PDA

View Full Version : Mail Google app dung` mang VNN không vào được

henrycuong191
15-08-2011, 10:32
tui đang dùng mail của google sáng nay bị die cả công ty loạn hết cả nên có ai giúp xem bị làm sao và setup giúp tui. thanks!

dasklney
18-08-2011, 14:16
tui đang dùng mail của google sáng nay bị die cả công ty loạn hết cả nên có ai giúp xem bị làm sao và setup giúp tui. thanks!

Trước tiên bạn kiểm tra tên miền để chắc chắn là DNS vẫn chạy tốt (Vào www.intodns.com rồi nhập tên miền bạn vào). Vì Google Apps ckhông có bất kì thông báo nào về sự cố (http://www.google.com/appsstatus#hl=en)

/Sorry bài này từ hồi 15 rồi mà mình không biết =))

Phamen
18-08-2011, 14:44
Đúng rồi, tất cả các Customs email URL tại Google apps khi truy cập bằng mạng VNN đều không được, không biết các ISP khác thì thế nào.

Bây giờ chỉ vào bằng URL: mail.google.com/a/domain.com thôi.

henrycuong191
19-08-2011, 09:42
bên VNN đã config đến hôm nay mail đã vào được rồi. mấy ông bên vnn làm cũng được đó chứ

dasklney
23-08-2011, 18:38
Đúng rồi, tất cả các Customs email URL tại Google apps khi truy cập bằng mạng VNN đều không được, không biết các ISP khác thì thế nào.

Bây giờ chỉ vào bằng URL: mail.google.com/a/domain.com thôi.

Cái đó là do domain chứ đâu phải do Google :D

lanchinh
24-08-2011, 14:27
Chắc địa chỉ Ip lại bị blacklist đây. Cái này tớ cũng bị rùi tất cả các account đều không thể gửi mail được, Chỉ nhận được thôi, server nó check hộ thì bảo là do IP bị blaklist, Cách khắc phục thì cũng mong lung lắm

tam_bb2003
16-09-2011, 01:22
Qua Google App nó relay dùm rồi thì có gì là IP blacklist đâu. Mình xài google app hơn 4 tháng thì thấy rất ổn. Lưu ý : nếu ai đang xài mail offline mà chuyển qua google app thì phải nói Netsoft ngưng tạm thời dịch vụ mail offline nếu ko sẽ bị trục trặc vấn đề mail gởi tới thì phải (tới mail offline mà ko tới google app) do config của netsoft

member
21-09-2011, 13:51
Google app thì khó có khả năng bị chặn nhưng hiện tại thì google cache đang bị chặn .

bionetvn
09-11-2011, 14:19
vậy là google vô tội