PDA

View Full Version : Xin can ban tra loi gium

jackks
29-09-2005, 23:02
Tôi mới dùng router Cnet , bị rớt mạng hoài , phải reset lại thì mới chạy . Vậy là tại dường truyền hay là router ??? Cám ơn nhiều

ongtho
29-09-2005, 23:24
khó xác định

. tui dùng Zixel 600 trong mạng của fpt. ngày nào cũng rơt mạng một hai lần. khi ấy phải tắt điện ở modem đi rồi bật lại (nút power) thì lại vào được ngay. cũng chửa biết là do cái gì.

I_gacon
02-10-2005, 20:44
tui dùng md zoom x4 cho cả dàn máy(16máy) mua khoảng 6 tháng trước đến giờ chạy ngon ko bi lỗi gì cả. Bỗng 1 ngày ko hiểu tại làm sao tất cả 16máy nổi dậy đình công không con nào chịu vào mạng. Rút LAN của modem nối vào 1máy thì nó uể oải làm việc được 30p sau đó cũng nằm im. Mong các ban chỉ giúp tui cách khắc phục. mình cũng đã hỏi bưu điện nhưng họ bảo đường truyền ko làm sao. Mình đổi cả modem khác (Micronet) chạy được khoảng 2h thì die .Mong moi nguoi chỉ giúp

conkhi
03-10-2005, 01:36
trường hợp các bác bị giống tớ trong tháng vừa rùi. nguyên nhân là do nhà cung cấp đó.

Các bác xài của nhà cung cấp nào vậy. Níu là FPT thì có khoảng thời gian nó cứ nâng cấp hoài. Khiến cho cả bọn dùng FPT không lên net được.

Nhưng bi giờ nó tương đối ổn rùi.

Thân

tran_phong
03-10-2005, 19:32
tui dùng md zoom x4 cho cả dàn máy(16máy) mua khoảng 6 tháng trước đến giờ chạy ngon ko bi lỗi gì cả. Bỗng 1 ngày ko hiểu tại làm sao tất cả 16máy nổi dậy đình công không con nào chịu vào mạng. Rút LAN của modem nối vào 1máy thì nó uể oải làm việc được 30p sau đó cũng nằm im. Mong các ban chỉ giúp tui cách khắc phục. mình cũng đã hỏi bưu điện nhưng họ bảo đường truyền ko làm sao. Mình đổi cả modem khác (Micronet) chạy được khoảng 2h thì die .Mong moi nguoi chỉ giúp

ủa bác thử cho nó chạy cục bộ coi sao? đừng cắm vào modem !!!!