PDA

View Full Version : Heo me Everybodì

huynhquocviet
08-12-2002, 06:43
Cái máy bộ của tui là máy sc hand, Dell Optiples, lúc đầu hoạt động bình thường. Từ tối hôm qua tự nhiên nó chỉ xhạy đến Press Ctrl alt Enter to setup rồi đứng luôn.
Tui đã kiểm tra bộ nhớ rồi mà cũng vậy
giúp tui nhé các bạn
cám ơn nhiều :eek:

thocon
08-12-2002, 14:01
kiểm tra pin lại xem .

huynhquocviet
08-12-2002, 17:06
Bài viết được gửi bởi thocon
kiểm tra pin lại xem .
Khong an thua
No chay toi click ..... thi dung roi
cam on da quan tam

hieu121081
08-12-2002, 18:00
Bạn nhấn tổ hợp 3 phím Ctrl + Alt + Enter để vào chương trình CMOS sau đó bạn tìm dòng có nội dung đại loại như sau "Load default ..." chọn nó và enter. xong bạn chọn dòng exit & save và nhấn enter.
chương trình sẽ khởi động lại máy.
Nếu vẫn bị như thế thì bạn thử tháo lần lượt các thiết bị như RAM, Card màn hình, Card âm thanh (nếu có) rồi ráp lại thử xem.
Chúc may mắn.

vantruong
08-12-2002, 20:02
Bài viết được gửi bởi huynhquocviet
Khong an thua
No chay toi click ..... thi dung roi
cam on da quan tam
Vậy thật ra nó chạy tới đâu rùi????.Ở trên bạn nói chạy tới chỗ Ctrl alt..
rùi ở duới chạy tới Click.???Hay là nó chỉ chạy tới chổ detect IDE xong rùi đứng ????Nếu vậy có khả năng HDD hư.Nhưng chỉ qua những thông tin bạn cung cấp thì có lẽ trời mới biết máy bị hư chỗ nào:) :)
to hieu21081 vào Cmos sao lại bấm 3 phím đó????????:rolleyes: :rolleyes:

huynhquocviet
09-12-2002, 16:27
lol
nÓ CHẠY TỜI DÒNG PRESS CRTL + aLT+ENTER TO SETUP
CHỜ KHOẢNG 30' NÓ MỚI CHẠY VÀO WINDOWS
WHY?

maytrang926
09-12-2002, 17:35
:confused: Mình vẫn chưa hiểu rõ lắm .Máy của bạn có vô được win không ? hay nó dừng lại (hoặc khởi động lại)...vv.. Có thể win nó bị lỗi rùi , hoặc bạn thử tháo CPU ra cắm lại mấy cái chân xem ,có thể nó bị lỏng chân nào đó :ram, ổ cứng ....v...v.
Nếu không được thì có thẻ mọt bộ phận nào đó của CPU bị tiễn rồi , bạn hãy đem đi kiểm tra lai xem.
Chúc vui

huynhquocviet
09-12-2002, 21:59
các bạn thân mến
cám ơn các bạn đã quan tâm
mình đã ghi rõ trên diễn đàn là
1 mình đã tháo các món ra hết rồi và có thể kết luận không lỗi ở cpu, ram, agp phì nó thấy chữ thì chắc là o hư
2. nguồn ok
3.bay giờ thì nó chạy vô hdh nhưng mà rất là lâu
báo là lỗi IO gì đó quên rồi
Xin thỉnh giáo
bye

vantruong
09-12-2002, 22:05
haha vậy chắc là do main hay HDD thui.Nhưng có lẽ là do HDD nhiều hơn.Bạn thử coi lại lỗi IO gì đó coi rùi post lên đây coi sao
Ah còn 30" mới vô win bạn coi lại là có Enable Memory cache L1 ,L2 chưa .Níu 0 thì chậmn là phải:) :)

huynhquocviet
10-12-2002, 06:31
ok để thử đã
cám ơn nha