở lên thì đành chịu.