PDA

View Full Version : Các bác cho em hỏi nơi mua cáp nối USB

ninhbac83
14-10-2005, 01:09
Em mua cái USB MP3 Gem Bird 128 (của China) được mấy tháng thì cái cáp nối giữa USB và pc lăn đùng ra chết, bây giờ vẫn nghe được bình thường nhưng không nối được với PC nữa. Đây là loại cáp một đầu to như cáp USB bình thường còn đầu kia nhỏ nên hơi lạ, em hỏi nhiều nơi rồi mà không có. Đến nơi bảo hành thì người ta bảo không bảo hành dây cáp nên không biết tìm ở đâu bây giờ. CÁc bác có ai biết chỗ nào bán hoặc các bác có bán thì bảo cho em với.

Thanks a lot.

potterviet
14-10-2005, 09:00
_ Lại mấy cửa hàng chuyên bán phụ kiện, đưa cọng cáp ra hỏi.
@ ông post như vậy ai mà biết hình dạng nó ra sao mà chỉ hả ?

020
14-10-2005, 18:20
Em mua cái USB MP3 Gem Bird 128 (của China) được mấy tháng thì cái cáp nối giữa USB và pc lăn đùng ra chết, bây giờ vẫn nghe được bình thường nhưng không nối được với PC nữa. Đây là loại cáp một đầu to như cáp USB bình thường còn đầu kia nhỏ nên hơi lạ, em hỏi nhiều nơi rồi mà không có. Đến nơi bảo hành thì người ta bảo không bảo hành dây cáp nên không biết tìm ở đâu bây giờ. CÁc bác có ai biết chỗ nào bán hoặc các bác có bán thì bảo cho em với.

Thanks a lot.
Cableđó gọi là Mini USB cable. Loại này cũng có nhiều dạng lắm. Tui đã gặp 2 dạng rồi. Tốt nhất bạn nên đem sợi Cable theo khi đi mua. Ở TP.HCM mấy tiệm nhỏ nhỏ ở Bùi Thị Xuân bán nhiều thứ linh tinh lắm.