PDA

View Full Version : Viết thư và ủng hộ Thanh Hương.

minhducdous
22-09-2005, 19:27
Nguồn: http://www.lienketvietnam.com/diendan/index.php?showtopic=825

Chào các bạn.
Hẳn các bạn cũng đã biết về hoàn cảnh của Nguyễn Thị Thanh Hương thông qua bài viết kêu gọi ủng hộ Hương tại http://www.lienketvietnam.com/diendan/inde...p?showtopic=817 .
Hôm qua tôi đã nói chuyện với Thanh - Chị gái Hương từ Việt nam đã sang Nhật bản để chăm sóc cho Hương và được biết thêm tình trạng của Hương hiện tại.
Hiện nay Hương đã được chuyển ra phòng ngoài, không phải ở trong phòng cách ly nữa. Điều đó chứng tỏ đã có những dấu hiệu khả quan về tình trạng sức khỏe của Hương.
Chúng ta mỗi người một hoàn cảnh, một điều kiện sống khác nhau. Nhưng chúng ta có cùng 1 điểm chung: Chúng ta đều là những người con đất Việt, đều mang giòng máu Lạc Hồng, đều có tình yêu thương đồng bào. Chúng ta luôn mong muốn và cầu nguyện cho bạn Hương của chúng ta vượt qua thử thách khắc nghiệt này và chiến thắng.
Bạn Hương của chúng ta phải sống!
Bạn Hương của chúng ta sẽ sống!
Tại sao chúng ta không gửi đến Hương những tình cảm bằng thư, bằng những dòng tin để động viên và cùng Hương chiến đấu vượt thử thách nhỉ?
Rất mong nhận được những lời động viên khích lệ người bạn của chúng ta đang trong cơn hiểm nghèo.

Vào Chủ nhật tuần này, tôi sẽ đi thăm Hương và sẽ chuyển tất cả tin nhắn, những giòng thư động viên của bạn đến Hương. Tôi tin Hương sẽ rất vui và có thêm nghị lực chiến thắng tử thần và sẽ viết thư hồi âm lại cho chúng ta.

Trong thời gian chờ địa chỉ của Hương, mọi tin nhắn, thư gửi bạn có thể gửi ngay tại topic này hoặc có thể liên lạc với Thanh hỏi thăm tình hình của Hương theo số điện thoại sau:
Thanh: 08065499791

Xin chân thành cảm ơn những tấm lòng vàng.

minhducdous
25-09-2005, 19:22
Nguồn: http://www.lienketvietnam.com/diendan/index.php?showtopic=817&pid=3530&st=0***entry3530

Hôm nay tôi đã đi thăm Hương và 3 anh em cùng trò chuyện rất vui. nói chuyện từ 11 giờ cho đến khi Thanh nói về để đi chợ thì nhìn lại đồng hồ thấy đã 3:30' rồi nhưng vẫn không muốn về do được nói chuyện với 1 cô gái xinh xắn dễ thương lại rất vui vẻ lạc quan và hay bông đùa.

Tình trạng của Hương hiện tại đã khá hơn trước rất nhiều. Khi phát hiện bệnh, em trong tình trạng không thể đi được, chỉ bò, bò từ trong phòng ra ngoài. Khi nhập viện, em Em nhập viện trong tình trạng hôn mê, gần như không biết gì. Cả gia đình, thầy cô và bác sỹ đều làm hết sức mình để giành giật lại em từ tay tử thần. Điều thần kì đã xảy ra! Đợt hoá trị thứ 3 đã có phản ứng tốt. Em đã tỉnh táo hoàn toàn, có thể tự ăn cơm và đọc sách, nói chuyện với mọi người. Tóc đã mọc trở lại, còn đen và dầy hơn trước.
Em rất vui và lạc quan, lại rất quan tâm đến chuyện xã hội, tình hình cũng như từng sự thay đổi của đất nước. Em lại còn làm nhà tư vấn chuyện tình cảm cho tôi nữa, Em hỏi tôi thích mẫu người vợ, người yêu thế nào em sẽ tư vấn cho, rồi khi nào em khỏi bệnh sẽ tìm người như ý cho tôi nữa. Rất vui và rất lạc quan. Em còn gói cho tôi một bịch kẹo dừa mang về ăn lai rai cho đỡ nhớ Việt nam. Một cô gái mới 21, rất trẻ trung, hồn nhiên và đầy nghị lực. Chính nghị lực và lòng dũng cảm đã giúp em vượt qua được cánh cửa tử thần để được như ngày hôm nay, bởi ngày mới nhập viện, cả bệnh viện, cả cô giáo đều không thể tin là Hương sẽ vượt qua và đã liên lạc với gia đình yêu cầu gia đình sang mục đích chính là lo hậu sư cho em. Cách đây 2 tháng, da của em trong như da người châu phi do máu quá xấu, tóc thì không còn sợi nào, tôi có đùa em là khi đó có cái mõ và cái dùi không? Em cười, nụ cười rất duyên, rất hồn nhiên và tràn đầy niêm tin sức sống. Hiện nay tóc em đã mọc rất dầy và đen, da cũng đã trắng trở lại tuy chưa được hồng hào như trước đây.

Em khoe với tôi về những bức thư mọi người từ khắp nơi gửi cho em được các anh chị của VYSA đóng thành 1 cuốn và nói Em sẽ sống, sẽ khỏe mạnh để còn hồi âm lại cho các anh các chị nữa mà. Tôi cười nhưng lòng như thắt lại.

Em còn nói em sẽ khỏi, sẽ về Việt nam và sẽ tham gia vào cộng đồng Liên kết Việt nam, em sẽ xung phong phụ trách LKVN khu vực Việt trì (quê em) để LKVN phong phú hơn, phát triển hơn và hữu ích hơn.
Chia tay em, lòng tôi nặng trĩu. nặng không phải là em không đủ can đảm, đủ nghị lực để vượt qua mà nặng vì sự sống của em đang phụ thuộc vào khả năng tài chính, gia đình em sau 8 tháng dốc toàn lực cho em đến nay đã cạn kiệt và chỉ có thể cầm cự khoảng 2 tháng nữa còn chi phí cho việc thay tủy thì hoàn toàn bất lực.

Kính mong mọi người hãy sát cánh cùng 2 em Hương-Thanh. Mọi sự giúp đỡ về tinh thần cũng như vật chất đều rất quí giá đối với 2 em và gia đình lúc này!

minhducdous
28-09-2005, 00:49
Toàn bộ thông tin về Hương được cập nhật tại đây: www.lienketvietnam.com

minhducdous
28-09-2005, 21:43
Xin mời vào đây: http://www.lienketvietnam.com/diendan/index.php?showtopic=817&view=findpost&p=3541

Hãy đọc và ngẫm nghĩ xem bạn nên làm gì cho Hương. Các bạn thấy đó:

Lớp học tình thương Cầu Mới đã trích một khỏan ra để giúp đỡ Hương.
Mặc dù nhỏ nhưng đó là cả tấm lòng của họ. Vậy còn các bạn, các bạn nghĩ sao???? Hãy cố gắng tham gia và gửi tin cho những người xq của bạn, ít nhất là trong maillinglist của bạn.

Dù ít dù nhiều, về vật chất hay tinh thần đều đáng quý.

Tích tiểu thành đại.

Một miếng khi đói bằng một gói khi no.
_LKVN trân trọng cảm ơn!_

Nếu bạn thấy cần phải làm gì đó cho Hương cùng LKVN thì:

Các thông tin về địa chỉ & tài khoản cần biết để giúp đỡ Hương nằm ở đây:

http://www.x-cafe.dk/forum/showthread.php?p=1063#post1063

LKVN xin trân trọng cảm ơn.