PDA

View Full Version : Hạt nào có sản phẩm nặng mùi nhất

Cuong_DC9
29-09-2005, 10:42
Theo tui, hạt mít là hạt có sản phẩm nặng mùi nhất!!!
Không tin bà con cứ thử thì biết. :evil:
Tiện đây tui xin kể hầu bà con 1 câu chuyện có thật:

Các chú SV nhà ta vốn học hành làng nhàng, vui chơi sả láng, trong 1 lần đi trại hè, vì rỗi rãi quá nên lại nghịch dại. Các chú rủ nhau mở cuộc thi đốt lửa thần. Nội dung cuộc thi là: 1 chú lom khom đứng vào vị trí bắn, 1 chú bạn cầm 1 que diên đang cháy, đặt vào đúng miệng nòng súng. Chú thứ nhất vận nội công bắn ra 1 viên đạn, 1 ngọn lửa sẽ bùng cháy. Độ to và dài của ngọn lửa sẽ quyết định chất lượng của bài thi. Cuộc thi đang ở thời kỳ rôm rả và căng thẳng. 1 chú đang ở vị trí bắn, ngọn lửa mồi cũng đã sẵn sàng thì bỗng có tiếng kẹt cửa :emlaugh: . Chú sắp bắn giật mình quay người ra nhìn. Quả thật, đang ở tư thế như vậy mà có người bắt gặp, nhất là các bạn gái nhìn thấy thì ôi thật. Vì chột dạ nên súng bị cướp cò, 1 viên đạn bay ra và 1 ngọn lửa đã bùng lên. Điều đáng buồn ở đây là vì xoay người nhìn ra cửa cho nên góc bắn bị thay đổi, ngọn lửa bay thẳng vào mặt chú châm ngòi :bawling: làm cháy mất mớ tóc bò liếm. Chú đang bắn đã không thương bạn thì chớ lại bỏ tay đang giữ quần ra để ôm bụng cười. Và thế là súng lại bị cướp cò 1 lần nữa. Nhưng lần này không phải là 1 viên tiểu liên mà là 1 tràng đại liên. 1 ngọn lửa đã bùng lên...
Sau cuộc thi, chú đó đoạt giải nhất tuyệt đối, bỏ xa các đối thủ khác. Còn ông bạn thì may mà không bị bỏng nặng, nhưng đến tận Tết vẫn không phải lo cắt tóc, cạo dâu. Còn bộ lông mi lông mày, không hiểu đến giờ đã mọc đủ chưa.

DONNA_DONNA
30-09-2005, 06:32
Theo em muốn biết hạt nào có sản phẩm nặng mùi nhất phải xét đến những khía cạnh : về mặt sinh học và về mặt hóa học :tongue:

Theo 2 mặt tuy 2 mà 1 này thì mùi là một chất khí, được tạo ra từ một nơi nào đó bị dồn nén đến 1 áp suất không biết trước, trong những điều kiện tiêu chuẩn nhất định. :emlaugh: (mặt này thuộc về hóa học ), sau đó nó được lan truyền qua không khí (cái này lại thuộc vật lý :emlaugh: ), tốc độ nhanh hay chậm còn tùy thuộc vào môi trường mà "khí" lan truyền lol, trong quá trình lan truyền nó sẽ đi qua những vật nó gặp phải và tác động "sinh học" lên các vật ấy . :detective

Nếu như vật bị tác động có đầy đủ các giác quan sinh học quá mẫn cảm như : thính giác để cảm nhận độ mạnh yếu của chất khí trước khi được tạo thành , khứu giác để cảm nhận độ mềm mỏng, độ dày của chất khí sau khi được tạo thành, xúc giác để cảm nhận mức độ "nóng" của luồng khí khi tiếp xúc với bề mặt của mình, thị giác để nhìn kết quả của nguồn tạo ra chất khí được biểu hiện trên bề mặt của nguồn tạo ra chất khí đấy lol , và cuối cùng là giác quan thứ 6 để biết phải xử lý như thế nào trong trường hợp nguồn tạo ra chất khí không "đồng loại" với mình. :angel_not thì em có thể chắc chắn một điều là :

Hạt gạo làng ta là có sản phẩm nặng mùi nhất, hạt mít của bác chỉ trong 1 thời gian nhất định mà thôi và nó cũng tùy mùa , tùy người :emlaugh:

tunght85
30-09-2005, 08:20
Hạt nào có sản phẩm nặng mùi nhất ư ?
Theo tôi là như nhau:prrrr:. Vì sao ư ? Rất đơn giản các bác cứ thử ăn bất cứ hạt rồi chờ đợi......chờ đợi....chờ đợi chút nữa nha ....ra rồi... sản phẩm ra rồi nè ----> thật là nặng mùi hehehe.... Bác ko tin ư? ngửi thử coi :emlaugh::emlaugh::emlaugh:

Cuong_DC9
06-10-2005, 12:20
Rất cám ơn 2 bài tham gia! Thực ra là có 3 bài, nhưng không hiểu vì lý do gi mà đã bị xóa. Khi tôi vừa gửi bài thì đã có ngay bài hình như của hoxulee thì phải. Rất hài hước, bạn đã viết là tào lao! Đúng là tào lao thật, nhưng chỉ nói thế không thì hơi bị hời hợt. Chính xác ra phải nói là đểu.
Thời gian vừa qua mạng internet ở đây bị chục chặc nên mãi tôi mới vào được. Khi vào dd, dạo quanh 1 vòng xem có gì mới. Khi tới chỗ giao lưu thì:
Ị đồng gió thổi mơn man
Vào đến diễn đàn bình chọn búa xua
Thế là tôi mới nghĩ ra bài này, đầu tiên định để bên GL, nhưng thấy thế thì đều quá nên quyết định để ở đây. :lick:

poidmi
08-10-2005, 04:41
Đọc rồi vẫn không biết đểu nó nằm ở chổ nào, chỉ thấy hoxulee nói rất chính xác hai chử, rất tiếc bài bị xoá chắc tại vi phạm.

hoxulee
08-10-2005, 05:27
dạ thưa các bác, tui tự xóa, chỉ post chưa đầy 5 phút mà các bác đọc lẹ thiệt

Cuong_DC9
08-10-2005, 12:34
Đọc rồi vẫn không biết đểu nó nằm ở chổ nào, chỉ thấy hoxulee nói rất chính xác hai chử, rất tiếc bài bị xoá chắc tại vi phạm.
Nó đểu ở chỗ TÀO LAO đó, ngẫm 1 chút sẽ thấy. Để tôi nói toạc móng heo ra thì chán quá. Khi post bài này tôi đâu có mong ai bình chọn đâu :no: . Cũng chính vì để cho nó bớt tào lao nên tôi mới viết thêm đoạn sau.
Đừng tiếc là bạn không đọc được bài của Hoxulee, bởi vì nó hài hước đến mức khi đọc xong hoặc Miss Poidmi chửi thề hoặc mặt đỏ đến tận gót chân. Còn tớ thì cười sằng sặc. :rolleyes:

hoxulee
08-10-2005, 12:56
ha ha ha
cho đủ 20 chữ

Culytruong
09-03-2009, 01:33
Mấy cha mod điều tra xem là tên nào ĐM,

tui sẽ bầu làm đệ nhất ĐM làng mùi.

dly
09-03-2009, 08:14
Kẻ sáng lập ĐM.,Ltd chứ ai :mad:

huysun
09-03-2009, 13:09
Mấy cha mod điều tra xem là tên nào ĐM,

tui sẽ bầu làm đệ nhất ĐM làng mùi.

hôm nay Quái Phi ăn chay, không ĐM đâu, là ai nhỉ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cái vấn đề hạt nào thì em không để ý lắm, chưa chọn vội, để nghiên cứu đã.

i like
09-03-2009, 13:13
Bác Culytruong viết hay ghê!

Vote một phiếu

Cuong_DC9
09-03-2009, 14:49
Kẻ sáng lập ĐM.,Ltd chứ ai :mad:

Oan quá!:punk:

Thiếu gì cái đáng đào không đào, lại đào cái này lên.
Nó chỉ có chút ý nghĩa vào thời điểm đó thôi.

i like
09-03-2009, 14:56
Hạt nào có sản phẩm nặng mùi nhất ư ?
Theo tôi là như nhau:prrrr:. Vì sao ư ? Rất đơn giản các bác cứ thử ăn bất cứ hạt rồi chờ đợi......chờ đợi....chờ đợi chút nữa nha ....ra rồi... sản phẩm ra rồi nè ----> thật là nặng mùi hehehe.... Bác ko tin ư? ngửi thử coi :emlaugh::emlaugh::emlaugh:

---
Pác viết hay ghê!

Chỉ hỉu ngầm thui, he he!

Culytruong
09-03-2009, 21:15
Bác Culytruong viết hay ghê!

Vote một phiếu

Chắc bác nhầm em với ai rồi.

So với các Cụ trên này "mùi" em còn nhẹ lắm :D

phan_nguyen
09-03-2009, 21:55
thế để kiểm chứng zụ này thì phải kê mũi sát họng súng để kiểm tra à

dly
09-03-2009, 22:46
Oan quá!:punk:

Thiếu gì cái đáng đào không đào, lại đào cái này lên.
Nó chỉ có chút ý nghĩa vào thời điểm đó thôi.

Thế à. Lão hiền nhẩy. thứ lỗi nhá :emlaugh:

Thế thì lại con mụ Quý Phi chứ chẳng sai. Chông con không có cả ngày đi lùng c c rồi quật tứ tung :mad:

i like
09-03-2009, 23:22
Nhãm thì thôi im

.

huysun
10-03-2009, 12:41
nghĩ đi nghĩ lại, có mỗi hạt mít là có mùi.