PDA

View Full Version : NIIT vs APTECH ????

xpvuol
27-09-2005, 02:19
Tui dinh hoc CNTT nhung khong biet nen hoc truong nao ??? Nho may anh em chi giao dum ??? Hoc phi hinh nhu ngang nhau phai hong ??? Thoi gian hoc cung vay, chi khac cai thuong hieu thui... Chac may nguoi di hoc cung da tung tim hieu ky rui phai hong ??? Xin duoc chi giao...

itgatevn
27-09-2005, 03:36
Chào bạn,

Nếu bạn có điều kiện học tại hai nơi đó, thì cũng tốt. Hai chỗ, chỗ nào cũng có thế mạnh riêng, nhưng tóm lại là cả hai đều cho kết quả là các lập trình viên làm việc được (không phải toàn bộ). Nhưng thật sự mà nói, dù hai chỗ đó có dạy tốt đến mấy, nhưng nếu chính bạn không tự lực, tự rèn luyện kiến thức cho mình, thì cũng không thể thay đổi gì được.

NIIT và Aptech, cả hai đều tốt cả, giá cũng tương đương nhau. Bạn chọn 1 trong hai nơi đó đều tốt.

Thân.

nohack
27-09-2005, 08:53
Mọi người cứ nói dân NIIT và APTECH thường kị dơ nhau...tớ cũng nói thẳng là tớ học NIIT ... :) ( để khỏi phải nghĩ là tớ quảng cáo hay chê bai ai )

Theo tớ,tiền cũng ko khác nhau là mấy,một bên 2000$ ( AP ) 1 bên 1750$ ( NIIT ) ..chương trình học 1 thằng dàn trải,1 thằng chuyên sâu về phần mềm và mạng.

Nhìn chung,học cái nào cũng được hết..đừng câu nệ ... ^:D^