PDA

View Full Version : Có thể nghe trên truyền hình cáp đài nào ngoại trừ BBC & CNN

Tietkhanhan
27-09-2005, 06:51
Nhà em cũng có truyền hình cáp, nhưng chỉ là gói 1 là mấy kênh thông thừơng thôi, không có CNN hay BBC. Em cũng định tập nghe English nhưng không biết nên nghe đài nào cho phù hợp với English Learner. Em thấy có kênh ASIA Pacific Cathay cũng có chương trình dạy tiếng Anh, đọc cũng rõ nhưng đó là kênh của Úc, mà theo ông thầy em nói thì giọng của ngừơi Úc đọc không chuẩn, có một số âm đọc khác chính thống nên cũng không nên nghe. Không biết thầy em có nói đúng không ? Còn mấy kênh như Discovery, ...Channel gì đó, ESPN, Star Sport, CCTV 9 có dùng để học English tốt đựơc không ? Và em nên nghe như thế nào ?

tunght85
27-09-2005, 07:06
Còn mấy kênh như Discovery, ...Channel gì đó, ESPN, Star Sport, CCTV 9 có dùng để học English tốt đựơc không ? Và em nên nghe như thế nào ?

Mấy kênh đó nghe cũng đựoc nhất là Discovery ( giọng cực chuẩn )... Còn nghe như thế nào.... thì chắc là phải nghe bằng tai thôi :D:D:D
Bạn nên vào diễn đàn http://ttvnol.com/ box English trong đó có mọi thứ bạn cần!

solutionstnt
27-09-2005, 09:52
Kênh Discovery là tốt nhất rồi đó, giọng đọc chính quy.
Mà sao bạn không dùng truyền hình kỹ thuật số của VTC, vừa khỏi trả thuê bao, lại có thêm CNN + HBO.
Mà theo ý mình thì ngoài luyện nghe "giọng chuẩn" thì bạn cũng nẹn tập nghe các giọng khác cho nó quen dần. Mới đầu nghe không ra thì lâu dần nội công thâm hậu sẽ nghe được mà. Bạn cũng đừng chú trọng phải ép mình lần đầu phải nghe hết từng từ, chỉ cần chú ý đến các danh từ và động từ chính là có thể hiểu được tàm tạm ý của người nói rồi. Mai mốt ra đời ai nói giọng chuẩn cho mà nghe ?

tpthien
27-09-2005, 22:36
học english là cứ phải nghe MTV kekekeke :D

nhoc_zero
01-10-2005, 21:08
hahahah,......nếu nghe MTV mà thể loại HipHop và Rap thì điếc

solutionstnt
02-10-2005, 01:24
hahahah,......nếu nghe MTV mà thể loại HipHop và Rap thì điếc
Từ từ, một buổi tối đẹp trời nào mà tự nhiên nghe hiểu được Rap + HipHop thì biết là nội công đã tăng tiến tột bậc, đại công cáo thành được rồi đó. :detective

481112
05-10-2005, 20:42
Việc luyện nghe đòi khỏi sự siêng năng và tập trung cao độ. Ban đầu sẽ ko nghe được gì nhưng dần dần bạn sẽ cảm thấy quen âm và bắt được âm rồi đến phrase dài, hiểu ý nghĩa. Cảm giác nghe được 1 news trên CNN hoặc BBC sau một thời gian luyện rất tuyệt vời. Hãy thử xem.

MrPaint
14-10-2005, 09:51
Em nói thật
nghe ở discovery khó khủng khiếp
một lần em thu vào nghe thử, nghe không ra cái gì hết
đi nhờ người nghe hộ, hóa ra là tại nó có quá nhiều từ mới + cách đọc lướt âm không biết đằng nào mà lần
ví dụ: shower ~> nghe thành sound mới kinh chứ :|

solutionstnt
14-10-2005, 17:49
Em nói thật
nghe ở discovery khó khủng khiếp
một lần em thu vào nghe thử, nghe không ra cái gì hết
đi nhờ người nghe hộ, hóa ra là tại nó có quá nhiều từ mới + cách đọc lướt âm không biết đằng nào mà lần
ví dụ: shower ~> nghe thành sound mới kinh chứ :|

Vậy bạn phải luyện nghe căn bản đi đã. Các giáo trình kinh điển bạn phải nghe cho bằng được rồi hẵng tính tiếp :emlaugh:

rose155
29-08-2010, 16:35
nhiều lắm mà bạn, nào là Bombay, rồi Astralia, rồi KBS (có phụ đề ở dưới)...giờ nhiều kênh để giúp bạn học tiếng anh lắm b ạ

halan112
29-08-2010, 16:41
XEm máy kênh xem phim như HBO hay STAR MOVIe cũng giúp tăng cường khả năng tiếng ANh mà.

nino
30-08-2010, 06:48
nhiều lắm mà bạn, nào là Bombay, rồi Astralia, rồi KBS (có phụ đề ở dưới)...giờ nhiều kênh để giúp bạn học tiếng anh lắm b ạ

XEm máy kênh xem phim như HBO hay STAR MOVIe cũng giúp tăng cường khả năng tiếng ANh mà.

hồi năm 2005 đâu có nhiều lựa chọn đâu mấy bác :(