PDA

View Full Version : Nên đi theo CCNP hay CCSP?

vachmach
16-10-2005, 07:15
Mình đã học xong CCNA, nay cân nhắc giữa việc lựa chọn CCNP và CCSP? Theo các bác nên như thế nào thì tốt nhỉ?. Em hơi thiên về CCSP hơn không hiểu có đúng ko?
Các bác cho em một lời khuyên

BaoJS
16-10-2005, 17:32
Theo tôi là đi theo con đường CCSP là rất chính xác, học và làm về secur rất thích, bác nên đi theo con đường này, chúc bác có được những thành công mới trong tương lai :D

vachmach
17-10-2005, 00:37
Rất cảm ơn sự góp ý của bác BaoJS.
Học CCSP LAB đắt quá, chắc không đầu tư nổi.
Không biết bác có biết chỗ nào học không nhỉ?, em ở Hà Nội
Chào bác

BaoJS
17-10-2005, 21:23
Bác qua chỗ tui, tui share cho bộ LearnKey CCSP, khoảng hơn 9Gb. Hi vọng sẽ giúp ích cho bác :D

vachmach
18-10-2005, 02:45
Cảm ơn bác, ý bác nên khuyên em tự học hả. Môn này nghe chừng tự học cũng mệt thật, không biết có chỗ nào dạy không?.

BaoJS
18-10-2005, 03:00
Tự học thôi, nhưng đến cuối năm nay CCSP thay course mới thì phải, đang ngồi chờ :D

caphedang
18-10-2005, 03:35
Chào các bác, bác BaoJS share cho 9 Gb tôi cũng đang học về ccsp
Bác ở đâu em đến xin được không
Thanks bác, em ở Hà nội
Mail của em : hienwildrain@yahoo.com

vachmach
20-10-2005, 06:06
Em thấy bên VNExperts có dạy CCSP không biết chất lượng thế nào? Em gọi điện thấy bảo có CCIE Written Security dạy. Nhờ các bác cho ý kiến
Thanks

nvta2
20-10-2005, 20:07
Chào bạn, theo mình, bạn theo cái nào cũng được, nhưng phải có quyết tâm đi đến đích. Nếu là 1 CCNP thì bạn phải là 1 CCNP giỏi và cũng như thế với CCSP. Kiến thức về CCNP & CCSP đều quan trọng, và mọi con đường đều có cùng 1 đích đến.

Ai dám nói CCNP hay hơn CCSP hoặc CCSP hay hơn CCNP?
Thậm chí, nếu bạn không có cả 2 bằng cấp trên nhưng bạn luôn tìm tòi học hỏi, say mê tìm kiếm nhiều cái mới thì bạn vẫn thành công.

Chúc bạn thành công.

squallleonhearts
05-12-2005, 12:15
Tuyệt vời, hôm nay mình mới gặp người cùng sở thích.Mình có mục tiêu là em CCSP nhưng theo mình tìm hiểu được thì hầu như mọi người đạt chứng chỉ này đều thuộc hàng "dữ" và hầu hết là tự học. Sau khi tìm hiểu kinh nghiệm của các bậc đàn anh đi trước thì mình thấy CCSP học rất nặng và đồ dùng lab thì thiếu kinh khủng. Nhưng quan trọng nhất bây giờ là thiếu sách và CCSP vừa thay đổi module phải đợi giữa năm sau xem như thế nào đã. mail của mình là Squallleonhearts1111@yahoo.com
Mình rất vui khi làm quen được với những người chung mục tiêu với mình
Tranh thủ nửa năm chờ đợi mình sẽ cưới em MCSA trước đã.heeeeeeeee

yuna_admirer
06-12-2005, 00:58
Nếu bạn không học CCNP thì chuyển qua học CCSP sẽ bị hụt khá nhiều kiến thức. Với lại CCSP nếu bạn không có XP thì chả ai mướn đâu.

squallleonhearts
06-12-2005, 10:22
Bác Yuna nói làm em lo quá
Chả nhẽ ở Việt Nam người ta không coi trọng việc security hả bác. Như vậy là NP sáng giá hơn SP rồi( tất nhiên là ở VN thôi)
Theo ý kiến bác Yuna. Bác nhận xét thế nào về nhu cầu các CCSP hiện nay

kinjin987
13-02-2006, 18:31
các bác có thể cho em biết CCSP là cái bằng gì không?
Không biết thì không có tội
hehehe trả lời cho em nhé

flux_aeon
15-03-2006, 16:12
các bác học ccnp rồi mà có bộ ccnp academy v3.1 thì cho em xin với.Cảm ơn nhiều.
email: ssppyy007@gmail.com