PDA

View Full Version : [Q] Có ai học ở khoa Toán Tin trường DHKHTN không ?

Eddy
07-12-2002, 08:59
Các chú nào ở khoa Toán Tin trường DHKHTN chỉ cho cháu về các học môn Toán Cao Cấp đi. Chương trình chuyên ngành Phương Pháp Toán Trong Tin Học và Tin Học Ứng Dụng dạy những gì?
Cách học làm sao?
Cám ơn nhiều!

phoenix
12-12-2002, 00:34
hic, chủ đề này post được 3 ngày rồi mà không thấy ai trả lời hết vậy?
Phoenix học khoa tin hoc nên không biết

White_Rose
13-12-2002, 01:20
Nhưng dù sao cũng nên biết 12 - 07 = 5 chứ lol

joke:)

chuthanhhung
13-12-2002, 14:12
CandyLove 363 ... sinh viên khoa Toán tin - KHTN

chuthanhhung
13-12-2002, 14:13
:)

Eddy
13-12-2002, 15:42
Trời ơi không lẽ không có ai học ở khoa Toán Tin sao? Trả lời dùm cháu đi chứ.Tội nghiệp quá mà.

vantruong
13-12-2002, 16:50
Ủa thấy Candylove sinh năm 85 mà.?????:) :) :) học gì ghê dzọ:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Neo
13-12-2002, 18:59
Tui wen với 1 bạn nữ, năm nay học năm 4.
Tên là Trần Ngọc Uyên Chi. Học giỏi nhứt lớp toán tin í.
Bạn có thể hỏi bạn đó.

Cheers!

Eddy
13-12-2002, 19:41
Tui wen với 1 bạn nữ, năm nay học năm 4.
Tên là Trần Ngọc Uyên Chi. Học giỏi nhứt lớp toán tin í.
Bạn có thể hỏi bạn đó.
----------------------------------------------------------------------
To Neo:
Bạn nữ mà chú nói học chuyên nghành gì?Chú hỏi giùm cháu đi?
Nhớ nghe.

Neo
13-12-2002, 20:11
Mèn đéc ui, tui trẻ dzầy mà kêu bằng chú, hic :(
Cứ vô lớp toán tin khoá 99 hỏi là okey à.
Mà bạn này nhác lắm. Nói với bạn đó là có người hồi học chung lớp "Phương pháp luận sáng tạo KHKT" của thầy TS. Phan Dũng giới thiệu là được rồi.
Cheers!

CrazyKing
13-12-2002, 21:01
Có một thằng bạn học khoá 99 toán tin , nhưng sang Nhật rùi !!!....

Eddy
14-12-2002, 14:10
Trời ơi!Cho đến giờ những gì cháu muốn hỏi hông có ai giúm được cả.Thất vọng quá!Thất vọng quá!

TDCT
05-05-2003, 01:50
Phương pháp tính à, môn này tui cũng đang học đây, có gì trao đổi nhé :-)

buccaiminh
06-05-2003, 17:09
Hi mình la Eddy đây, mới đổi nick rồi.
Đúng là hên thật cuối cùng cũng có người học khoa Toán Tin để nói chuyện rối.
To TDTC : Cho hỏi nhé, trong chuyên ngành Phương pháp Toán trong Tin học nó dạy cái gì thế, và mình sẽ học những gì, có định hướng cho mính được không, mình nghe giới thiệu sơ sơ về ngành đó thấy cũng hay lắm.
Cám ơn trước nha

sonle
07-05-2003, 12:50
Bài viết được gửi bởi buccaiminh
Hi mình la Eddy đây, mới đổi nick rồi.
Đúng là hên thật cuối cùng cũng có người học khoa Toán Tin để nói chuyện rối.
To TDTC : Cho hỏi nhé, trong chuyên ngành Phương pháp Toán trong Tin học nó dạy cái gì thế, và mình sẽ học những gì, có định hướng cho mính được không, mình nghe giới thiệu sơ sơ về ngành đó thấy cũng hay lắm.
Cám ơn trước nha
Xin chào bạn buccaiminh ! mình hiện đang học năm thứ 4 khoa Toán - Tin học , chuyên nghành Toán - Tin Ứng Dụng. Theo mình biết thì trong chuyên nghành Phương Pháp Toán Trong Tin bạn sẽ được học một số môn như: Toán rời rạc nâng cao, Xử lý tín hiệu, Hình học ứng dụng, Phân tích thuật toán . . . Nói chung nếu bạn theo nghành này thì đòi hỏi bạn phải có kiến thức về toán thật vững vàng thì học mới tốt được. Hướng chung của ngành này là chuyên về các giải thuật hình học, xử lý ảnh . . . Nếu bạn cần thông tin gì thêm về nghành này thì mình sẽ giúp.

buccaiminh
08-05-2003, 13:50
Cám ơn bạn Sonle nhieu, bạn có thể cho mình biết để vào được chuyên ngành này thì điểm Tổng kết của Đại Cương là bao nhiêu, và bạn có thể nói rõ hơn về một số môn phải học trong chuyên ngành này không.

pnxhoaDN
09-05-2003, 09:23
Xin chào , tôi cũng đang học khoa toán tin năm 4 , chắc là chú mày đang học khóa 2001 hả , chú mày muốn biết về chuyên ngành chứ gì, chú mày muốn biết kỹ hơn , nên tìm cuốn sách giới thiệu về chuyên ngành và các môn học của khoa , anh mày không nhớ tên rõ lắm , nó nói rất chi tiết , đến văn phòng khoa hỏi thì biết liền , không thì có khá nhiều đại ca có nó , chú mày có thể hỏi mượn về xem cho biết , còn muốn biết chi tiết hơn nữa , chú mày nên gặp mặt , anh sẽ nói cho biết rõ hơn , chứ trên mạng nói không được nhiều đâu , vả lại nói tương đối trừu tượng , giống như tên chuyên ngành vậy.Chú mày hiểu ý anh chứ.

buccaiminh
09-05-2003, 14:52
Cám ơn nhiều

buccaiminh
09-05-2003, 14:53
Cám ơn nhiều. Nhưng ở đây em còn muốn hỏi là để vào được chuyên ngành PPT thì phải đạt bao nhiêu phẩy để em còn phấn đấu.

huukhai2000
09-05-2003, 17:20
Có ai biết gì về hệ thống chống tĩnh điện trong máy tính không? Nếu muốn tự lắp máy tính chống tĩnh điện thì phải làm sao?

pnxhoaDN
15-05-2003, 19:47
Ở khoa toán-tin học không quy định bạn bao nhiêu phẩy để có thể học chuyên ngành nào . Bạn thích chuyên ngành nào và nghĩ là mình có thể theo học được chuyên ngành đó thì cứ việc học , thậm chí bạn không cần đăng ký chuyên ngành là gì , và muốn chuyển chuyên ngành cũng không cần báo cho giáo vụ khoa biết , chỉ cần khi bạn làm hồ sơ xét tốt nghiệp của chuyên ngành nào thì bạn phải có đạt được những môn bắt buộc phải học của chuyên ngành đó là được . Hàng năm khoa luôn có tổ chức cho các bạn sắp sửa chuyển giai đoạn một buổi gặp gỡ , giới thiệu về các chuyên ngành và giải đáp tất cả thắc mắc của các bạn , nên bạn đừng lo gì cả , hãy cứ học cho thật tốt đi , anh nói như vậy em hiểu ý chứ . Rồi ok được chưa , yên tâm đi nhé chú em.chào

pnxhoaDN

duclee
15-05-2003, 21:18
mình khoa CTTT nè, có ai hỏi khoa CNTT ko ??

dangly
30-05-2003, 12:14
BẠN HÃY VÀO TRANG WEB WWW.VUEVIETNAM.COM
ĐÂY LÀ TRANG WEB CỦA TTTH - TRƯỜNG ĐẠI HỌC KHOA HỌC TỰ NHIÊN THỰC HIỆN.
Ở TRONG ĐÓ CÓ PHẦN FORUM ĐÓ. THA HỒ MÀ HỎI.
CHÚC THÀNH CÔNG NHÉ