PDA

View Full Version : [Hỏi - Tư vấn] Học multimedia liệu có tương lai ?

windsoul
15-08-2011, 22:40
chào các bạn, tham gia 4rum lâu rồi mà toàn đọc cmt + xem tài liệu thôi, h có chút vấn đề khó giải quyết nên mong mọi người tư vấn hộ :)

Chả là sau 2 năm theo đuổi 1 ngành mà ko có tí đam mê nào, đến bây h mình mới thật sự hối hận vì lúc trước đã ko đủ cương quyết để bảo vệ lập trường của bản thân Gđ mình cũng có tí quen biết, nên nhất quyết hướng mình vào TC - NH, mặc dù nguyện vọng của mình là theo học multimedia kìa do hồi c3 cũng hay vọc vạch + thích tìm hiểu nên cũng nắm dc kha khá kỹ năng làm hiệu ứng video + PTS, soft siếc thì cũng tàm tạm.

Chương trình học ở trường hiện tại cũng ko có gì là nặng nề (mình học ĐH Kinh tế ĐN). Nhưng mà càng ngày mình càng cảm thấy mất hứng thú + động lực để tiếp tục học. Hôm bữa gặp thằng bạn thân lâu ngày gặp lại, nó cũng bảo nên theo đuổi những gì mình thích, bởi sau này đó là tương lai của mình ( chứ ko phải của gđ). Mình nghe cũng hơi xuôi xuôi, vì thật sự bây h học ở trường rất là nản, gần như ko có hứng thú gì cả. Đến lớp cứ như vịt nghe sấm. Nhưng mà nếu như thế thì bỏ phí 2 năm + 1 năm học trễ nữa thành ra trễ mất 3 năm rồi, bạn bè cũng lứa với mình nó gần ra trường mà mình mới lẹt đẹt năm 1, sau này làm sao mà nhìn mặt chúng nó đây, lại còn thêm áp lực từ gia đình nữa.

H mình cũng thấy bối rối quá, nên mong các bác tư vấn hộ
1/ Học multimedia liệu có là lựa chọn sáng suốt? Sau này có khó khăn gì về vấn đề việc làm ko?
2/ Theo mình biết thì multimedia có chia làm 2 mảng là Art và science. Vậy nếu học bên art thì sẽ có những mảng nào?
3/ Nếu được thì nên theo học ở đâu là chất lượng nhất? ( mình ở đà nẵng nhé)

ga_gi
24-08-2011, 16:02
mình chỉ có thể góp ý thể này thôi :
Mình nghĩ là nghề nào mà giỏi thì cũng được trân trọng cả vì thế không sợ thiếu việc hơn nữa là sở thích thì mình nghĩ nhiệt huyết và đam mê sẽ khiến bạn làm việc hiệu quả hơn nên mình nghĩ bạn theo đam mê của mình cũng là hợp lý, còn học cái gì thì để những ai đã học qua và có kinh nghiệm rồi chỉ bảo tiếp vậy. Chúc bạn thành công!

hiền ốc
14-09-2011, 01:03
cố lên bạn, nghề nào cũng vậy , cố gắng hết sức, giỏi là ko lo ^^!

vangminhngoc
28-09-2011, 17:01
cố lên bạn, nghề nào cũng vậy , cố gắng hết sức, giỏi là ko lo ^^!
chuẩn !!! nghề nào chẳng kiếm được nhiều tiền -> chỉ cần khá thôi + biết tận dụng cơ hội -> có nhiều money ngay thôi

Nhan cuoi (http://vangminhngoc.com/) | Nhan cuoi cao cap (http://vangminhngoc.com/) | Nhan cuoi 2011 (http://vangminhngoc.com/) | Nhan cuoi dep (http://vangminhngoc.com/) | Nhan cuoi kim cuong (http://vangminhngoc.com/)

myphamhcm
02-10-2011, 12:12
nghề nào cũng vậy, nếu bạn giỏi thì sẽ có tương lai thôi

kim.dongbin
08-08-2013, 21:51
Học Multimedia làm lĩnh vực nào cũng được, ngành nào cũng cần cái đẹp mà ;)
Đang học ở Max-Arena Thủ Đức. Cảm thấy thích multi lắm bạn ơi! Học đã lắm, thầy dạy hấp dẫn ^^. Trường liên kết với tập đoàn Aptech đào tạo theo chuẩn quốc tế luôn nha. Học Multimedia của Max-Arena ra trường khoản việc làm cũng yên tâm.

thuynt@@
14-08-2013, 21:06
Nhưng học phí đắt quá các bác ak?

copcon
22-08-2013, 18:38
Học Multimedia làm cho các công ty truyền hình/ quảng cáo/ phim ảnh cũng cần nhiều nhân lực đó bác à :), bác giỏi thì như thế nào cũng có việc làm lương ổn cả, mà cái ngành này bác lại thích nữa chứ, quá ổn.
Học phí cũng không quá mắc đâu, bác tham khảo Arena Multimedia hay FPT Arena thử.

Chưa Bao Giờ
05-09-2013, 19:13
Nhất nghệ tinh nhất thân vinh , nếu bạn có đủ đam mê và đủ giỏi thì ngành gì bạn cũng có tương lai cả ! , khi xưa mình cũng lo lắng như bạn trước khi theo đuổi con đường này bạn à :)

blackfire729
15-09-2013, 22:26
chào các bạn, tham gia 4rum lâu rồi mà toàn đọc cmt + xem tài liệu thôi, h có chút vấn đề khó giải quyết nên mong mọi người tư vấn hộ :)

Chả là sau 2 năm theo đuổi 1 ngành mà ko có tí đam mê nào, đến bây h mình mới thật sự hối hận vì lúc trước đã ko đủ cương quyết để bảo vệ lập trường của bản thân Gđ mình cũng có tí quen biết, nên nhất quyết hướng mình vào TC - NH, mặc dù nguyện vọng của mình là theo học multimedia kìa do hồi c3 cũng hay vọc vạch + thích tìm hiểu nên cũng nắm dc kha khá kỹ năng làm hiệu ứng video + PTS, soft siếc thì cũng tàm tạm.

Chương trình học ở trường hiện tại cũng ko có gì là nặng nề (mình học ĐH Kinh tế ĐN). Nhưng mà càng ngày mình càng cảm thấy mất hứng thú + động lực để tiếp tục học. Hôm bữa gặp thằng bạn thân lâu ngày gặp lại, nó cũng bảo nên theo đuổi những gì mình thích, bởi sau này đó là tương lai của mình ( chứ ko phải của gđ). Mình nghe cũng hơi xuôi xuôi, vì thật sự bây h học ở trường rất là nản, gần như ko có hứng thú gì cả. Đến lớp cứ như vịt nghe sấm. Nhưng mà nếu như thế thì bỏ phí 2 năm + 1 năm học trễ nữa thành ra trễ mất 3 năm rồi, bạn bè cũng lứa với mình nó gần ra trường mà mình mới lẹt đẹt năm 1, sau này làm sao mà nhìn mặt chúng nó đây, lại còn thêm áp lực từ gia đình nữa.

H mình cũng thấy bối rối quá, nên mong các bác tư vấn hộ
1/ Học multimedia liệu có là lựa chọn sáng suốt? Sau này có khó khăn gì về vấn đề việc làm ko?
2/ Theo mình biết thì multimedia có chia làm 2 mảng là Art và science. Vậy nếu học bên art thì sẽ có những mảng nào?
3/ Nếu được thì nên theo học ở đâu là chất lượng nhất? ( mình ở đà nẵng nhé)

multimedia có triển vọng ak bạn!ngành hiện còn mới mak!
bạn có thể học ở trường MAxarena Thủ ĐỨc ak!trường đào tạo theo chuẩn Aptech ẤN Độ nên yên tâm về chất lượng!học phjis trường hông cao nữa!thèn bạn minh hoc được 2 học kỳ được giới thiệu việc làm vừa thực tập vừa làm lun!