PDA

View Full Version : [q]

kyko
07-12-2002, 22:20
Các bác thuờng sài 3dmax, hong biết mấy bác có gặp trường hợp như Kyko hong.
Máy Kyko khá mạnh :P.4 - 258 ggì gì đó, nói chung là mạnh (như các anh kỷ thuật công ty mình nói - Kyko không rành lắm) nhưng không hiểu tại sao Kyko sài 3D cỡ 30 phút hay ít hơn là chuơng trình tự thoát (chòi ơi nhiều lúc chưa kịp save thì chỉ còn biết cười) sau đó kích hoạt chương trình lại thì không còn thấy được cửa sổ document, standard bar màn hình chỉ có các tag, bảng lệnh. Kyko phải restars máy và cứ thế khoảng 30 phút là phải khởi động lại máy cho đến lúc kết thúc công việc.
Có Bác nào từng bị như Kyko hong, giúp Kyko với ;)

Shinra
08-12-2002, 02:57
Uih, đầu tiên kyko nên xem lại là máy có nhiều chương trình chạy nền không, hoặc là trong lúc kyko chạy MAX có chạy thêm chương trình nào mà có sử dụng Direct, OpenGL ko ? Nếu có thì tắt đi để tránh tranh chấp tài nguyên dễ phát sinh lỗi và Windows để bảo toàn hệ thống nó sẽ ngắt MAX.

Nếu ko có chương trình nền thì có lẽ một vài file thư viện của MAX đã hỏng hoặc bị mất ( do xóa vô ý hay tắt máy ko shutdown, ect. ) Cài lại MAX sẽ giải quyết được chuyện này !

Nếu cài lại MAX mà vẫn ko hết được thì hơi phiền rùi, hoặc là bản Windows của kyko có lỗi, hoặc là phần cứng của bạn thiếu ổn định. Kyko có thể cài lại win và kiểm tra phần cứng.

Ghostlake114
08-12-2002, 12:53
à,cái này hình như lâu lâu có bị
bác có xài lệnh nào dạng độc trong max cỡ như tesselate hay là slice ko, hình như xài mấy lệnh này nhiều là gây thoát max ( cũng ko hiểu vì sao)

kyko
10-12-2002, 19:18
Kyko không xài mấy lệnh độc, Kyko đã thử như Shinra chỉ. Không chạy chương trình nào khác ngoài Max, tuy thời gian chỉ kéo dài ra nhưng khoảng 2 tiếng sau là Max lại thoát, nhưng dù sao cũng cảm ơn các Mod nha, chắc Kyko cài lại Max quá...

shi2nqt
10-12-2002, 20:22
sẵn đây xin hỏi các bạn là tôi dùng card màn hình Geforce 2 64MB thì nên đặt chế độ graphic là DirectX hay OpenLG ? cám ơn nhiều !

dumbledore
11-12-2002, 00:35
Neu gap truong hop khi tat ma mo len lai chi thay cac thanh cong cu, ban xem lai che do minh dang xai o muc Preferences xem sao, chuyen che do OpenGL.

Shinra
11-12-2002, 04:12
Card Geforce thường hỗ trợ tốt cả DirectX và OpenGL nên ko có khác biệt nhiều lắm giữa 2 chế độ, nếu dùng cái này gặp trục trặc thì chuyển sang dùng cái kia. Thông thường DirectX chạy tốt hơn OpneGL với các card đồ họa mới, nhưng OpenGL lại ổn định và nhanh hơn với các card vừa và cũ ..
Bạn có thể thay đổi nó bằng Customize menu > Preferences > Preference Settings dialog > Viewports tab > Display Drivers group > Choose Driver button.

chokobo_kupo
11-12-2002, 11:59
Tuỳ thuộc vào hệ điều hành đang sử dụng nữa ... nếu dùng Window 2K thì để ở OpenGl ... còn các win khác thì để ở DirectX