PDA

View Full Version : Cần gì để có thể học đựơc Java?

Tietkhanhan
08-10-2005, 19:42
Hiện tại em đang sắp học SCJP nhưng lại chưa biết gì về lập trình cả.Nghe các anh nói đây là lập trình hứơng đối tựơng nên cần phải biết trứơc về C chẳng hạn. Không biết em không biết gì về C có thể học Java đựơc không ? Các anh chị có thể chỉ giúp em băng, dĩa nào học Java tốt không ? Xin cám ơn các anh chị nhiều !

mapleleaf
09-10-2005, 07:44
Học C còn khó hơn học Java đấy chứ. Java thuần Object-Oriented (hướng đối tượng) nên phần căn bản dễ lắm, còn nâng cao thi cái nào cũng khó cả.

Học Java quan trọng nhất là phải có API, download từ java.sun.com.

Học Java riết rồi cũng thấy chán...

kid_17vn
10-10-2005, 23:40
vậy tui chưa biết gì về java cả mà lại muốn học để có thể viết game cho mobile(cái này chắc còn lâu mới được).
vậy thì tôi nên bắt đầu từ đâu vậy,cụ thể như là nên đọc cuốn sách nào chẳng hạn,
tôi thấy có cuốn lập trình cho mobile bằng java của nhà xuất bản giao thông vận tải,không biết có bác nào đọc chưa không hiểu nó có hay không tui chỉ hỏi vậy thôi,cái quan trọng là tui không biết bắt đầu từ đâu
mong mọi người hãy chỉ giúp tui với.cám ơn nhé

mapleleaf
12-10-2005, 00:55
Cái gì cũng vậy thôi, bắt đầu từ căn bản trước.

netwalker
12-10-2005, 02:26
vậy thì bắt đầu học C++ (để nắm kiến thức về OOP)
sau đó có thể đường hoàng uống ly cafe java :)

mapleleaf
12-10-2005, 09:09
Học thêm cả assembly cho hiểu rõ thêm về cách chương trình execute cũng tốt lắm á. Học thêm về compiler, programming language để optimize code cũng rất hay.

Giỡn chút thôi, học C++ cũng hay nhưng thấy nhiều người kêu khó.