PDA

View Full Version : Cài Encarta vào thì không đọc và gõ TV trên Windowns, Yahoo ???

boizlubzu
01-10-2005, 19:15
Sau khi cài đặt thì nó bị như vậy. Xin chỉ mình cách khắc phục.

kleine
01-10-2005, 22:31
Oài. bạn dùng bộ gõ Unikey,gõ kiểu VNI mà lại để Aria thì làm sao mà gõ được.nếu chát yahoo 7 mà dùng Unikey thì chọn kiểu gõ Telex là ok nhất.

green_apples002
01-10-2005, 22:34
Phần mềm bị lỗi hoặc là xung đột rồi !!
Uninstall thôi !!!

truonghanpy
01-10-2005, 22:52
do may cua ban cai thang yahoo do,sao tui noi ma ban ko hieu ha?may tui cung bi ne,tui choi lai thang yahoo 6.0 cho chac an chu thang nay nguy hiem lam
hic hic
ban biet hom wa toan bo dan net o th tuy hoa bi nhiem con virus gi ko ha?nghe noi con nay cach day 2 nam dzia truoc co xuong 1 lan roi ma chua co cach khac phuc,chi can mo may len trong vong 60 giay thi tu dong may se bi shutdown,neu theo tui thi cach khac phuc cung don gian nhung khi reset may lai thi con víu nay cung len nua,cho du ban co chuong trinh buc tuong lua hay may cua ban cai chuong trinh dong bang,neu nhu may cua ban nao bi truong hop nhu vay thi lien he tui,64 nguyen trai,tiem net doa,ba con co nhu cau thi toi tiem tui choi nha

trui`may choi yahoo can gi ma cai vni hay telex ha~ba`con,tui cu choi theo tren mang xuong thi ok,ko can cai dau ba con,heheh:D
ma neu co cai thi cung chi la file thoi ,may nang them chu ko duoc gi,thoi dai bay gio ma choi kieu do la botay.com ^:)^

boizlubzu
02-10-2005, 06:01
Trước giờ mình vẫn để VNI gõ bình thường mà
Sau khi cài cái quỉ quái đó vô thì nó bị vậy, tiếng Việt cũng không đọc được.

solutionstnt
02-10-2005, 06:47
Oài. bạn dùng bộ gõ Unikey,gõ kiểu VNI mà lại để Aria thì làm sao mà gõ được.nếu chát yahoo 7 mà dùng Unikey thì chọn kiểu gõ Telex là ok nhất.
Bạn này hơi mất căn bản về kiểu gõ tiếng Việt và bộ mã tiếng Việt rồi. :helpsmili

hazi
25-04-2006, 15:39
hiện tượng chung khi cài Encarta là sau khi cài thì không thể đọc được font tiếng VIệt, néu vào trang vnepress.net hay bất cứ các trang tiếng việt nào khác đều không đọc được,

Nếu bác nào có phần mềm hoặc phần gì đó hỗ trợ thì post lên cho anh em khắc phục với ạ,

chân thành cảm ơn

Havi
25-04-2006, 21:17
Cái này mình cũng bị rồi. Bạn cài lai font là xong.
(ngày xưa,cài Encarta vào xong cũng tá hỏa như thế.)