PDA

View Full Version : 1 chỗ bán hàng uy tín nên biết

ongtho
12-10-2005, 19:01
tui muốn mua loại DDRbus 266 có dung lượng 512Mb nhưng ngoài bắc không đâu có, vì đời này cũ người ta không nhập về. Tìm mãi trên mạng mới biết www.namanduong.com có bán, nhưng lại tít trong hcm.

tháng trước có người vào tp hcm tui liền nhờ mua 2 thanh DDR512Mb bus266 ở công ty Nam An Dương, địa chỉ 243 Võ Văn Tần p3 quận 5. trên mạng là www.namanduong.com

mang ra thật vất vả vì không nặng nhưng dễ gãy vỡ. không ngờ về cắm vào máy thì liên tục báo lỗi. hoá ra các mạch hàn trên cả 2 thanh đều có những vết rạn nứt li ti. tui đã từng hỏi cách khắc phục trên ddth nhưng không được. gửi vào cho họ qua bưu điện để đổi lại nhưng cũng chẳng mấy hy vọng vì rất có thể bị từ chối. người bán có thể viện cớ nứt mạch là do lúc vẫn chuyển cả ngàn km từ nam ra bắc phía tôi làm rơi.

nhưng Nam An dưong đã lập tức gửi ngay Ram khác ra cho tôi, chỉ mất 2 hôm tới nơi. đóng gói kỹ càng. chạy rất tốt.

tôi không có ý quảng cáo cho họ. nhưng đúng là họ đã rất giữ chữ tín.xem trên web thì thấy công ty này bán rất nhiều loại ram.

đủ cả đời cũ đến đời mới
đủ loại từ bình dân tới deluxe giá tới trên 600 đô/thanh.

nhất là giữ chữ tín. tôi đã từg đọc những lời than thờ của nhiêu bạn trong tp hồ cm vì mua phải hàng của nơi không đứng đắn, hỏng hóc không cho đổi lại.cho nên tôi muốn giời thiệu www.namanduong.com tới cho các bạn.biết đâu nó sẽ thành một địa chỉ mua phần cứng mà các bạn tin tưởng.

c

vikhoa
15-10-2005, 23:48
Nhưng tại sao bạn phải mua DDR266 trong khi bạn có thể mua DDR333 hoặc DDR400 mà cắm vào main 266 chạy vẫn tốt ?

DDR333 thì cửa hàng nào cũng bán, mua tại địa phương bảo hành cũng dễ dàng hơn nhiều. Sao phải mất công nhờ mua rồi gửi đi gửi lại bảo hành thế nhỉ?

Nhân tiện cũng nhắc bạn sửa chữ ký vì nó đang vi phạm quy định của diễn đàn đó. Không quá 5 dòng chữ nhé.

ongtho
16-10-2005, 01:34
Nhưng tại sao bạn phải mua DDR266 trong khi bạn có thể mua DDR333 hoặc DDR400 mà cắm vào main 266 chạy vẫn tốt ?

DDR333 thì cửa hàng nào cũng bán, mua tại địa phương bảo hành cũng dễ dàng hơn nhiều. Sao phải mất công nhờ mua rồi gửi đi gửi lại bảo hành thế nhỉ?

Nhân tiện cũng nhắc bạn sửa chữ ký vì nó đang vi phạm quy định của diễn đàn đó. Không quá 5 dòng chữ nhé.

trên 4fum này tui đã hỏi nhiều lần mọi người đều nói là để chạy tốt nhất thì nên dùng ram đúng với quy định trong hướgn dẫn của main. bạn biết là Ram bus 400 thì điện áp 2.6 vol, còn chân khe cắm trên cái main của mình chỉ có 2.5 vol thôi. chắc bạn có kinh nghiệm nhiều với loại này, vậy mà lúc tôi tham khảo các kinh nghiệm hàngtháng trời trước lúc mua ram lại chẳng thấy vi khoa đâu. chán thế.

020
16-10-2005, 08:28
trên 4fum này tui đã hỏi nhiều lần mọi người đều nói là để chạy tốt nhất thì nên dùng ram đúng với quy định trong hướgn dẫn của main. bạn biết là Ram bus 400 thì điện áp 2.6 vol, còn chân khe cắm trên cái main của mình chỉ có 2.5 vol thôi. chắc bạn có kinh nghiệm nhiều với loại này, vậy mà lúc tôi tham khảo các kinh nghiệm hàngtháng trời trước lúc mua ram lại chẳng thấy vi khoa đâu. chán thế.
Khi mua RAM bus 400 dùng cho Main chỉ hỗ trợ bus 266, xem cái hộp nó có dòng chữ "Backward Compatible with DRR-333/266" không.
Nhưng mà nhiều loại RAM không có hộp :)

RAI I
16-10-2005, 11:44
Ram chỉ cần mua cây tốt tốt chút để khỏi kén main cắm vào là chạy tuốt luốt cần gì phải mua đúng 266 , mà mấy cây RAM này làm gì mà khó khăn di chuyển thế , nếu sợ hư hao thì cứ gửi bưu điện chuyển đi luôn cho tiện ...

Đúng là đọc tới đọc lui thấy giống quảng cáo thiệt :D , RAM nhìn tới nhìn lui cũng tòan mấy cây bèo nhèo thông thường thôi , có gì đâu mà kêu Deluxe , không noname cũng chỉ KingMax hoặc VDATA là cùng, cửa hàng nào cũng đầy ra đấy...

Các mặt hàng khác cũng bình thường thôi , tuy nhiên web thiết kế cũng được lắm, dễ xem , lại có hình minh họa, khá hơn 1 số cửa hàng khác .

ongtho
17-10-2005, 09:22
ừ đúng. monitor họ có ít loại quá. viết thế bị xem là giống ad .hic, chỉ muốn cảm ơn chữ tín của họ thui.

babyvn
19-10-2005, 01:18
theo mình biết thì RAM KingMax có hỗ trợ lùi đó bạn ạ, bus 400 gắn vào 333/266 vẫn chạy tốt như thường.

ongtho
11-11-2005, 16:21
theo mình biết thì RAM KingMax có hỗ trợ lùi đó bạn ạ, bus 400 gắn vào 333/266 vẫn chạy tốt như thường.
King max là hàng xịn hả?

Arkain
11-11-2005, 16:48
King max là hàng xịn hả?

KingMax được cái...giá cao bằng hàng xịn :emlaugh:

AmdIntel
11-11-2005, 16:52
ạc mấy bác nói Gkill là RAM xin hả cas của nó thấp hơn KINGMAX nhe

Zeo
12-11-2005, 00:01
Bó tay pa AmdIntel cái gì cũng nói được

Arkain
12-11-2005, 07:07
Bó tay pa AmdIntel cái gì cũng nói được

Tớ phải đồng ý là Zeo nói hơi bị...đúng.

htv231
29-11-2005, 07:41
Hic....nghe bạn nói thế tui lấy làm mừng......___ hôm qua mới chạy đi tìm đến địa chỉ __ mua ngay 2 cái Card reader _ 30 phút sau phải chạy ra lại vì một cái không đọc được khe CF __ một cái không đọc được khe MMC

Uy tín.......... Nam An Dương???

Chắc bạn ongtho tốt số hơn tui...hic

ongtho
29-11-2005, 19:29
trả bảo hành cho tui họ còn gửi SMS đúng 1 ngày tới nơi đó.

quangcan80
04-12-2005, 13:55
Wa trời!!!!!!!!!!!
Tui dùng không biết bao nhiêu máy tính, cũng đem di bảo hành khong biet bao nhiêu thứ linh kiện rùi. Cái được bảo hành sớm nhất cũng mât 2 tháng.
Bữa nay ko tin vao mấy cái vụ "bảo hành" nữa đâu. Có gì tự sữa lấy cho chắc
Toàn là quảng cáo bậy không hà.

ongtho
04-12-2005, 14:36
Wa trời!!!!!!!!!!!
Tui dùng không biết bao nhiêu máy tính, cũng đem di bảo hành khong biet bao nhiêu thứ linh kiện rùi. Cái được bảo hành sớm nhất cũng mât 2 tháng.
Bữa nay ko tin vao mấy cái vụ "bảo hành" nữa đâu. Có gì tự sữa lấy cho chắc
Toàn là quảng cáo bậy không hà.

thì thường vẫn là thế. Cho nên gặp chỗ này họ chu đáo như vậy tôi mới mất công pót lên. Coi như lời cảm ơn họ và chia xẻ vói các pro một chỗ mua hàng. Tin hay không là tùy. Nhưgn tui không rỗi hơn để lên mạng quảng cáo cho ai cả đâu pro