PDA

View Full Version : Chơi quá sức, một game thủ đột quỵ

tumickey
23-09-2005, 05:28
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=99496&ChannelID=3

Chơi quá sức, một game thủ đột quỵ

TT (TP.HCM) - Nguồn tin từ Bệnh viện Chợ Rẫy cho biết rạng sáng 20-9, bệnh nhân Quốc C. (24 tuổi), ngụ P.6, Q.6, TP.HCM, đã được đưa đến cấp cứu tại Bệnh viện Chợ Rẫy trong tình trạng ngưng thở. Qua xét nghiệm, không phát hiện có các chất gây nghiện, thuốc ngủ.

Chị H., chị của bệnh nhân, cho biết ngày 19-9 C. chơi game cả ngày, chiều tối có về nhà ăn uống rồi sau đó tiếp tục đi chơi với bạn, đến khoảng 1g sáng mới trở về nhà. Khoảng 10 phút sau, C. bị đột quỵ, được gia đình đưa vào bệnh viện cấp cứu. Hiện bệnh nhân đang trong tình trạng hôn mê sâu, phải thở bằng máy, tiên lượng rất nặng.

Trước đó, ngày 19-9, khoa cấp cứu Bệnh viện Chợ Rẫy cũng tiếp nhận một nạn nhân của trò chơi game là Thành K.K. (16 tuổi), ngụ P.2, Q.6, đang là học sinh, nhập viện trong tình trạng lơ mơ. Sau ba giờ ở bệnh viện, được các bác sĩ tận tình cứu chữa, thể trạng của K. dần hồi phục và xuất viện cùng ngày.

Ai là gamer cẩn thận ha

tuhack
23-09-2005, 05:48
Việt Nam bắt đầu có người bị tổn hại sức khỏe vì game online rùi. Có lẽ Việt Nam sẽ theo cách của Trung Quốc mà ban bố một luật hạn chế chơi game

hiepsi@
23-09-2005, 05:52
Bắt đầu rồi đây

tpthien
23-09-2005, 07:53
bác đó yếu quá thôi,mấy thằng bạn mình chơi suốt ngày có sao đâu :D

tuhack
23-09-2005, 08:23
bác đó yếu quá thôi,mấy thằng bạn mình chơi suốt ngày có sao đâu :D
Tại vì mấy thằng bạn của bạn chưa bị Diêm Vương kêu tên đó thôi. Người bệnh nhân nói trên được bác sỹ chẩn đoán là có thể sống đời sống thực vật đó. Liệu mà giữ gìn sức khỏe đi nha

Hina_quaypha
23-09-2005, 08:42
Thật là sợ quá, nếu mà những bạn chơi game còn chưa bị sao thì các bạn ấycòn gân cổ cãi, nhưng nếu thực sự đã bị rồi thì mới biết sự việc nghiêm trọng đến mức nào...

homepage
23-09-2005, 12:12
Nên chơi có khoa học có điểm dừng và nhất là nên giải lao 15 phút cho 1-2 giờ .

hieept
23-09-2005, 12:24
chắc là một "đại hiệp" lo luyện công không chịu ngủ nghỉ ăn uống nên xém đi gặp diêm vương đó thôi, nếu bạn là người có việc làm bạn chỉ có thể chơi vào ngày nghỉ và hết giờ làm việc thôi,và bạn có suy nghĩ thì không đến nỗi phải bị chơi mà cũng ép vào luật đâu..

tunght85
23-09-2005, 15:25
"Ngu thì chết, bệnh tật gì" <----- Càng nghĩ càng thấy đúng :D:D:D

Nên chơi có khoa học có điểm dừng và nhất là nên giải lao 15 phút cho 1-2 giờ .

Ok man, Nhưng chơi để nghỉ hay nghỉ để chơi vậy :(

viettech
23-09-2005, 16:29
chắc là một "đại hiệp" lo luyện công không chịu ngủ nghỉ ăn uống nên xém đi gặp diêm vương đó thôi, nếu bạn là người có việc làm bạn chỉ có thể chơi vào ngày nghỉ và hết giờ làm việc thôi,và bạn có suy nghĩ thì không đến nỗi phải bị chơi mà cũng ép vào luật đâu..

tại bọn tre~ ham vui a' ,nhung choi ko ăn không ngu~ la` may' thang ....fai~ noi' la` ngu một cách đáng thông cảm :))

NDThuan
23-09-2005, 17:50
Nhưng chơi để nghỉ hay nghỉ để chơi vậy :(

lol lol lol lol lol lol lol câu nói hay quá lol

anhbarau
23-09-2005, 20:37
He he, rồi sẽ đến lúc có cả đám vô viện vì game online thôi, chơi cả ngày, khói thuốc lá mịt mùng, nhân vật trong game mạnh, "bá chủ", "minh chủ" nhưng ở ngoài không ai coi mấy thằng đó ra cái gì hết. Lo chơi game lấy thời gian đâu mà học hành.
Nhân vật của em bèo nhưng em sống khỏe sống vui.

VHHX
23-09-2005, 21:12
Đúng là mấy người khùng ! Làm gì mà mê mệt vậy :(
Nhà tui cũng chơi PTV, cũng luyện, cũng LV ít ít, nhưng chơi vui rồi đâu lại trở vào đấy, tiếp tục học hành, tuy là giải trí nhưng có lúc thôi, đâu có mà mê man như thế, công nhận mấy người này hay thiệt *_*
Chơi kiểu như mấy người này thì đông máu, đột quỵ là đương nhiên, chết thêm vài người cũng chả sao, rãnh quá cũng không phụ giúp gì cho gia đình cả :(
Chỉ có mấy thằng phát hành game là mê thôi ^_^

FinalTask
23-09-2005, 21:17
Em nó bị tẩu hỏa nhập ma mà. Sao cứi nổi hả trời!

Em nó bị tẩu hỏa nhập ma mà. Sao cứu nổi hả trời!

codered
23-09-2005, 21:32
thế các bác coding suốt ngày thì thế nào nhỉ :D

root1984
23-09-2005, 22:07
Dù sao thì coding cũng không đến nỗi nghiện như game. Luyện công quá sức bị tậu hỏa nhập ma. Chết có ngày!

tumickey
24-09-2005, 03:49
ạc coding thì đâu phải lúc nào bác cũng ngồi 1 tư thế .đa số vận động nhiều ( bức tóc đập đầu :D ...) còn chơi game hihihiih

hoangtan23
24-09-2005, 09:54
Đúng thế các bác chơi cũng vừa vừa thôi, nghe lời tôi khuyên đi.Thực chất một khi đã ngồi vào chơi là quên thời gian(tôi cũng thế), nhưng sức khỏe là quan trọng.

mtt333
24-09-2005, 10:00
thế các bác coding suốt ngày thì thế nào nhỉ :D

Heh, chưa thấy thằng nào coding suốt ngày đến quên ăn quên ngủ đơn giản vì việc này không hấp dẫn bằng chơi game.

jcisio
24-09-2005, 10:11
"Ngu thì chết, bệnh tật gì" <----- Càng nghĩ càng thấy đúng :D:D:D

Ok man, Nhưng chơi để nghỉ hay nghỉ để chơi vậy :(
Nghỉ để chơi, nhưng trong lúc chơi cũng cần nghỉ :detective

jackal
01-10-2005, 06:00
Thằng em mình hồi kì cũng chơi Lineage2 ngày đêm , đến 1 bữa nọ lăng đùng ra xỉu nữa đêm làm cả nhà náo loạn cả lên. Kêu 911 đem nó vô bv nằm cho cả tuần. Lý do: Ham chơi quên ăn, xuất huyết nội bao tử. Tội cho mẹ mình phải thức đêm thức ngày lo cho nó, mình cũng phải nghĩ việc để chăm sóc nó. Chưa kể hao tốn về tiền bạc...

Viết lên đây nhằm cảnh báo các chú nào thích chơi games, chỉ tổ hại người thân.

babylearncom
02-10-2005, 15:39
để thời gian làm viêc công ích đi các bác, chơi mấy cái game online không có hồi kết mà chỉ có hết tiền mất thời gian và lãng phí cuộc đời , hành hạ bản thân và cả người thân .

Alex_del
04-10-2005, 17:54
///Chơi vừa thôi...lo học đi..còn ko thì đi tán gái cho đỡ buồn

Ak.8
04-10-2005, 23:21
sống thực vật thì còn khổ hơn là chết ý nhỉ , thế mà mấy thằng bạn chơi 2,3 ngày ko vấn đề gì.điên thật

giapbn
05-10-2005, 06:11
Nguoi viet code dau co bi dinh liu toi "dao" voi "bua". May game thu la chinh chien nhieu qua len tau hoa nhap ma thui...heeee

vietid
05-10-2005, 07:00
mình dù chơi games hay làm web hay lập trình cũng đặt cái đồng hồ báo thức, cứ 1h là giải lao 15' , trước kia mình làm tiệm net có một chàng người nước ngoài vào thuê máy, thấy hắn login chỉnh sửa gì trong templatesmoster.com đoán là admin :) , hắn ngồi khoảng 1h là lại giải lao 15' nên mình học hỏi, rất tiếc hôm đó cái máy đó ko cài keyloger :D .

Công nhận ngồi máy nhiều rất mệt, hôm nào ngồi khoảng 6-7h ngày là đêm mình ngủ không ngon, ko biết phải do thần kinh kém ko ?