PDA

View Full Version : Modem speedtouch bị gì nà

blue_blood
03-10-2005, 01:04
Tôi sử dụng modem speedtouch 516, thấy xảy ra hiện tượng này: do yêu cầu phải dùng 24/24 nên tôi để modem suốt ngày, lâu lâu ( không theo chu kì nhất định) thì mạng chậm trông thấy, rồi tắt luôn, tôi vào cấu hình không đuợc, một số dịch vụ như DNS cũng không chạy.
Tôi chả biết sao nữa, ở bên Silicom có người dùng CNet cũng bị tình trạng tương tự thì đựoc trtả lời là do virus làm tràn bộ đệm, phải update firmware, còn tui thì firmware là latest rùi nên hổng bít làm sao nữa. hic hic.
Có ai chỉ cho tui với, mà hổng bít bị như dzậy có bảo hành được không. Nếu mà bảo hành, tụi nó ngâm của tui 4 5 bữa thì tui chết wá. Ở chỗ TNC ko có chuyện cho khách mượn đồ dùng tạm thì phải.

catpv
19-11-2005, 08:35
Bạn có thể nói cụ thể hơn nữa đựợc không. Khi bị chậm bạn restart lại win thì còn bị không. Nếu restart lại mà khắc phục được thì mình nghĩ là do win bị tràn bộ đệm. Lúc trước mình có một máy chủ Internet trang bị tới 1G ram mà vẫn bị như thế sau đó phải chỉnh lại registry cho nó giải phóng Swap. Đồng thời cài thêm phần mềm quản lý ram thì được. Chúc măy mắn!!!

dcmtri
07-12-2005, 18:54
Quạt cho nó đi, bảo đảm sẽ chạy OK ngay thôi mà. Tôi làm dịch vụ Internet nè, mở gần như 24/24, xài SpeedTouch mà có quạt làm mát chạy ầm ầm, có bị gì đâu?!!!!!

hetien
07-12-2005, 23:13
Draytek 2500: Uptime 342 giờ, chưa rớt IP :D sau khi hành tụi VDC 1 tuần liền! :D