PDA

View Full Version : Lam sao nghe nhac tren winXP????

rose_give_you
16-08-2002, 10:09
Chào mọi người, help me!!!!
Tớ vừa cài Windows XP, mình nghe nói, Windows Xp sẽ tự nhận card màn hình và tự nhận card âm thanh, nhưng sao mình cài 3 lần rồi mà chẳng lần nào nó tự nhận card âm thanh cho mình cả. Mình đã thử dùng card nhận âm thanh lúc dùng Win me nhưng nó lại không tương thích với Win Xp. Mà Windows Xp lại đẹp và có nhiều tiện ích cho công viêc của mình nên mình không nở xoá nó để cài lại win me. Bạn nào có cách giúp cho mình với nha. Mình đã thử mua card âm thanh cho win Xp rồi nhưng không có. Nếu bạn nào biêt có thì giới thiệu cho mình với nha.
Cảm ơn nhiều

tintac
22-12-2003, 15:34
Win Xp khong the hieu mot so sound card moi ( co create 5.1 tro len). neu ban co sound card moi thi co kem theo drive, cai drive cho no se ok
Card man hinh cung vay.
ban thu lam nhu sau nhe.
Sau khi cai xong XP ban cai them hardware vao nhu winme vay,(kho hon day). nau trong khi cai no doi dia drive thi ban dua vao cho no, nhung da so thi khong

truongton
22-12-2003, 16:08
Bạn mở Soundcard của mình ra xem là hiệu gì rồi post lên đây mọi người sẽ tìm drive giúp bạn

o0tkt0o
23-12-2003, 16:09
choài đất ơi XP thì nó tự nhận thui ma

DYTM
24-12-2003, 10:40
choài đất ơi XP thì nó tự nhận thui ma
Chỉ là XWAVE4000 thui mà nó còn không tự nhận nữa nói chi là CREATIVE 5.1. Dù sao nó cũng đâu phải thần thánh gì đâu !!! Chịu khó tìm driver của SC rồi nạp cho OS, xem như làm quen với thao tác nạp driver cho các thiết bị.

jiSh@n
26-12-2003, 01:21
Đâu phải thứ nào winXP nó cũng kèm theo driver đâu, nhất là mấy thứ onboard.