PDA

View Full Version : cai quat CPU.

quychau
29-09-2005, 19:41
ai biết cách tra dầu mỡ giảm ồn cho cái quạt CPU chỉ giùm cái. Cám ơn.

ongtho
29-09-2005, 20:00
thì tháo ra, bóc miếng dính sau đít quạt chấm que tăm toè đầu vào hộp nhớt rồi tra vào đó một hai giọt là được. thế mà cũg hỏi, rõ chán

ITSMLo
29-09-2005, 20:23
thay quách quạt cho nhanh, cũng không tốn tiền lắm

potterviet
30-09-2005, 08:24
_ Tra dầu thì quá ư là tiết kiệm, mua hsf xịn về thay cho rồi.

duy007vn
30-09-2005, 10:48
_ Tra dầu thì quá ư là tiết kiệm, mua hsf xịn về thay cho rồi.
Các bác làm như ai cũng có sẵn tiền để mua hàng xịn vậy. Như tui đang là SV thì tiết kiệm được bao nhiêu thì càng tốt bấy nhiêu. Tốt nhất là tra dầu cho quạt đi, tốn công một tí thôi....
Dùng dầu máy may là tốt nhất !

potterviet
30-09-2005, 20:45
_ Tiết kiệm rồi để con CPU die lúc nào ko hay + ồn thấy kho` chịu nữa, thà bỏ mấy chục ngàn mà khoẻ. Tui cũng là sv thôi, nghèo lắm :D

tran_phong
30-09-2005, 21:05
_ Tiết kiệm rồi để con CPU die lúc nào ko hay + ồn thấy kho` chịu nữa, thà bỏ mấy chục ngàn mà khoẻ. Tui cũng là sv thôi, nghèo lắm :D

ông nghèo tui chết liền a'.

Chơi hàng xịn không, chịu không nổi.

blackcactus
01-10-2005, 04:22
chi can mot giot dau duy nhat!

potterviet
01-10-2005, 08:06
ông nghèo tui chết liền a'.

Chơi hàng xịn không, chịu không nổi.
_ Sao ông biết tui ko nghèo, nghèo gần chết đây nè, lớp có dđ gần hết, tui đến cái bèo nhất còn ko đủ tiền để mua đó :(

duy007vn
01-10-2005, 08:39
_ Sao ông biết tui ko nghèo, nghèo gần chết đây nè, lớp có dđ gần hết, tui đến cái bèo nhất còn ko đủ tiền để mua đó :(
Sao tui thấy ông trả lời mấy thread về hàng xịn hay lắm mà. Có chơi hàng xịn thì mới biết chứ.
S-Fone đang có dịch vụ khuyến mãi đó. Tặng luôn giá trị của chiếc điện thoại vào tài khoản ngay sau khi mua. Lựm 1 cái về mà le lói với lũ bạn...

babylearnit
01-10-2005, 08:50
Sao tui thấy ông trả lời mấy thread về hàng xịn hay lắm mà. Có chơi hàng xịn thì mới biết chứ.
S-Fone đang có dịch vụ khuyến mãi đó. Tặng luôn giá trị của chiếc điện thoại vào tài khoản ngay sau khi mua. Lựm 1 cái về mà le lói với lũ bạn...

:D :D hehe, đúng là cái diễn đàn!! y như cái chợ nhỏ!!

Chỉ tra 1,2 giọt tránh tra nhiều, vào CMOS chỉnh lại cảnh báo khi quạt bị đứng(hư), mà bây giờ nó có bi nhiêu vứt đi mua mới cho đỡ lo bạn àh!!

isa
01-10-2005, 10:12
:D :D hehe, đúng là cái diễn đàn!! y như cái chợ nhỏ!!

Chỉ tra 1,2 giọt tránh tra nhiều, vào CMOS chỉnh lại cảnh báo khi quạt bị đứng(hư), mà bây giờ nó có bi nhiêu vứt đi mua mới cho đỡ lo bạn àh!!
Theo mình thì dùng silanh có kim tiêm hút lấy khoảng 2 giọt dầu máy khâu, kê vào cái tem intel trên quạt chích nhẹ để làm thủng cái tem đó, xịt vào 1 hoặc 2 giọt dầu là xong, đỡ lo dầu tràn ra ngoài.

Littlegenie
01-10-2005, 22:09

Ông này toàn chơi O2 , anh việt mà nghèo chắc em chết đói mất

Arkain
02-10-2005, 03:10
Nói thật nhé, tớ xài computer mười mấy năm rồi mà đến bây giờ mới nghe đến vụ HSF bị khô dầu đó nghen, quạt ồn có nhiều lý do lắm (cánh quạt thiết kế để làm việc với công suất cao, hoặc lâu ngày bụi bặm đóng vào...vvv...vvv), nhưng chưa bao giờ thấy HSF chạy đến mức...khô dầu cả (nếu có thì người ta đã bày bán loại dầu dành riêng cho HSF rồi còn gì!).

Thử giơ tay lên xem có bao nhiêu người trong đây đã từng cho thêm dầu mỡ vào HSF và thấy nó chạy êm hơn để tớ xem xem nào.

potterviet
02-10-2005, 03:50
_ Mua cho ng ta xài rồi mình ké vài ngày đầu -> có xài nhưng xài luôn thì chưa -> nhận xét về nó được.

_ Thường còn chơi ko nổi lấy đâu ra money mua oxi xài hả ?

Nói thật nhé, tớ xài computer mười mấy năm rồi mà đến bây giờ mới nghe đến vụ HSF bị khô dầu đó nghen, quạt ồn có nhiều lý do lắm (cánh quạt thiết kế để làm việc với công suất cao, hoặc lâu ngày bụi bặm đóng vào...vvv...vvv), nhưng chưa bao giờ thấy HSF chạy đến mức...khô dầu cả (nếu có thì người ta đã bày bán loại dầu dành riêng cho HSF rồi còn gì!).

Thử giơ tay lên xem có bao nhiêu người trong đây đã từng cho thêm dầu mỡ vào HSF và thấy nó chạy êm hơn để tớ xem xem nào.
_ À, cái này tui đã làm rồi, mất cái fan chípet (10k/cái) & fan case thì lâu lâu cho 1 tí vô -> quay êm hơn hẳn. Cò hsf của cpu thì tui thay nguyên cái mới cho chắc cú :D

isa
02-10-2005, 03:54
Nhầm rồi, potterduc mới xài O2....

potterviet
02-10-2005, 08:27
_ Chính xác. Tui cứ bị lộn với potterduc hoài, giống cái tên potter, khác chữ sau mà sao ai cũng lộn hoài vậy.

sonicN
02-10-2005, 08:35
giống luôn cái bản tính dzâm tặc

potterviet
03-10-2005, 04:39
_ Sao anh biết, em có như thế bao giờ đâu anh Vinh

babylearnit
06-10-2005, 03:19
Đúng, mấy cái Fan thường thì toàn làm vậy, còn FAN CPU toàn...mua mới cho chắc!