PDA

View Full Version : mail.yahoo

honghanguyen
16-10-2005, 19:20
Các bạn cho tôi hỏi một chút.Tôi mới lập hôp thư,nhưng nó chẳng nhận được gì cả,mặc dù bạn tôi đã gửi theo đúng địa chỉ.Xin cảm ơn.

fop1985
16-10-2005, 19:47
Bro xem lại email của bạn Bro gửi có nằm trong box "Bulk" ko? Nhiều khi Yahoo hay nhằm lẫn giữa email bạn và spam lém á!!

honghanguyen
16-10-2005, 21:33
Bro xem lại email của bạn Bro gửi có nằm trong box "Bulk" ko? Nhiều khi Yahoo hay nhằm lẫn giữa email bạn và spam lém á!!
khi tôi kiểm tra bên gửi khẳng đinh đã gửi rồi,đề nghị mình xem lại.Vẫn không nhận đươc,thế có phiền không cơ chứ.Các bạn thử xem giúp mình với.Xin cảm ơn.

Firefox258
16-10-2005, 23:53
Vậy là nhiều khi có sơ sót trong phần đánh địa chỉ. Tốt nhất là bạn nên gởi cho bạn của bạn một cái mail trước, rồi bạn của bạn reply lại thì nó chắc ăn hơn. Chứ còn gởi bằng cách xài Compose rồi gõ địa chỉ thì hay bị trục trặc lắm, nhiều khi tui thấy tui gõ chính xác địa chỉ mà nó cũng vẫn báo là sai địa chỉ, nhưng mà dùng reply thì chắc ăn 100%

fop1985
17-10-2005, 00:09
khi tôi kiểm tra bên gửi khẳng đinh đã gửi rồi,đề nghị mình xem lại.Vẫn không nhận đươc,thế có phiền không cơ chứ.Các bạn thử xem giúp mình với.Xin cảm ơn.

Bro có hiểu ý của mình ko vậy? Đồng ý là bên kia gửi thành công rồi (giả sử vậy) nhưng có thể email đó khi đến sẽ ko vào Inbox ở hộp meo của Bro... mà là trong mục "Bulk" or "Thư linh tinh". Check it out again, plz... :drool:

tuanth2005
18-10-2005, 07:31
Hỏi bạn cậuxem khi gửi thư có thư trả lời không?
Không thì thành công?
Còn có thì phải gửi lại \

poidmi
18-10-2005, 22:17
Coi kỷ phần đuôi @yahoo.com hay @yahoo.com.vn

ckokichi
19-10-2005, 22:44
chắc bạn cũng bị giống tui rồi! tin buồn :( tôi cũng bị tình trạng tương tự như thế 2 năm rồi không thể nhận được thư do bạn bè giử đến trừ của yahoo giử thư theo kiểu reply thì được chẳng hiểu nó bị sao nữa

mitavn
19-10-2005, 22:57
Thử dùng http://www.inbox.com xem sao nào :punk:

ckokichi
20-10-2005, 23:13
bạn thử nói rõ hơn coi bạn vào được hòm thư không ( để tránh trường hợp khi bạn lập nick nhưng quên không đánh dấu vào ô tạo hòm thư mà chỉ tạo nick chat ) khi bạn thay pass yahoo , bạn có nhận được 1 thư trả lời của họ không cuối cùng bạn thử để ý trên cùng của hòm thư tên hòm thư của bạn là gì ví dụ của tôi là lechinh_qn@yahoo.co.uk chứ không phải là lechinh_qn@yahoo.com vậy mà tôi không biết cứ hì hục lần mò mới cách đầy 3 hôm được người ta mách cho mới biết (hòm thư của bạn là gì :D)